ഗാര്‍ഹിക പീഡനത്തെത്തുടര്‍ന്ന് ആത്മഹത്യ ചെയ്ത മോഫിയ പർവീണിനെ പരിഹസിക്കുകയും അപമാനിക്കുകയും ചെയ്ത വിവാദ സി.ഐ സുധീറിനെ ചുമതലയില്‍ നിന്ന് മാറ്റി

കൊച്ചി: ഗാർഹിക പീഡനത്തിനിരയായ മോഫിയ പർവീൺ (21) ചൊവ്വാഴ്ച ആത്മഹത്യ ചെയ്ത സംഭവത്തിന് തൊട്ടുപിന്നാലെ, പരാതിയുമായി പോലീസിനെ സമീപിച്ച മോഫിയയെ പരിഹസിക്കുകയും അപമാനിക്കുകയും ചെയ്ത ആലുവ ഈസ്റ്റ് സിഐ സി എല്‍ സുധീറിനെ ചുമതലയില്‍ നിന്ന് ഒഴിവാക്കി.

എൽഎൽബി വിദ്യാർത്ഥിനിയായ മോഫിയ തന്റെ ഭർത്താവിനും അമ്മായിയമ്മയ്ക്കും എതിരായ പരാതിയിൽ നടപടിയെടുക്കാത്തതിനെ തുടർന്നാണ് കടുത്ത നടപടിയിലേക്ക് നീങ്ങിയത്. തിങ്കളാഴ്ച സ്റ്റേഷനിൽ നടന്ന അനുരഞ്ജന ചർച്ചയിൽ ആലുവ ഈസ്റ്റ് പോലീസ് സർക്കിൾ ഇൻസ്‌പെക്ടർ സി എൽ സുധീർ മോഫിയയെ അപമാനിച്ചുവെന്നതാണ് ഇയാള്‍ക്കെതിരെയുള്ള കുറ്റം. ചൊവ്വാഴ്ച രാത്രിയാണ് മോഫിയ ആത്മഹത്യാ കുറിപ്പ് എഴുതി വെച്ച് വീട്ടിൽ തൂങ്ങി മരിച്ചത്.

മോഫിയയുടെ മരണത്തെ തുടർന്ന് ഭർത്താവ് മുഹമ്മദ് സുഹൈൽ, പിതാവ് യൂസഫ്, മാതാവ് റുഖിയ എന്നിവരെ പോലീസ് അറസ്റ്റ് ചെയ്തു. ബുധനാഴ്ച പുലർച്ചെ കോതമംഗലത്ത് നിന്നാണ് ഇവരെ പിടികൂടിയത്.

എന്നാൽ, മോഫിയയെ അപമാനിക്കുകയും പരിഹസിക്കുകയും ചെയ്ത സുധീറിനെതിരെ നടപടിയെടുക്കാത്തതിൽ നാട്ടുകാർ പ്രകോപിതരായി. തന്റെ മരണത്തിന് ഉത്തരവാദികളിലൊരാളായി സുധീറിനെ മോഫിയ ആത്മഹത്യാ കുറിപ്പിൽ പറഞ്ഞിരുന്നു.

മോഫിയക്ക് നീതി ലഭിക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് ബുധനാഴ്ച രാവിലെ നിയമസഭാംഗം അൻവർ സാദത്തിന്റെയും പാർലമെന്റ് അംഗം ബെന്നി ബെഹന്നാൻറെയും നേതൃത്വത്തിൽ കോൺഗ്രസ് പ്രവർത്തകർ സ്റ്റേഷനു മുന്നിൽ കുത്തിയിരിപ്പ് സമരം നടത്തി.

“മോഫിയയുടെ മരണ പ്രഖ്യാപനത്തിന് അർഹമായ പ്രാധാന്യം നൽകുകയും പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥനെതിരെ നടപടിയെടുക്കുകയും വേണം. സ്റ്റേഷൻ ഹൗസ് ഓഫീസറെ (എസ്എച്ച്ഒ) സസ്‌പെൻഡ് ചെയ്യണമെന്ന് ഞങ്ങൾ ആവശ്യപ്പെടുന്നു,” അൻവർ സാദത്ത് പറഞ്ഞു.

അതിനിടെ, ഭാര്യയെ കൊല്ലാൻ ഭർത്താവ് വിഷപ്പാമ്പിനെ വാങ്ങിയതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഉത്ര കൊലക്കേസുമായി വിവാദ പൊലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥൻ സുധീറിന്റെ പേര് ബന്ധപ്പെട്ടതായി റിപ്പോർട്ടുകൾ പറയുന്നു. ഉത്രയുടെ മരണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പ്രാഥമിക അന്വേഷണ ഘട്ടത്തിൽ സുധീറിന്റെ ഭാഗത്തുനിന്നും ഗുരുതരമായ വീഴ്ചകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിരുന്നു.

മറ്റൊരു സംഭവത്തിൽ അഞ്ചലിൽ ഭാര്യയെ കൊലപ്പെടുത്തിയ ശേഷം ആത്മഹത്യ ചെയ്ത ഒരാളുടെ മൃതദേഹം ഇൻക്വസ്റ്റ് നടപടികൾ പൂർത്തിയാക്കാൻ 15 കിലോമീറ്റർ അകലെയുള്ള വീട്ടിൽ കൊണ്ടുവരണമെന്ന് സുധീർ ആവശ്യപ്പെട്ടു. കഴിഞ്ഞ വർഷം ജൂണിലാണ് ഈ സംഭവമുണ്ടായത്, മൃതദേഹത്തെ അപമാനിച്ചതിന് ഇയാള്‍ക്കെതിരെ പരാതി ഉയർന്നിരുന്നു. ആ സംഭവത്തിലും സുധീറിനെതിരെ ആഭ്യന്തര അന്വേഷണം നടക്കുന്നുണ്ട്. 2020 ജൂണിലായിരുന്നു ഈ കേസ് നടന്നത്. അഞ്ചല്‍ സി.ഐ ആയിരുന്നു അന്ന് സുധീര്‍.

മറ്റൊരു കേസില്‍, ഭര്‍ത്താവിന്റെ ക്രൂര പീഡനത്തിനിരയായ യുവതിയും സുധീറിനെതിരെ ഇപ്പോള്‍ രംഗത്തു വന്നിട്ടുണ്ട്. പരാതി തേച്ചുമായ്ച്ച് കളയാന്‍ 50,000 രൂപയാണ് ഭര്‍ത്താവില്‍ നിന്ന് സി.ഐ വാങ്ങിയതെന്ന ​ഗുരുതര ആരോപണവുമായാണ് യുവതി രംഗത്തെത്തിയിരിക്കുന്നത്.

ആലുവ സ്റ്റേഷനിലെത്തിയ തന്റെ പരാതി രേഖപ്പെടുത്താന്‍ പോലും അയാള്‍ തയ്യാറായില്ലെന്നാണ് യുവതിയുടെ ആരോപണം. “ചെറിയ കേസ് അല്ല എന്റേത്. ഏഴ് ദിവസമായിരുന്നു ഞാന്‍ ആശുപത്രിയില്‍ കഴിഞ്ഞത്. ഭര്‍ത്താവ് എന്റെ കൈയും കാലും തല്ലിയൊടിച്ചു. ദേഹം മുഴുവനും സിഗരറ്റ് കൊണ്ട് പൊള്ളിച്ചു. ഇതോടെയാണ് പരാതിയുമായി പൊലീസിനെ സമീപിച്ചത്. എന്നാല്‍ ഭര്‍ത്താവും സി.ഐയും കൂടി എല്ലാം തേച്ചുമായ്ച്ചു കളഞ്ഞു,” യുവതി പറഞ്ഞു.

സുധീറിന് മനഃസ്സാക്ഷി എന്നൊരു വികാരമില്ലെന്നും, പണത്തിന് വേണ്ടി അയാള്‍ എന്തും ചെയ്യുമെന്നും യുവതി പറയുന്നു. തന്നെ മാനസിക രോഗിയാക്കി ചിത്രീകരിച്ചെന്നും പരാതി തേച്ചുമായ്ച്ച് കളയാന്‍ 50,000 രൂപയാണ് ഭര്‍ത്താവില്‍ നിന്ന് സി.ഐ വാങ്ങിയതെന്നും യുവതി പറഞ്ഞു. “എന്നെ വേശ്യയെന്ന് പരസ്യമായാണ് വിളിച്ചത്. പണത്തിന് വേണ്ടി മാത്രമാണ് അയാള്‍ ജീവിക്കുന്നത്,” അവര്‍ പറഞ്ഞു.

ആലുവയില്‍ സ്ത്രീധന പീഡനത്തെ തുടര്‍ന്ന് നിയമവിദ്യാര്‍ത്ഥി മോഫിയ ആത്മഹത്യ ചെയ്ത സംഭവത്തില്‍ സി.ഐക്കെതിരെ ആരോപണങ്ങള്‍ ഉയരുന്നതിനിടയൊണ് മറ്റൊരു യുവതി കൂടി സി.ഐക്കെതിരെ രംഗത്തെത്തിയത്. ആരോപണങ്ങള്‍ ഉയര്‍ന്നതിന് പിന്നാലെ സുധീറിനെ സ്റ്റേഷന്‍ ചുമതലകളില്‍ നിന്ന് മാറ്റിയിരുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment