തീം അധിഷ്‌ഠിത ഭാരത് ഗൗരവ് ട്രെയിനുകളുടെ മൂന്നാം സെഗ്‌മെന്റ് ഉടന്‍ ആരംഭിക്കുമെന്ന് റെയില്‍‌വേ മന്ത്രി

ഇന്ത്യയുടെ പൈതൃകവും സംസ്‌കാരവും പ്രദർശിപ്പിക്കുന്ന തീം അധിഷ്‌ഠിത ഭാരത് ഗൗരവ് ട്രെയിനുകൾ ഇന്ത്യന്‍ റെയിൽവേ ഉടന്‍ ആരംഭിക്കുമെന്ന് റെയില്‍‌വേ മന്ത്രി അശ്വിനി വൈഷ്ണവ് ചൊവ്വാഴ്ച പറഞ്ഞു. സ്വകാര്യ മേഖലയ്ക്കും ഐആർസിടിസിക്കും ഈ ട്രെയിനുകൾ ഓടിക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് റെയിൽവേ മന്ത്രി വാർത്താസമ്മേളനത്തിൽ പറഞ്ഞു.

“ടൈംടേബിളിൽ ഓടുന്ന സാധാരണ ട്രെയിനുകളല്ല ഇവ. തീം അധിഷ്‌ഠിത ട്രെയിനുകൾക്കായി ഞങ്ങൾ 3,033 കോച്ചുകളോ 190 ട്രെയിനുകളോ കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. പാസഞ്ചർ, ഗുഡ്‌സ് സെഗ്‌മെന്റുകൾക്ക് ശേഷം, ഭാരത് ഗൗരവ് ട്രെയിനുകൾ ഓടിക്കാൻ ഞങ്ങൾ ടൂറിസം സെഗ്‌മെന്റ് ആരംഭിക്കും. ഈ ട്രെയിനുകൾ പ്രദർശിപ്പിക്കും. ഇന്ത്യയുടെ സംസ്‌കാരവും പൈതൃകവും. അവയ്‌ക്കായി ഞങ്ങൾ ഇന്ന് മുതൽ അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

രാജ്യത്തെ ജനങ്ങൾക്ക് ഇന്ത്യയുടെ പൈതൃകം മനസ്സിലാക്കാനും അഭിനന്ദിക്കാനും മുന്നോട്ട് കൊണ്ടുപോകാനും തീം അധിഷ്‌ഠിത ട്രെയിനുകൾ നിർദ്ദേശിച്ച പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയിൽ നിന്നാണ് ഈ ആശയം ഉടലെടുത്തതെന്നും മന്ത്രി പറഞ്ഞു.

ഈ ട്രെയിനുകളുടെ നിരക്ക് പ്രായോഗികമായി ടൂർ ഓപ്പറേറ്റർമാർ തീരുമാനിക്കുമെന്നും എന്നാൽ വിലയിൽ അസ്വാഭാവികതയില്ലെന്ന് റെയിൽവേ ഉറപ്പാക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഒഡീഷ, രാജസ്ഥാൻ, കർണാടക, തമിഴ്‌നാട് തുടങ്ങിയ സംസ്ഥാന സർക്കാരുകൾ ഈ ട്രെയിനുകളിൽ താൽപര്യം പ്രകടിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും മന്ത്രി പറഞ്ഞു.

 

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment