കോണ്‍ഗ്രസ് നേതാവ് കീര്‍ത്തി ആസാദും രാഹുല്‍ ഗാന്ധിയുടെ അടുത്ത അനുയായി അശോക് തന്‍‌വാറും തൃണമുല്‍ കോണ്‍ഗ്രസില്‍ ചേര്‍ന്നു

ന്യൂഡൽഹി: കോൺഗ്രസ് നേതാവ് കീർത്തി ആസാദും രാഹുൽ ഗാന്ധിയുടെ അടുത്ത അനുയായി അശോക് തൻവാറും തൃണമൂൽ കോൺഗ്രസിൽ (ടിഎംസി) ചേരാൻ തീരുമാനിച്ച് മണിക്കൂറുകൾക്ക് ശേഷം, അവരുടേത് അവസരവാദ രാഷ്ട്രീയത്തിന്റെ ഉദാഹരണമെന്ന് അധീർ രഞ്ജൻ ചൗധരി വ്യക്തമാക്കി.

കോൺഗ്രസിൽ ലാഭം കിട്ടില്ലെന്ന് ഇക്കൂട്ടർ കരുതിയെന്നും പശ്ചിമ ബംഗാളിൽ കൊള്ളയടിച്ച് തൃണമൂൽ കോൺഗ്രസ് ധാരാളം പണം കൊണ്ടുവന്നിട്ടുണ്ടെന്നും ഡൽഹിയിൽ രാഷ്ട്രീയ കച്ചവടം നടത്തി അത് ഉപയോഗിക്കുകയാണെന്നും ചൗധരി പറഞ്ഞു.

പശ്ചിമ ബംഗാൾ മുഖ്യമന്ത്രി മമതാ ബാനർജിയുടെ ഡൽഹി സന്ദർശനത്തിനിടെയാണ് ഈ സംഭവവികാസങ്ങൾ നടന്നത്. നവംബർ 25 വരെ മമത രാജ്യതലസ്ഥാനത്ത് ഉണ്ടായിരിക്കും.

2009-2014 കാലത്ത് സിർസയിൽ നിന്നുള്ള എംപിയും പാർട്ടിയുടെ ഹരിയാന യൂണിറ്റ് പ്രസിഡന്റുമായ തൻവാര്‍, 2019-ൽ ഹരിയാന നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിന് മുന്നോടിയായി കോൺഗ്രസിൽ നിന്ന് രാജിവച്ചിരുന്നു.

ഐഎൻസി ഒരു അസ്തിത്വ പ്രതിസന്ധിയിലൂടെ കടന്നുപോകുന്നത് അതിന്റെ രാഷ്ട്രീയ എതിരാളികൾ കൊണ്ടല്ല, മറിച്ച് ഗുരുതരമായ ആഭ്യന്തര വൈരുദ്ധ്യങ്ങൾ മൂലമാണെന്ന് കോൺഗ്രസ് ഇടക്കാല അദ്ധ്യക്ഷ സോണിയ ഗാന്ധിക്ക് അയച്ച കത്തിൽ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഈ വർഷം ഫെബ്രുവരിയിൽ അദ്ദേഹം ‘അപ്‌ന ഭാരത് മോർച്ച’ എന്ന പുതിയ രാഷ്ട്രീയ പാർട്ടി ആരംഭിച്ചു, പിന്നീട് ദുഷ്യന്ത് ചൗട്ടാലയുടെ ജനനായക് ജനതാ പാർട്ടിക്ക് (ജെജെപി) പിന്തുണ നൽകുകയും തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ കോൺഗ്രസിനെതിരെ പ്രചാരണം നടത്തുകയും ചെയ്തു.

2015 ഡിസംബറിൽ ഡൽഹി ആന്റ് ഡിസ്ട്രിക്റ്റ് ക്രിക്കറ്റ് അസോസിയേഷനിലെ ക്രമക്കേടുകളും അഴിമതിയും ആരോപിച്ച് അരുൺ ജെയ്റ്റ്‌ലിയെ പരസ്യമായി ലക്ഷ്യമിട്ടതിന് 1983 ക്രിക്കറ്റ് ലോകകപ്പ് നേടിയ ടീമിലെ അംഗമായ കീർത്തി ആസാദിനെ ബിജെപിയിൽ നിന്ന് സസ്‌പെൻഡ് ചെയ്തു. 2018ലാണ് അദ്ദേഹം കോൺഗ്രസിൽ ചേർന്നത്.

മമത ബാനർജിയെപ്പോലെയുള്ള ഒരു വ്യക്തിത്വമാണ് രാജ്യത്തിന് ആവശ്യം: ആസാദ്
മമത ബാനർജിയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ രാജ്യത്തിന്റെ വികസനത്തിനായി പ്രവർത്തിക്കുമെന്ന് ടിഎംസിയിൽ ചേർന്ന ശേഷം ആസാദ് പറഞ്ഞു. രാജ്യത്തിന് ശരിയായ ദിശ കാണിക്കാൻ കഴിയുന്ന ഒരു വ്യക്തിത്വത്തെയാണ് ഇന്ന് രാജ്യത്ത് ആവശ്യമെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

പശ്ചിമ ബംഗാൾ നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ മമത ബാനർജിയുടെ പാർട്ടി വൻ വിജയം നേടിയതിന് പിന്നാലെ കോൺഗ്രസ് നേതാക്കൾ തൃണമൂൽ കോൺഗ്രസിലേക്ക് ചാടുന്ന പ്രവണത വർധിച്ചു. സുസ്മിത ദേവ് ഓഗസ്റ്റിൽ ടിഎംസിയിൽ ചേർന്നപ്പോൾ ഗോവ മുൻ മുഖ്യമന്ത്രി ലൂയിസിഞ്ഞോ ഫലീറോ സെപ്തംബറിൽ പാര്‍ട്ടിയില്‍ ചേർന്നു.

ഒക്ടോബറിൽ, മുമ്പ് കോൺഗ്രസിൽ ഉണ്ടായിരുന്ന രാജേഷ് പതി ത്രിപാഠിയും മകൻ ലളിതേഷ് പതി ത്രിപാഠിയും ടിഎംസിയിൽ ചേർന്നു.

മുൻ എംഎൽസിയായ രാജേഷ് പതി ത്രിപാഠി മുൻ ഉത്തർപ്രദേശ് മുഖ്യമന്ത്രി കമലാപതി ത്രിപാഠിയുടെ ചെറുമകനാണ്, അദ്ദേഹത്തിന്റെ മകൻ ലളിതേഷ് മുൻ എംഎൽഎയാണ്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment