സംസ്ഥാനത്ത് റോഹിങ്ക്യൻ അഭയാർഥികൾ ദേശവിരുദ്ധ പ്രവർത്തനങ്ങളൊന്നും നടത്തിയിട്ടില്ലെന്ന് സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാര്‍ സുപ്രീം കോടതിയെ ബോധിപ്പിച്ചു

തിരുവനന്തപുരം: സംസ്ഥാനത്ത് നിലവിൽ 12 റോഹിങ്ക്യൻ അഭയാർത്ഥികളുണ്ടെന്നും, പാക് ഐഎസ്‌ഐയുമായോ ഇസ്ലാമിക് സ്റ്റേറ്റുമായോ കാലിഫേറ്റുമായോ (ഐഎസ്ഐഎസ്) ബന്ധമടക്കമുള്ള ദേശവിരുദ്ധ പ്രവർത്തനങ്ങളൊന്നും ഇതുവരെ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടില്ലെന്നും കേരള സർക്കാർ സുപ്രീം കോടതിയെ അറിയിച്ചു.

ബംഗ്ലാദേശികളും റോഹിങ്ക്യകളും ഉൾപ്പെടെയുള്ള എല്ലാ അനധികൃത കുടിയേറ്റക്കാരെയും നുഴഞ്ഞുകയറ്റക്കാരെയും തിരിച്ചറിയാനും തടങ്കലിൽ വയ്ക്കാനും നാടുകടത്താനും കേന്ദ്രത്തിനും സംസ്ഥാനങ്ങൾക്കും നിർദേശം നൽകണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് ബിജെപി നേതാവും അഭിഭാഷകനുമായ അശ്വിനി ഉപാധ്യായ സമർപ്പിച്ച പൊതുതാൽപര്യ ഹർജിയിലാണ് സംസ്ഥാനം ഇക്കാര്യം സമർപ്പിച്ചത്.

വയനാട് ജില്ലയിലെ മുട്ടിൽ എന്ന സ്ഥലത്ത് താമസിക്കുന്ന രണ്ട് നവജാത ശിശുക്കൾ ഉൾപ്പെടെ രണ്ട് കുടുംബങ്ങൾ ഉൾപ്പെടുന്നതാണ് സംസ്ഥാനത്തുള്ള അഭയാർത്ഥികളെന്ന് കേരള സർക്കാർ സത്യവാങ്മൂലത്തിൽ പറഞ്ഞു. ഇതുവരെ, റോഹിങ്ക്യകൾ ഐ‌എസ്‌ഐയുമായോ ഐ‌എസുമായോ ബന്ധപ്പെട്ട ഒരു സംഭവവും സംസ്ഥാനത്ത് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടില്ലെന്നും സര്‍ക്കാരിന്റെ സത്യവാങ്മൂലത്തില്‍ പറയുന്നു.

കഴിഞ്ഞ അഞ്ച് വർഷത്തിനിടെ 1956ലെ ഇമ്മോറൽ ട്രാഫിക് (പ്രിവൻഷൻ) ആക്ട് പ്രകാരമുള്ള ഒരു കേസും സംസ്ഥാനത്ത് റോഹിങ്ക്യകൾക്കോ ​​അനധികൃത ബംഗ്ലാദേശ് കുടിയേറ്റക്കാർക്കോ എതിരെ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടില്ലെന്നും കേരള സർക്കാർ ബോധിപ്പിച്ചു.

2015ൽ വയനാട് മുസ്‌ലിം ഓർഫനേജ് അധികൃതർ (ഡബ്ല്യുഎംഒ) എന്ന സന്നദ്ധ സംഘടനയാണ് റോഹിങ്ക്യൻ അഭയാർഥികളെ വയനാട് മാനന്തവാടിയിലെ ബാഫഖി ഹോമിൽ എത്തിച്ചതെന്നും സത്യവാങ്മൂലത്തിൽ പറയുന്നു.

“രാജ്യത്തേക്കുള്ള രോഹിങ്ക്യകളുടെ നുഴഞ്ഞുകയറ്റം” സംബന്ധിച്ച് MHA പുറപ്പെടുവിച്ച സ്റ്റാൻഡേർഡ് ഓപ്പറേറ്റിംഗ് നടപടിക്രമം അനുസരിച്ച്, 2019 ഡിസംബറിൽ ജനിച്ച ഒരു കുഞ്ഞ് ഒഴികെയുള്ള അവരുടെ ബയോമെട്രിക്, ബയോഗ്രഫിക് വിശദാംശങ്ങൾ സർക്കാർ ഇ-പോർട്ടലിൽ അപ്‌ലോഡ് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

ഈ റോഹിങ്ക്യകൾ കേരളത്തിലെത്തുമ്പോൾ, അവരുടെ പക്കൽ യുഎൻഎച്ച്‌സിആർ (യുണൈറ്റഡ് നേഷൻസ് ഹൈക്കമ്മീഷണർ ഫോർ റെഫ്യൂജീസ്) കാർഡുകൾ ഉണ്ടായിരുന്നു. എന്നാൽ, ഒരു കുടുംബത്തിൽപ്പെട്ട നാല് റോഹിങ്ക്യൻമാരുടെ കാർഡുകൾ പുതുക്കാൻ കഴിയാത്തതിനാൽ അവ തീർപ്പാക്കിയിട്ടില്ലെന്നും അതിൽ പറയുന്നു. സാമ്പത്തിക ഞെരുക്കങ്ങളും കൊവിഡ്-19 പാൻഡെമിക് സാഹചര്യവും കാരണം ചെന്നൈയിലേക്ക് പോകാൻ കഴിഞ്ഞിട്ടില്ല.

റോഹിങ്ക്യൻ അഭയാർത്ഥികളെ നിരീക്ഷിക്കാൻ വയനാട് ജില്ലാ പോലീസ് മേധാവിക്ക് നിർദ്ദേശം നൽകിയിട്ടുണ്ടെന്നും സത്യവാങ്മൂലത്തിൽ പറയുന്നു.

അനധികൃത കുടിയേറ്റക്കാരെ കുറിച്ച്, വ്യാജ യാത്രാ രേഖകൾ ഉപയോഗിച്ചോ രഹസ്യമായി രാജ്യത്തേക്ക് കടന്നതോ ആയ വിദേശികളെ കണ്ടെത്താൻ സംസ്ഥാനം ശക്തമായ നടപടികൾ സ്വീകരിച്ചു വരികയാണെന്നും, 2011 ജനുവരി 1 മുതൽ ഇന്ത്യയിൽ അനധികൃതമായി തങ്ങുന്ന വിദേശികളെ കണ്ടെത്താൻ ഒരു കമ്മിറ്റി രൂപീകരിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും സര്‍ക്കാര്‍ പറഞ്ഞു.

പൊതുതാൽപര്യ ഹർജിയിൽ പാസാക്കേണ്ട ഉത്തരവുകൾ കർശനമായി പാലിക്കുമെന്ന് കർണാടക സർക്കാർ നേരത്തെ സുപ്രീം കോടതിയെ അറിയിച്ചിരുന്നു.

“അനധികൃത കുടിയേറ്റവും നുഴഞ്ഞുകയറ്റവും തിരിച്ചറിയാവുന്നതും ജാമ്യമില്ലാ കുറ്റമാക്കുന്നതും കോമ്പൗണ്ടബിൾ ചെയ്യുന്നതുമായ കുറ്റമാക്കുന്നതിന് അതത് നിയമങ്ങളിൽ ഭേദഗതി വരുത്താൻ” കേന്ദ്രത്തിനും സംസ്ഥാനങ്ങൾക്കും നിർദ്ദേശം നൽകണമെന്നാണ് ഉപാധ്യായ തന്റെ പൊതുതാൽപ്പര്യ ഹർജിയിൽ ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുള്ളത്.

“വലിയ തോതിലുള്ള അനധികൃത കുടിയേറ്റക്കാർ, പ്രത്യേകിച്ച് മ്യാൻമറിൽ നിന്നും ബംഗ്ലാദേശിൽ നിന്നും, അതിർത്തി ജില്ലകളുടെ ജനസംഖ്യാ ഘടനയെ മാത്രമല്ല, സുരക്ഷയെയും ദേശീയ ഉദ്ഗ്രഥനത്തെയും ഗുരുതരമായി ദുർബലപ്പെടുത്തുന്നു,” ഹർജിയിൽ പറയുന്നു.

പശ്ചിമ ബംഗാൾ, ത്രിപുര, ഗുവാഹത്തി വഴി ഏജന്റുമാർ മുഖേന മ്യാൻമറിൽ നിന്ന് അനധികൃത കുടിയേറ്റക്കാരുടെ സംഘടിത പ്രവാഹമുണ്ടെന്ന് ഉപാധ്യായയുടെ ഹർജിയിൽ ആരോപിച്ചു. ഈ സാഹചര്യം രാജ്യത്തിന്റെ ദേശീയ സുരക്ഷയെ ഗുരുതരമായി ബാധിക്കുന്നുവെന്നും ഹർജിയിൽ പറയുന്നു.

നേരത്തെ, ഏപ്രിൽ 8 ന്, ജമ്മുവിൽ തടവിലാക്കിയിരിക്കുന്ന റോഹിങ്ക്യകളെ മ്യാൻമറിലേക്ക് നാടുകടത്താൻ നിർദ്ദേശിച്ചിട്ടുള്ള നടപടിക്രമങ്ങൾ അധികാരികൾ പാലിക്കുന്നില്ലെങ്കിൽ അവരെ നാടുകടത്തില്ലെന്ന് സുപ്രീം കോടതി നേരത്തെ വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു.

ഭരണഘടനയുടെ ആർട്ടിക്കിൾ 14, 21 പ്രകാരം ഉറപ്പുനൽകുന്ന അവകാശങ്ങൾ പൗരന്മാരോ അല്ലാത്തവരോ ആയ എല്ലാ വ്യക്തികൾക്കും ലഭ്യമാണെന്നത് ശരിയാണെന്നും എന്നാൽ നാടുകടത്തപ്പെടാതിരിക്കാനുള്ള അവകാശം താമസിക്കാനുള്ള അവകാശത്തിന് “അനുബന്ധമോ അനുരൂപമോ” ആണെന്നും ബെഞ്ച് പറഞ്ഞു.

തടവിലാക്കപ്പെട്ട റോഹിങ്ക്യൻ അഭയാർഥികളെ മോചിപ്പിക്കണമെന്നും ജമ്മുവിലെ സബ് ജയിലിൽ തടവിൽ കഴിയുന്നവരെ നാടുകടത്തരുതെന്ന് കേന്ദ്രത്തിന് നിർദേശം നൽകണമെന്നും ആവശ്യപ്പെട്ടുള്ള അപേക്ഷയിലാണ് ഉത്തരവ്.

മ്യാൻമർ സൈന്യത്തിന്റെ അക്രമാസക്തമായ ആക്രമണങ്ങൾ ആ രാജ്യത്തെ പടിഞ്ഞാറൻ റാഖൈൻ സംസ്ഥാനത്ത് നിന്ന് ഇന്ത്യയിലേക്കും ബംഗ്ലാദേശിലേക്കും റോഹിങ്ക്യൻ ഗോത്രവർഗ്ഗക്കാരുടെ പലായനത്തിലേക്കാണ് നയിച്ചത്.

നേരത്തെയുള്ള അക്രമസംഭവങ്ങൾക്ക് ശേഷം ഇന്ത്യയിലേക്ക് പലായനം ചെയ്ത ഇവരിൽ പലരും ജമ്മു, ഹൈദരാബാദ്, ഹരിയാന, ഉത്തർപ്രദേശ്, ഡൽഹി-എൻസിആർ, രാജസ്ഥാൻ എന്നിവിടങ്ങളിൽ സ്ഥിരതാമസമാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment