ആന്ധ്രപ്രദേശില്‍ നിന്ന് തിരികെ കൊണ്ടുവന്ന കുഞ്ഞിന്റെ ജൈവിക അമ്മ അനുപമ തന്നെ

തിരുവനന്തപുരം: അനുപമ എസ് ചന്ദ്രനും പങ്കാളി അജിത്തും ആന്ധ്രാപ്രദേശിൽ നിന്ന് കൊണ്ടുവന്ന കുട്ടിയുടെ മാതാപിതാക്കളാണെന്ന് ഡിഎൻഎ പരിശോധനയിൽ കണ്ടെത്തി. രാജീവ് ഗാന്ധി സെന്റർ ഫോർ ബയോടെക്‌നോളജിയിൽ (ആർജിസിബി) നടത്തിയ ഡിഎൻഎ പരിശോധനാ ഫലം ചൊവ്വാഴ്ച ശിശുക്ഷേമ സമിതിക്ക് (സിഡബ്ല്യുസി) കൈമാറി. ദത്തെടുക്കൽ കേസ് പരിഗണിക്കുന്ന കുടുംബ കോടതിയിൽ നവംബർ 29 ന് പരിശോധനാ ഫലം സമർപ്പിക്കും.

കുട്ടിയുടെയും അനുപമയുടെയും അജിത്തിന്റെയും സാമ്പിളുകൾ തിങ്കളാഴ്ച ആർജിസിബി ഉദ്യോഗസ്ഥർ ശേഖരിച്ചിരുന്നു. ശാസ്ത്രീയ പരിശോധനയിൽ മൂവരുടെയും ഡിഎൻഎ പ്രൊഫൈലുകൾ പൊരുത്തപ്പെടുന്നതായി കണ്ടെത്തി. മറ്റൊരു കുഞ്ഞിന്റെ മാതാപിതാക്കളെ സ്ഥിരീകരിക്കാൻ നേരത്തെ നടത്തിയ ഡിഎൻഎ പരിശോധന ഫലം നെഗറ്റീവായിരുന്നു. നടപടിക്രമത്തിന്റെ സുതാര്യതയെക്കുറിച്ച് അനുപമ നേരത്തെ ആശങ്ക പ്രകടിപ്പിച്ചിരുന്നു, കൂടാതെ സാമ്പിളിൽ കൃത്രിമം കാണിക്കുമെന്ന് താൻ ഭയപ്പെടുന്നുവെന്നും പറഞ്ഞു.

കേരള സ്റ്റേറ്റ് കൗൺസിൽ ഫോർ ചൈൽഡ് വെൽഫെയർ (കെഎസ്‌സി‌സി‌ഡബ്ല്യു) ന് പുറത്ത് പ്രതിഷേധ സമരം നടത്തുന്ന അനുപമയോട് ഡിഎൻഎ ടെസ്റ്റ് പോസിറ്റീവ് ആയ വാർത്ത അറിയിച്ചപ്പോൾ അവർ പുഞ്ചിരിച്ചു. ആർഎംപി എംഎൽഎ കെ കെ രമയും മറ്റ് പ്രവർത്തകരും ചേർന്ന് അനുപമയുടെ പ്രതിഷേധ വേദിയിൽ മധുരം വിതരണം ചെയ്തു.

ഡിഎൻഎ ടെസ്റ്റ് തനിക്ക് അനുകൂലമായി വന്നതിൽ സന്തോഷമുണ്ടെന്ന് പറഞ്ഞ അനുപമ, കുറ്റക്കാരായ കെഎസ്‌സിഡബ്ല്യു, സിഡബ്ല്യുസി ഉദ്യോഗസ്ഥർക്കെതിരായ പ്രക്ഷോഭം മറ്റൊരു രൂപത്തിൽ തുടരുമെന്നും കൂട്ടിച്ചേർത്തു. ഫലം വന്നതിന് തൊട്ടുപിന്നാലെ, കുട്ടിയെ സന്ദർശിക്കാൻ സിഡബ്ല്യുസി അനുമതി നൽകി. ​ഇതോടെ അനുപമയും ഭർത്താവ് അജിത്തും കുഞ്ഞിനെ നിലവിൽ പാർപ്പിച്ചിരിക്കുന്ന നിർമല ശിശുഭവനിലെത്തി കുഞ്ഞിനെ കണ്ടു.

കുഞ്ഞ് സുഖമായിരിക്കുന്നു. 30ന് നിശ്ചയിച്ചിരിക്കുന്ന കേസ് നേരത്തേ പരിഗണിക്കണമെന്ന് കോടതിയോട് ആവശ്യപ്പെടുമെന്ന് സിഡബ്ല്യുസി അറിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. കേസ് കോടതി നേരത്തേ പരിഗണിച്ചാൽ കുഞ്ഞിനെ വേഗം ലഭിക്കുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതെന്നും അനുപമ പറഞ്ഞു. അതേസമയം, അനുപമയുടെ കുഞ്ഞിൻ്റെ കാര്യത്തിൽ നടന്നത് കൃത്യമായ കുട്ടിക്കടത്തെന്ന് കെ.കെ രമ എംഎൽഎ പ്രതികരിച്ചു. ഒരു കാര്യവും സുതാര്യമായല്ല നടന്നത്. നിയമ ലംഘനങ്ങളാണ് നടന്നത്. ശിശുക്ഷേമ സമിതി പ്രഹസനമാണ്. സംഭവത്തിൽ സമഗ്രമായ അന്വേഷണം നടത്തണമെന്നും സമിതി പിരിച്ചുവിടണമെന്നും കെ കെ രമ പറഞ്ഞു.

കുഞ്ഞ് അനുപമയുടേതെന്ന് തെളിഞ്ഞതിൽ സന്തോഷമുണ്ട്: മന്ത്രി വീണാ ജോർജ്

അമ്മയറിയാതെ കുഞ്ഞിനെ ദത്തുനൽകിയ സംഭവത്തിൽ വകുപ്പുതല അന്വേഷണം പൂർത്തിയായതായി സാമൂഹ്യനീതി വകുപ്പ് മന്ത്രി വീണ ജോർജ്. ശാസ്ത്രീയ പരിശോധനയിൽ കുഞ്ഞ് അനുപമയുടേതാണെന്ന് തെളിഞ്ഞതിൽ സന്തോഷമുണ്ട്.

ദത്ത് നടപടികൾ നിലവിൽ കുടുംബ കോടതിയുടെ പരിഗണനയിലാണ്. റിപ്പോർട്ട് കിട്ടിയ ഉടൻ ഇക്കാര്യം കോടതിയെ അറിയിക്കുമെന്നും മന്ത്രി പറഞ്ഞു. അടുത്ത ദത്തിന് ആന്ധ്ര ദമ്പതികൾക്ക് മുൻഗണന ലഭിക്കണം. ഇക്കാര്യം കേന്ദ്ര ഏജൻസികളോട് ആവശ്യപ്പെടുമെന്നും വീണ ജോർജ് പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment