ഏഴ് മാസത്തെ കസ്റ്റഡി പോരാട്ടത്തിന് ശേഷം അനുപമ കുഞ്ഞിനൊപ്പം വീണ്ടും ഒന്നിച്ചു; കൂടെ നിന്നവര്‍ക്ക് നന്ദി പറഞ്ഞ് അനുപമ

തിരുവനന്തപുരം: താനറിയാതെ ദത്തെടുക്കാൻ വിട്ടുകൊടുത്ത നവജാതശിശുവിന്റെ സംരക്ഷണത്തിനായുള്ള നീണ്ട പോരാട്ടത്തിനൊടുവിൽ ബുധനാഴ്ച സംസ്ഥാന തലസ്ഥാനത്തെ കുടുംബ കോടതി ഉത്തരവിട്ടപ്പോൾ അനുപമ എസ് ചന്ദ്രൻ തന്റെ കുഞ്ഞുമായി വീണ്ടും ഒന്നിച്ചു.

അനുപമയും പങ്കാളി ബി അജിത് കുമാറും ചേർന്ന് വഞ്ചിയൂരിലെ ജഡ്ജിയുടെ ചേംബറിൽ കുട്ടിയെ സ്വീകരിച്ചു. ഉച്ചയ്ക്ക് 2.30ന് ആരംഭിച്ച കോടതി നടപടികൾ ഒന്നര മണിക്കൂറോളം നീണ്ടു. പാളയം കേരള സർവകലാശാല സെനറ്റ് ഹൗസ് കാമ്പസിനു സമീപത്തെ നിർമല ശിശുഭവന്റെ സംരക്ഷണയിൽ കഴിഞ്ഞിരുന്ന കുട്ടിയെയാണ് കോടതിയിലെത്തിച്ചത്.

അനുപമയും അജിത്തും കുട്ടിയുടെ മാതാപിതാക്കളാണെന്ന് സ്ഥിരീകരിച്ച ഡിഎൻഎ പരിശോധനാഫലം ഉൾപ്പെടെ ചൈൽഡ് വെൽഫെയർ കമ്മിറ്റി (സിഡബ്ല്യുസി) സമർപ്പിച്ച രേഖകൾ കോടതി പരിശോധിച്ചു. കുട്ടിയുടെ ആരോഗ്യനില ഡോക്ടർ പരിശോധിച്ച ശേഷമാണ് ഉത്തരവ്.

തന്റെ കുഞ്ഞിനെ നേരത്തെ കസ്റ്റഡിയിൽ വേണമെന്ന് അനുപമ നൽകിയ മുൻകൂർ ഹർജിയെ തുടർന്നാണ് നവംബർ 29ന് മാറ്റിവെച്ച കേസിന്റെ വാദം കേൾക്കാൻ കോടതി തീരുമാനിച്ചത്. ഡിഎൻഎ ഫലം പുറത്തുവന്നതിനു പിന്നാലെ സർക്കാരും നിലപാടിനെ അനുകൂലിച്ചു.

ഏപ്രിൽ 19-നാണ് അവിവാഹിതയായ അനുപമ കുഞ്ഞിന് ജന്മം നൽകിയത്. ഒക്ടോബർ 22 ന് തന്റെ പിതാവ് പി എസ് ജയചന്ദ്രൻ കുട്ടിയെ ദത്തെടുക്കാൻ കേരള സ്റ്റേറ്റ് കൗൺസിൽ ഫോർ ചൈൽഡ് വെൽഫെയർ (കെഎസ്‌സി‌സി‌ഡബ്ല്യു) ന് വിട്ടുകൊടുത്തതായി അവർ ആരോപിച്ചു. ഏപ്രിൽ 19 ന് അവർ പോലീസിൽ ഔപചാരികമായി പരാതി നൽകി. എന്നാൽ, വിഷയം വലിയ വിവാദമായതോടെ പ്രഥമവിവര റിപ്പോർട്ട് സമർപ്പിക്കാൻ പൊലീസിന് ആറു മാസമെടുത്തു. നീതി ലഭിക്കാൻ അനുപമയ്ക്ക് നിരാഹാര സമരമുൾപ്പെടെ പരസ്യമായ സമരങ്ങൾ നടത്തേണ്ടിവന്നു.

രുവർഷം നീണ്ട പോരാട്ടത്തിനൊടുവിലാണ് അമ്മ അനുപമക്ക് തന്‍റെ കുഞ്ഞിനെ തിരിച്ചുകിട്ടുന്നത്. കുഞ്ഞിന്‍റെ ഡി.എന്‍.എ പരിശോധന ഫലം കോടതിയില്‍ സമര്‍പ്പിച്ചതിനെ തുടര്‍ന്ന് കുഞ്ഞിന്‍റെ യഥാര്‍ത്ഥ അമ്മ അനുപമയാണ് എന്ന് കോടതിക്ക് ബോധ്യമായിരുന്നു. ഇതിനെത്തുടര്‍ന്നാണ് കുടുംബകോടതിയുടെ നിര്‍ണ്ണായക ഉത്തരവ്.

അനുപമയ്ക്കും അജിത്തിനും ഇന്നുതന്നെ കുഞ്ഞിനെ വിട്ടുകിട്ടിയതിന് പിന്നാലെ കൂടെ നിന്നവർക്ക് നന്ദി അറിയിച്ച് അനുപമ. കുഞ്ഞിനെ തിരികെ ലഭിച്ചതില്‍ സന്തോഷമുണ്ടെന്നും കുഞ്ഞിനെ ലഭിക്കാനായി കൂടെ നിന്നവര്‍ക്ക് നന്ദിയുണ്ടെന്നും അനുപമ പ്രതികരിച്ചു. കോടതിയില്‍ നിന്ന് കുഞ്ഞുമായി തിരിച്ച് പോകവെയാണ് അനുപമ മാധ്യമങ്ങള്‍ ഉള്‍പ്പടെയുള്ളവര്‍ക്ക് നന്ദി അറിയിച്ചത്.

‘സ്വന്തം മകനെ പോലെ നോക്കി, എപ്പോൾ വന്നാലും അവർക്ക് കുഞ്ഞിനെ കാണാം’; ആന്ധ്ര ദമ്പതികൾക്ക് നന്ദി പറഞ്ഞ് അനുപമ

കുഞ്ഞിനെ തിരികെ കിട്ടിയതിൽ എല്ലാവർക്കും നന്ദിയുണ്ടെന്നും മകനെ നല്ലമനുഷ്യനായി വളർത്തുമെന്നും അനുപമ. മൂന്ന് മാസം തന്റെ മകനെ സ്വന്തം കുഞ്ഞിനെ പോലെ നോക്കിയ ആന്ധ്രയിലെ ദമ്പതികൾക്കും അനുപമ നന്ദി പറഞ്ഞു. അവർ ഒരു കുറവ് ഇല്ലാതെയാണ് മകനെ നോക്കിയതെന്ന് അറിയാം. ലക്ഷ്വറി ലൈഫ് അല്ലെങ്കിലും തങ്ങൾക്ക് ആവുന്നതുപോലെ നല്ല മനുഷ്യനായി അവനെ വളർത്തും. അത് എല്ലാവർക്കും കാണാം എന്നും അനുപമ പറഞ്ഞു.

അതേസമയം, സമരം തുടരമെന്ന് ഐക്യദാർഢ്യസമിതി അറിയിച്ചു. കുറ്റക്കാർക്കെതിരെ നടപടി വരുംവരെ സമരം തുടരാനാണ് ഐക്യദാർഢ്യസമിതിയുടെ തീരുമാനം.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment