ഇന്ന് ലഖ്‌നൗവിൽ സംയുക്ത കിസാൻ മോർച്ച (എസ്‌കെഎം) യുടെ കിസാൻ മഹാപഞ്ചായത്ത്

ലഖ്‌നൗ: മിനിമം താങ്ങുവില (എംഎസ്‌പി) ഉറപ്പുനൽകുന്ന നിയമം കൊണ്ടുവരാനും കേന്ദ്രമന്ത്രി അജയ് മിശ്ര ടെനിയെ പിരിച്ചുവിടാനും ആവശ്യപ്പെട്ട് സംയുക്ത കിസാൻ മോർച്ച (എസ്‌കെഎം) ഉത്തർപ്രദേശിന്റെ തലസ്ഥാനമായ ലക്‌നൗവിൽ ഇന്ന് (തിങ്കളാഴ്ച) മഹാപഞ്ചായത്ത് നടത്തും. ഇക്കോ ഗാർഡനിലാണ് മഹാപഞ്ചായത്ത് നടക്കുക. വിവാദമായ മൂന്ന് കാർഷിക നിയമങ്ങൾ റദ്ദാക്കുമെന്ന് നവംബർ 19 ന് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി പ്രഖ്യാപിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് തന്നെ യോഗം ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്തിരുന്നു എന്ന് എസ്‌കെ‌എം പറഞ്ഞു.

പ്രധാനമന്ത്രി തന്റെ പ്രഖ്യാപനത്തിലൂടെ പ്രതിഷേധക്കാരെ അമ്പരപ്പിച്ചെങ്കിലും, തർക്കവിഷയമായ മൂന്ന് നിയമങ്ങൾ പാർലമെന്റിൽ ഔപചാരികമായി റദ്ദാക്കുന്നത് വരെ തങ്ങൾ വഴങ്ങില്ലെന്ന് കർഷക നേതാക്കൾ തറപ്പിച്ചു പറഞ്ഞു.

അതിനിടെ, എംഎസ്പിയുടെ നിയമപരമായ ഗ്യാരണ്ടി, വൈദ്യുതി ഭേദഗതി ബിൽ പിൻവലിക്കൽ തുടങ്ങിയ ആവശ്യങ്ങൾ ഉന്നയിച്ച് സമരം തുടരുമെന്ന് അവർ സൂചിപ്പിച്ചു.

“സർക്കാർ പറയുന്ന കാർഷിക പരിഷ്‌കാരങ്ങൾ വ്യാജവും സൗന്ദര്യവർദ്ധകവുമാണ്. ഇത് കർഷകരുടെ ദുരിതം അവസാനിപ്പിക്കില്ല. കർഷകർക്കും കൃഷിക്കും വേണ്ടിയുള്ള ഏറ്റവും വലിയ പരിഷ്കാരം മിനിമം താങ്ങുവില ഉറപ്പുനൽകുന്ന നിയമം ഉണ്ടാക്കണം”, ഭാരതീയ കിസാൻ യൂണിയൻ (ബികെയു) വക്താവ് രാകേഷ് ടികായ്ത് പറഞ്ഞു.

“ലഖിംപൂർ ഖേരിയിൽ നടന്ന സംഭവത്തിനെതിരെയാണ് പഞ്ചായത്ത് സമരം. കരിമ്പിന് തുക നൽകിയിട്ടില്ല, അതുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. 4000 കോടിയിലധികം രൂപ ഇപ്പോൾ കുടിശ്ശികയുണ്ട്. ഉരുളക്കിഴങ്ങ് കൃഷി ചെയ്യുന്ന കർഷകർ അസ്വസ്ഥരാണ്. MSP പ്രകാരമാണ് വിളകൾ സംഭരിക്കുന്നത്. മൂന്ന് നിയമങ്ങൾ പിൻവലിക്കാൻ കേന്ദ്ര സർക്കാർ തീരുമാനിച്ചു, മറ്റ് വിഷയങ്ങളിൽ സംസ്ഥാന സർക്കാർ കേന്ദ്രത്തിന് കത്തെഴുതണം. വിളകൾക്ക് കൃത്യമായ വില നൽകണം, രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത കേസുകൾ പിൻവലിക്കണം, ” ടിക്കായ്ത് വാർത്താ ഏജൻസികളോട് പറഞ്ഞു.

“മൂന്ന് കാർഷിക നിയമങ്ങൾ റദ്ദാക്കുമെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി പ്രഖ്യാപിച്ചു, എന്നാൽ എംഎസ്പി നിയമം എപ്പോൾ ഉണ്ടാക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞില്ല. എംഎസ്പി ഉറപ്പുനൽകുന്ന ഒരു നിയമം ഉണ്ടാക്കുന്നതുവരെ കേന്ദ്രമന്ത്രി അജയ് മിശ്ര ടെനിയെ തൽസ്ഥാനത്ത് നിന്ന് നീക്കണം, അല്ലെങ്കില്‍ പ്രക്ഷോഭം തുടരും,” ബികെയുവിന്റെ ഉത്തർപ്രദേശ് യൂണിറ്റ് വൈസ് പ്രസിഡന്റ് ഹർനാം സിംഗ് വർമ ​​പറഞ്ഞു.

ഒക്‌ടോബർ മൂന്നിന് ലഖിംപൂർ ഖേരിയിൽ നാല് കർഷകരെ എസ്‌യുവി കയറ്റി കൊലപ്പെടുത്തിയിരുന്നു. നാല് കർഷകർക്കൊപ്പം ഒരു മാധ്യമപ്രവർത്തകനും രണ്ട് ബിജെപി പ്രവർത്തകരും കൊല്ലപ്പെട്ടു. മന്ത്രിയുടെ മകൻ ആശിഷ് മിശ്രയടക്കം പത്തിലധികം പേരാണ് കേസിൽ ഇതുവരെ അറസ്റ്റിലായത്.

“സർക്കാർ രൂപീകരിച്ചാൽ കരിമ്പ് കർഷകർക്ക് 14 ദിവസത്തിനുള്ളിൽ പണം നൽകുമെന്ന് കഴിഞ്ഞ യുപി നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ബിജെപി വാഗ്ദാനം ചെയ്തിരുന്നു. എന്നാൽ അത് നടപ്പായില്ല. കഴിഞ്ഞ നാലര വർഷത്തിനിടെ കരിമ്പ് വില വർധിച്ചു. 25 രൂപ മാത്രമാണ് വർധിച്ചതെന്നും വർമ പറഞ്ഞു.

അതിനിടെ, കർഷകരുടെ ആവശ്യങ്ങൾ അംഗീകരിക്കുന്നതുവരെ പ്രക്ഷോഭം തുടരുമെന്ന് രാഷ്ട്രീയ കിസാൻ മഞ്ച് പ്രസിഡന്റ് ശേഖര്‍ ദീക്ഷിത് പറഞ്ഞു. വരാനിരിക്കുന്ന നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കണക്കിലെടുത്താണ് പ്രധാനമന്ത്രി പ്രഖ്യാപനം നടത്തിയതെന്ന് ദീക്ഷിത് അവകാശപ്പെട്ടു.

ഇന്ന് നടക്കുന്ന മഹാപഞ്ചായത്തിൽ പങ്കെടുക്കുമെന്ന് ഗുർവീന്ദർ സിംഗിന്റെ പിതാവ് സുഖ്‌വീന്ദർ സിംഗ് പറഞ്ഞു. ലഖിംപൂർ ഖേരി സംഭവത്തിൽ കൊല്ലപ്പെട്ട നാല് കർഷകരിൽ ഒരാളാണ് ഗുർവിന്ദർ സിംഗ്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment