2019 ഫെബ്രുവരിയിൽ പിഎഎഫ് ജെറ്റ് വെടിവച്ചിട്ട ജിപി ക്യാപ്റ്റൻ അഭിനന്ദൻ വർധമാന് വീര ചക്ര; സപ്പർ ജാദവിന് കീർത്തി ചക്ര

ന്യൂഡൽഹി: 2019 ഫെബ്രുവരി 27 ന് വ്യോമാക്രമണത്തിൽ പാക്കിസ്താന്‍ എഫ്-16 യുദ്ധവിമാനം വെടിവെച്ചിട്ടതിന് വിംഗ് കമാൻഡർ (ഇപ്പോൾ ഗ്രൂപ്പ് ക്യാപ്റ്റൻ) അഭിനന്ദൻ വർധമാന് രാഷ്ട്രപതി രാം നാഥ് കോവിന്ദ് വീര ചക്ര നൽകി ആദരിച്ചു.

പുൽവാമ ആക്രമണത്തെ തുടർന്നുണ്ടായ ഇന്ത്യ-പാക് വ്യോമസേനകൾ തമ്മിലുള്ള വ്യോമാക്രമണത്തിൽ അന്ന് വിംഗ് കമാൻഡറായിരുന്ന അഭിനന്ദൻ വർധമാന്‍ പാക്കിസ്താന്‍ യുദ്ധവിമാനവുമായി ഡോഗ്ഫൈറ്റിൽ ഏർപ്പെട്ടിരുന്നു. 2021 നവംബർ 3-ന് അദ്ദേഹത്തെ ഗ്രൂപ്പ് ക്യാപ്റ്റൻ പദവിയിലേക്ക് ഉയർത്തി.

ഔദ്യോഗിക റിപ്പോർട്ടുകൾ പ്രകാരം, വ്യോമാക്രമണത്തിൽ പാക്കിസ്താന്‍ എഫ് -16 യുദ്ധവിമാനം വീഴ്ത്തിയതിന് ശേഷം വർധമാന്റെ മിഗ് -21 വിമാനം പാക്കിസ്താന്‍ സേന വെടിവച്ചു വീഴ്ത്തി. പാക് അധീന കശ്മീരിൽ (പിഒകെ) ഇറങ്ങിയ ധീരനായ ഉദ്യോഗസ്ഥനെ പാക്കിസ്താന്‍ സൈന്യം കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തു. ഇസ്ലാമാബാദിൽ ന്യൂഡൽഹി നയതന്ത്ര സമ്മർദ്ദം ചെലുത്തിയതിനെ തുടർന്ന് അദ്ദേഹത്തെ പിന്നീട് വിട്ടയച്ചു.

അന്തരിച്ച സപ്പർ പ്രകാശ് ജാദവിന് കീർത്തി ചക്ര
സമീപകാലത്ത് ഇന്ത്യന്‍ വ്യോമസേനയുടെ ഏറ്റവും പ്രശസ്തനായ ഓഫീസർമാരിൽ ഒരാളായി തുടരുന്ന വർധമാന് പുറമെ, ജമ്മു കശ്മീരിലെ ഒരു ഓപ്പറേഷനിൽ തീവ്രവാദികളെ നിർവീര്യമാക്കിയതിന് സപ്പർ പ്രകാശ് ജാദവിന് ഏറ്റവും ഉയർന്ന രണ്ടാമത്തെ മഹത്തായ കീർത്തി ചക്ര (മരണാനന്തരം) ലഭിച്ചു.

അഞ്ച് ഭീകരരെ നിർവീര്യമാക്കിയ ഓപ്പറേഷനിലെ പങ്കിന് മേജർ വിഭൂതി ശങ്കർ ധൗണ്ടിയാലിന് ശൗര്യ ചക്ര (മരണാനന്തരം) ലഭിച്ചു. ജമ്മു കശ്മീരിലെ തീവ്രവാദ വിരുദ്ധ ഓപ്പറേഷനിൽ A++ കാറ്റഗറിയിലെ ഒരു ഭീകരനെ വധിച്ചതിന് നായിബ് സുബേദാർ സോംബിറിന് മരണാനന്തര ബഹുമതിയായി ശൗര്യചക്രയും ലഭിച്ചു.

മുൻ ഈസ്റ്റേൺ ആർമി കമാൻഡർ ലഫ്റ്റനന്റ് ജനറൽ അനിൽ ചൗഹാൻ (റിട്ട.), എൻജിനീയർ ഇൻ ചീഫ് ലെഫ്റ്റനന്റ് ജനറൽ ഹർപാൽ സിംഗ്, ദക്ഷിണ നാവികസേനാ കമാൻഡർ വൈസ് അഡ്മിറൽ അനിൽ ചൗള എന്നിവർക്ക് പരമ വിശിഷ്ട സേവാ മെഡൽ (പിവിഎസ്എം) തിങ്കളാഴ്ച ലഭിച്ച മറ്റ് പ്രമുഖരിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. ഈസ്റ്റേൺ എയർ കമാൻഡർ എയർ മാർഷൽ ദിലീപ് പട്നായിക്ക് അതിവിശിഷ്‌ട് സേവാ മെഡൽ (എവിഎസ്എം) ഏറ്റുവാങ്ങും.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment