ബിഎസ്എഫിനെ ബിജെപി സുരക്ഷാ സേനയെന്ന് തെറ്റിദ്ധരിക്കരുത്: സുവേന്ദു അധികാരിയോട് തൃണമൂൽ കോൺഗ്രസ്

ന്യൂഡൽഹി: ബി.ജെ.പി നേതാവ് സുവേന്ദു അധികാരിയും 65 ബി.ജെ.പി എം.എൽ.എമാരും കൊൽക്കത്തയിലെ ബി.എസ്.എഫിന്റെ സൗത്ത് ബംഗാൾ ഫ്രോണ്ടിയർ ആസ്ഥാനത്ത് എത്തി മണിക്കൂറുകൾക്ക് ശേഷം അതിർത്തി രക്ഷാ സേനയെ ‘ബി.ജെ.പി സെക്യൂരിറ്റി ഫോഴ്‌സ്’ എന്ന് തെറ്റിദ്ധരിക്കരുതെന്ന് പ്രതിപക്ഷ നേതാവിനെ പരിഹസിച്ച് തൃണമൂൽ കോൺഗ്രസ്.

താമരപ്പൂക്കളും മധുരപലഹാരങ്ങൾ നിറച്ച പാത്രങ്ങളും നൽകി ബിഎസ്എഫ് ജവാന്മാരെ സ്വാഗതം ചെയ്ത സുവേന്ദു, ഇന്ത്യയുടെ അതിർത്തി കാക്കുന്ന സംഘടനയെ അപകീർത്തിപ്പെടുത്തുന്ന പരാമർശം നടത്തിയ ടിഎംസി എംഎൽഎ ഉദയൻ ഗുഹയ്ക്ക് വേണ്ടി ക്ഷമാപണം നടത്തി.

“ചില ടിഎംസി എംഎൽഎമാർ നിയമസഭയിൽ ബിഎസ്എഫിന് വേണ്ടി അധിക്ഷേപകരമായ ഭാഷകൾ ഉപയോഗിച്ചു. അതിനാൽ ബിഎസ്എഫ് ഉദ്യോഗസ്ഥരോട് ക്ഷമാപണം നടത്താനും ദേശീയ സേവനത്തിന് നന്ദി പറയാനുമാണ് ഞങ്ങൾ ഇവിടെ വന്നത്,” അധികാരി മാധ്യമങ്ങളോട് പറഞ്ഞു.

ബിഎസ്എഫിനെ ‘ബിജെപി സുരക്ഷാ സേന’ എന്ന് തെറ്റിദ്ധരിക്കരുത്: ടിഎംസി
ഈ സന്ദർശനത്തോട് പ്രതികരിച്ചുകൊണ്ട്, രാജ്യത്തുടനീളമുള്ള ബിഎസ്എഫ് ജവാൻമാരോട് തങ്ങൾക്കുള്ള ബഹുമാനം “താമരകളും രാഷ്ട്രീയ പ്രേരിതമായ പ്രസംഗങ്ങളും” കൊണ്ട് നിർവചിക്കേണ്ട ഒന്നല്ലെന്ന് ടിഎംസി പറഞ്ഞു.

“പ്രതിപക്ഷ നേതാവേ, ഇത് അതിർത്തി സുരക്ഷാ സേനയാണ്. ‘ബിജെപി സെക്യൂരിറ്റി ഫോഴ്‌സ്’ എന്ന നിലയിൽ അവരെ ആശയക്കുഴപ്പത്തിലാക്കാതിരിക്കാൻ നിങ്ങൾ ശ്രമിക്കണം,” ടിഎംസി ഒരു ട്വീറ്റിൽ പറഞ്ഞു.

ബിഎസ്എഫിന്റെ അധികാരപരിധി സംസ്ഥാനത്തെ അന്താരാഷ്ട്ര അതിർത്തിയിൽ നിന്ന് 50 കിലോമീറ്ററായി നീട്ടുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് പശ്ചിമ ബംഗാൾ മുഖ്യമന്ത്രി മമതാ ബാനർജിയും കേന്ദ്രവും തമ്മിൽ വീണ്ടും തർക്കം ഉടലെടുത്തിരിക്കുകയാണ്.

പോലീസുമായി ഭിന്നതയുണ്ടാകാതിരിക്കാൻ പുതിയ നിയമം: ബിഎസ്എഫ്
ചൊവ്വാഴ്ച, പശ്ചിമ ബംഗാൾ നിയമസഭ കേന്ദ്ര സർക്കാരിന്റെ നീക്കത്തിനെതിരെ പ്രമേയം പാസാക്കി. 112 അംഗങ്ങൾ പ്രമേയത്തെ അനുകൂലിച്ചും 63 അംഗങ്ങൾ എതിർത്തും വോട്ട് ചെയ്തു.

ഇന്ത്യ-പാക്കിസ്താന്‍, ഇന്ത്യ-ബംഗ്ലാദേശ് അതിർത്തികളിലെ അന്താരാഷ്ട്ര അതിർത്തിയിൽ (ഐബി) നിന്ന് ഇന്ത്യൻ പ്രദേശത്തിനുള്ളിൽ 50 കിലോമീറ്റർ വരെ തിരച്ചിൽ നടത്താനും പ്രതികളെ പിടികൂടാനും പിടിച്ചെടുക്കാനും ഒക്ടോബറിൽ കേന്ദ്രം ബിഎസ്എഫിന് അധികാരം നൽകിയിരുന്നു.

അതിനിടെ, തങ്ങളുടെ അധികാരപരിധി വിപുലീകരിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള സംശയങ്ങൾ ദൂരീകരിക്കാൻ ബിഎസ്എഫ് ശ്രമിച്ചു. കൂടാതെ, എഫ്‌ഐആർ രജിസ്റ്റർ ചെയ്യാനും കേസ് അന്വേഷിക്കാനും അതിർത്തി കാക്കുന്ന സേനയ്ക്ക് പോലീസിംഗ് അധികാരമോ അധികാരമോ ഇല്ലെന്ന് പറഞ്ഞു.

അന്താരാഷ്‌ട്ര അതിർത്തി സുരക്ഷിതമാക്കുന്നതിന് എല്ലാ സംസ്ഥാന ഏജൻസികളുമായും ബിഎസ്‌എഫ് ഏകോപിപ്പിക്കുന്നുവെന്നും അതിൽ പറയുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment