ഹിമാചൽ ഉപതെരഞ്ഞെടുപ്പിലെ തോൽവി; മറ്റൊരു ബിജെപി നേതാവിന്റെ രാജി; സർക്കാരിലും സംഘടനയിലും വൻ അഴിച്ചുപണിക്കുള്ള തയ്യാറെടുപ്പുകൾ

ന്യൂഡല്‍ഹി: ഹിമാചൽ പ്രദേശിലെ മൂന്ന് നിയമസഭാ സീറ്റുകളിലും ഒരു ലോക്‌സഭാ സീറ്റിലും പരാജയപ്പെട്ടത് ബിജെപിയിൽ അങ്കലാപ്പുണ്ടാക്കി. ചൊവ്വാഴ്ച, പാർട്ടിയുടെ സംസ്ഥാന വൈസ് പ്രസിഡന്റ് കൃപാൽ പർമർ രാജിവച്ചിരുന്നു, ഇപ്പോൾ സംസ്ഥാന എക്സിക്യൂട്ടീവ് അംഗവും സിർമൗർ ജില്ലാ പ്രസിഡന്റുമായ പവൻ ഗുപ്തയും രാജിവച്ചു. മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ ഓഫീസിൽ നിയോഗിച്ച ഉദ്യോഗസ്ഥനാണ് തന്റെ തീരുമാനത്തിന് പിന്നിലെന്ന് പവൻ ഗുപ്ത ആരോപിച്ചു. ഗുപ്തയുടെ രാജി ശൈലിയും പാർട്ടിക്ക് കളങ്കം വരുത്തിയിട്ടുണ്ട്.

കഴിഞ്ഞ 6 മാസമായി താൻ പീഡനത്തിന് ഇരയാണെന്ന് പവൻ ഗുപ്ത തന്റെ രാജി സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ അപ്‌ലോഡ് ചെയ്തു. ഉപതിരഞ്ഞെടുപ്പിലെ തോൽവിയിൽ നിന്ന് കരകയറാനുള്ള തന്ത്രം മെനയാനും ചേരിപ്പോര് തുറന്നുകാട്ടാനും ശ്രമിക്കുന്ന ബിജെപിക്ക് ഇത് തിരിച്ചടിയാണ്. ഒരു വർഷത്തിനു ശേഷം നടക്കാനിരിക്കുന്ന നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിന്റെ കാര്യത്തിൽ ഇത് നല്ല സൂചനയല്ല.

അതിനിടെ, തോൽവിയുടെ കാരണങ്ങൾ ചർച്ച ചെയ്യുന്ന ബിജെപിയുടെ മൂന്ന് ദിവസത്തെ യോഗം ബുധനാഴ്ച ഷിംലയിൽ ആരംഭിച്ചു. സ്ഥാനാർത്ഥികളുടെ ധാർഷ്ട്യം, തെറ്റായ വ്യക്തിക്ക് ടിക്കറ്റ്, മാണ്ഡിയിലെ വീർഭദ്ര കുടുംബത്തോടുള്ള സഹതാപം, യോഗത്തിൽ ചില സംഘടനകളിലെ ആളുകളുടെ നിഷ്‌ക്രിയത്വം എന്നിവയാണ് ഉപതെരഞ്ഞെടുപ്പിലെ തോൽവിക്ക് കാരണമെന്ന് ബിജെപി വൃത്തങ്ങൾ പറയുന്നു. മാത്രമല്ല, സംസ്ഥാന സർക്കാരിന്റെ മന്ത്രിസഭാ പുനഃസംഘടനയിൽ നിന്ന് സംഘടനാ രൂപീകരണത്തിലേക്കുള്ള മാറ്റവും പാർട്ടി ഇപ്പോൾ ആലോചിക്കുന്നുണ്ട്. ഇത് സംബന്ധിച്ച് വിശദമായ റിപ്പോർട്ട് തയ്യാറാക്കി ഹൈക്കമാൻഡിന് അയക്കും. ഇതിനുശേഷം മാത്രമേ ഇക്കാര്യത്തിൽ തീരുമാനമുണ്ടാകൂ, എന്നാൽ ഒരു തരത്തിലുള്ള മാറ്റവും ഇപ്പോൾ തള്ളിക്കളയുന്നില്ല.

ഒരു ഡസനോളം കോർപ്പറേഷനുകളുടെ ചെയർമാന്മാരെ മാറ്റുമെന്നാണ് റിപ്പോർട്ടുകൾ. ഇത് കൂടാതെ പാർട്ടിയുടെ സംസ്ഥാന എക്‌സിക്യൂട്ടീവിലെ പല ജനറൽ സെക്രട്ടറിമാരേയും വൈസ് പ്രസിഡന്റുമാരേയും ലക്ഷ്യമിടുന്നുണ്ട്.

ബുധനാഴ്ച ആരംഭിച്ച യോഗത്തിൽ സംസ്ഥാന ഇൻചാർജ് അവിനാഷ് രാജ്യ ഖന്ന, മുൻ മുഖ്യമന്ത്രി പ്രേംകുമാർ ധുമാൽ, നിലവിലെ മുഖ്യമന്ത്രി ജയ് റാം താക്കൂർ, സംസ്ഥാന അധ്യക്ഷൻ സുരേഷ് കശ്യപ് എന്നിവർ പങ്കെടുത്തു. ജുബ്ബൽ കോട്ഖായ് സീറ്റിൽ ചേതൻ ബ്രാഗ്തയുടെ കലാപം കൈകാര്യം ചെയ്യാൻ ചില നേതാക്കൾക്കായില്ലെന്നും ആക്ഷേപമുണ്ട്. ഇതുകൂടാതെ ഫത്തേപൂർ നിയമസഭാ സീറ്റിൽ നിന്നുള്ള മുൻ എംപി കൃപാൽ പർമറും ടിക്കറ്റ് ലഭിക്കാത്തതിന് കാരണമായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു. കൃപാൽ പാർമർ സംസ്ഥാന വൈസ് പ്രസിഡൻറ് സ്ഥാനത്ത് നിന്ന് രാജിവെച്ചതായി അറിയിച്ചു. മാത്രമല്ല, തോൽവിയുടെ കാരണങ്ങളെക്കുറിച്ച് ഒരു ഇൻപുട്ട് നൽകാൻ തനിക്ക് കഴിയില്ലെന്നും പാർമർ പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment