വാർദ്ധക്യവും ചർമ്മസംരക്ഷണവും – ഒഴിവാക്കേണ്ട അഞ്ച് ശീലങ്ങൾ

സുന്ദരവും ചെറുപ്പമുള്ളതുമായ ചർമ്മം വേണമെന്ന് എല്ലാവരും ആഗ്രഹിക്കുന്ന സത്യമാണ്. ചെലവേറിയ ചർമ്മസംരക്ഷണം മുതൽ മുത്തശ്ശി കൈകൊണ്ട് തിരഞ്ഞെടുത്ത വീട്ടുവൈദ്യങ്ങൾ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നത് വരെ, ഈ ആഗ്രഹം പലപ്പോഴും ആളുകളെ വിവിധ സ്ഥലങ്ങളിലേക്ക് നയിക്കുന്നു, ചിലപ്പോൾ നിരാശാജനകമായ സ്ഥലങ്ങളിലേക്ക് പോലും. എന്നാല്‍, അവയൊന്നും ആഗ്രഹിച്ച ഫലങ്ങൾക്ക് ഉറപ്പ് നൽകാൻ കഴിയില്ല. ചർമ്മം, മനുഷ്യ ശരീരത്തിന്റെ പുറം ആവരണം ആണെങ്കിലും, ഏറ്റവും സെൻസിറ്റീവ് അവയവങ്ങളിൽ ഒന്നാണ്. ശരിയായ പരിചരണം നൽകിയില്ലെങ്കില്‍ കേടുപാടുകൾക്ക് കാരണമാകും.

ശരീരത്തിന്റെ മറ്റേതൊരു ഭാഗത്തെയും പോലെ, പ്രായമാകൽ ചർമ്മത്തിന്റെ ഗുണനിലവാരം, ഘടന, ആരോഗ്യം എന്നിവയെ ബാധിക്കുന്നു. പ്രാരംഭ ഘട്ടങ്ങളിൽ മുൻകരുതൽ നടപടികൾ സ്വീകരിക്കുന്നത് അനിവാര്യമായ വാർദ്ധക്യത്തിന്റെ ഹ്രസ്വകാലവും ദീർഘകാലവുമായ ആഘാതം കുറയ്ക്കുമെങ്കിലും, ചില ശീലങ്ങൾക്ക് ഈ പ്രക്രിയയെ ഉത്തേജിപ്പിക്കാനും കഴിയും, അതിന്റെ ഫലമായി ആദ്യകാല ചുളിവുകൾ, നേർത്ത വരകൾ, മറ്റ് തരത്തിലുള്ള ചർമ്മ ക്ഷതം, അകാല വാർദ്ധക്യത്തിന്റെ ലക്ഷണങ്ങൾ എന്നിവ ഉണ്ടാകാം.

ചർമ്മത്തെ നശിപ്പിക്കുന്ന ശീലങ്ങൾ
ഇനിപ്പറയുന്ന ശീലങ്ങൾ നിങ്ങളുടെ ചർമ്മത്തെ ദോഷകരമായി ബാധിച്ചേക്കാം:

ബെഡ് ഷീറ്റുകളും തലയണ കവറുകളും മാറ്റുന്നില്ല: തിരക്കേറിയ ജീവിതശൈലിയില്‍ തലയിണ കവറുകളും ബെഡ്ഷീറ്റുകളും മാറ്റുന്നത് പലപ്പോഴും മറക്കാന്‍ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് നമുക്കറിയാം. എന്നാൽ പൊടിപടലങ്ങൾ, ചത്ത ചർമ്മം, മറ്റ് കണികാ പദാർത്ഥങ്ങൾ എന്നിവ കാലക്രമേണ ലിനനിൽ കുടുങ്ങിപ്പോകുമെന്ന് നിങ്ങൾക്കറിയാമോ? പഴയ ലിനൻ ധരിച്ച് ഉറങ്ങുന്നത് മുഖക്കുരു, തിണർപ്പ്, പ്രകോപനം മുതലായവയ്ക്ക് കാരണമാകും. ഇത് അകാല വാർദ്ധക്യത്തിനും ചർമ്മത്തിന് കേടുപാടുകൾക്കും കാരണമാകും.

പുകവലി: ഉപേക്ഷിക്കാൻ മതിയായ കാരണങ്ങൾ ഇല്ലെങ്കിൽ, നമ്മുടെ ചർമ്മത്തിന് കേടുപാടുകൾ വരുത്താം. ചർമ്മത്തിന്റെ ആരോഗ്യം നിർണ്ണയിക്കുന്നതിൽ ജീവിതശൈലി ഒരു പ്രധാന ഘടകമാണ്. പുകവലി അകാല വാർദ്ധക്യത്തിലേക്ക് നയിക്കുമെന്ന് മാത്രമല്ല, വരണ്ട ചർമ്മം, ഹൈപ്പർപിഗ്മെന്റേഷൻ, ഇരുണ്ട ചുണ്ടുകൾ, മന്ദത എന്നിവയ്ക്കും കാരണമാകും.

ജലാംശം നിലനിർത്തുകയും വിശ്രമിക്കുകയും ചെയ്യാതിരിക്കുക : ആരോഗ്യമുള്ള ചർമ്മത്തിന്റെ ഒരു പ്രധാന സൂചകമായി
മയമുള്ള ചർമ്മത്തെ കണക്കാക്കുന്നു. ഇത് നേടാൻ, അത് ഈർപ്പമുള്ളതാക്കേണ്ടത് അത്യാവശ്യമാണ്. വരണ്ട ചർമ്മം അതിന്റെ ഘടന നഷ്ടപ്പെടുകയും അതുവഴി ചുളിവുകളും നേർത്ത വരകളും ഉണ്ടാകുകയും ചെയ്യുന്നു. അതിനാൽ, ദിവസം മുഴുവൻ ജലാംശം നിലനിർത്തേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്. കൂടാതെ, അപര്യാപ്തമായ ഉറക്കം ചർമ്മത്തെ ബാധിക്കുകയും അതിന്റെ ഫലമായി മന്ദത, കണ്ണ് ‘ബാഗുകൾ’ എന്നിവ ഉണ്ടാകുകയും ചെയ്യും. ഇതൊഴിവാക്കാൻ മതിയായ അളവിൽ തടസ്സമില്ലാത്ത ഉറക്കം ഉറപ്പാക്കണം.

അയവുള്ളതും ചർമ്മസംരക്ഷണവുമായി പൊരുത്തപ്പെടാത്തതും: പൊരുത്തപ്പെടാത്തതും പൊരുത്തമില്ലാത്ത ചർമ്മസംരക്ഷണ ദിനചര്യ ഭാഗികമോ നിസ്സാരമോ ആയ ഫലങ്ങൾ നൽകും. ഉദാഹരണത്തിന്, ആഴ്ചയിൽ രണ്ടുതവണ മാത്രം രാത്രികാല ചർമ്മസംരക്ഷണ ദിനചര്യ പിന്തുടരുന്നത് ദൈനംദിന ദിനചര്യയോളം ചർമ്മത്തിന് ഗുണം ചെയ്യില്ല. സ്ഥിരത പുലർത്തുന്നതിനു പുറമേ, വഴക്കമുള്ളതും കാലാനുസൃതമായി ചർമ്മസംരക്ഷണം അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്യുന്നതും പ്രധാനമാണ്. ഉദാഹരണത്തിന്, വേനൽക്കാലത്തെ അപേക്ഷിച്ച് ശൈത്യകാലത്ത് മോയ്‌സ്ചറൈസറിന്റെ ആവശ്യകത വർദ്ധിച്ചേക്കാം.

അനാവശ്യമായി ചർമ്മത്തിൽ കുത്തുന്നതും സ്പർശിക്കുന്നതും: നിങ്ങളുടെ ചർമ്മത്തില്‍ പാടുകൾ, അടയാളങ്ങൾ, പരിക്കുകൾ എന്നിവ ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത കൂടാതെ, വീട്ടുവൈദ്യങ്ങൾ, മൂർച്ചയുള്ള ഉപകരണങ്ങൾ, നഖങ്ങൾ, വിരലുകൾ, മറ്റ് സ്വയം നിയന്ത്രിത മാർഗ്ഗങ്ങൾ എന്നിവ ഉപയോഗിച്ച് വൈറ്റ്ഹെഡ്സ് / ബ്ലാക്ക്ഹെഡ്സ്, പോപ്പ് മുഖക്കുരു എന്നിവ നീക്കം ചെയ്യുന്നത് ചർമ്മത്തിന് അകാല വാർദ്ധക്യം ഉണ്ടാക്കും. കൂടാതെ, നിങ്ങളുടെ കൈകൾ സ്വയം സൂക്ഷിക്കാനും വൃത്തികെട്ട കൈകളാൽ മുഖത്ത് തൊടുന്നത് ഒഴിവാക്കാനും ശ്രമിക്കുക.

സമ്പാദക: ഷീജ ശ്രീധരന്‍
++++
നിരാകരണം: ലേഖനത്തിൽ പരാമർശിച്ചിരിക്കുന്ന നുറുങ്ങുകളും നിർദ്ദേശങ്ങളും പൊതുവായ വിവര ആവശ്യങ്ങൾക്ക് മാത്രമുള്ളതാണ്, അവ പ്രൊഫഷണൽ മെഡിക്കൽ ഉപദേശമായി കണക്കാക്കരുത്. ഏതെങ്കിലും ഫിറ്റ്നസ് പ്രോഗ്രാം ആരംഭിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് അല്ലെങ്കിൽ നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണക്രമത്തിൽ എന്തെങ്കിലും മാറ്റങ്ങൾ വരുത്തുന്നതിന് മുമ്പ് എല്ലായ്പ്പോഴും നിങ്ങളുടെ ഡോക്ടറെയോ ഡയറ്റീഷ്യനെയോ സമീപിക്കുക.

 

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment