മോഡലുകളുടെ വാഹനാപകടം: വാഹനത്തെ പിന്തുടര്‍ന്ന ഡ്രൈവറെ ഇതുവരെ പ്രതിയാക്കിയിട്ടില്ലെന്ന് സര്‍ക്കാര്‍ ഹൈക്കോടതിയില്‍

കൊച്ചി: മോഡലുകളുടെ വാഹനാപകട മരണ കേസില്‍ അവരുടെ കാറിനെ പിന്തുടര്‍ന്ന ഓഡി കാർ ഡ്രൈവർ സിജു എം തങ്കച്ചനെ ഇതുവരെ പ്രതിയാക്കിയിട്ടില്ലെന്ന് സംസ്ഥാന സർക്കാർ ചൊവ്വാഴ്ച ഹൈക്കോടതിയെ അറിയിച്ചു.

സിജു എം തങ്കച്ചൻ സമർപ്പിച്ച മുൻകൂർ ജാമ്യാപേക്ഷ പരിഗണിച്ചപ്പോൾ, ഹർജിക്കാരനെ ഇതുവരെ പ്രതിയാക്കിയിട്ടില്ലെന്ന് സംസ്ഥാന സർക്കാർ അറിയിച്ചു. “കേസിൽ അന്വേഷണം നടക്കുന്നുണ്ട്, അയാൾക്കെതിരെ എന്തെങ്കിലും കുറ്റകരമായ തെളിവുകൾ കണ്ടെത്തിയാൽ, അവനെ പ്രതിയാക്കേണ്ടിവരും. അവനെ പ്രതിയാക്കുകയാണെങ്കിൽ, CrPC സെക്ഷൻ 41 (എ) പ്രകാരം അയാൾക്ക് നോട്ടീസ് നൽകും.” സർക്കാര്‍ പറഞ്ഞു.

കോടതി സബ്മിഷൻ രേഖപ്പെടുത്തുകയും ചോദ്യം ചെയ്യലിന് ഹരജിക്കാരന്റെ സാന്നിധ്യം അന്വേഷണ ഉദ്യോഗസ്ഥന് ആവശ്യപ്പെടുകയാണെങ്കിൽ, അയാൾക്കെതിരെ സിആർപിസി 41 എ പ്രകാരം നോട്ടീസ് നൽകണമെന്ന് ഉത്തരവിടുകയും ചെയ്തു.

അപകടത്തിൽ മുൻ മിസ് കേരള ആൻസി കബീറും മിസ് കേരള 2019 ഫസ്റ്റ് റണ്ണറപ്പായ അഞ്ജന ഷാജനും സംഭവസ്ഥലത്ത് വെച്ച് തന്നെ മരിച്ചു. സഹയാത്രികൻ മുഹമ്മദ് ആഷിഖ് ആശുപത്രിയില്‍ മരണത്തിന് കീഴടങ്ങി. ഐപിസി സെക്ഷൻ 304 (കൊലപാതകമല്ല കൊലപാതകം) പ്രകാരമുള്ള കുറ്റത്തിന് കാർ അപകടത്തിൽ നിന്ന് രക്ഷപ്പെട്ട അബ്ദുൾ റഹ്മാനെ പിന്നീട് പോലീസ് അറസ്റ്റ് ചെയ്തു.

കേസിലെ പ്രതിയായ അബ്ദുൾ റഹ്മാനെ 18ാം നമ്പർ ഹോട്ടലിൽ വച്ച് കണ്ടെന്നും പ്രതി അമിതമായി മദ്യപിച്ചിരുന്നതായും ജാമ്യാപേക്ഷയിൽ സിജു ബോധിപ്പിച്ചു. ഹോട്ടലിൽ നിന്ന് കാക്കനാട്ടുള്ള വീട്ടിലേക്ക് പോകുമ്പോൾ അബ്ദുൾ റഹ്മാനും മറ്റ് മൂന്ന് പേരും ഹോട്ടലിൽ നിന്ന് പുറത്തിറങ്ങി അമിത വേഗതയിൽ വാഹനമോടിക്കുകയായിരുന്നു എന്ന് സിജു പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment