പരംബീര്‍ സിംഗ് അന്വേഷണത്തിൽ സഹകരിക്കാന്‍ മുംബൈയില്‍ എത്തി

ന്യൂഡല്‍ഹി: സുപ്രിം കോടതി അറസ്റ്റ് തടഞ്ഞതിനെ തുടർന്ന് മുംബൈ മുൻ പോലീസ് കമ്മീഷണർ പരംബീർ സിംഗ് മുംബൈയിലേക്ക് മടങ്ങി. താൻ ചണ്ഡീഗഢിലാണെന്നും തനിക്കെതിരായ കേസുകളുടെ അന്വേഷണത്തിൽ ഉടൻ സഹകരിക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം ഇന്നലെ പറഞ്ഞിരുന്നു. സംരക്ഷണം ആവശ്യപ്പെട്ടുള്ള ഹർജിയിൽ വാദം കേൾക്കുന്നതിനിടെ എവിടെയാണെന്ന് പറയാൻ സുപ്രീം കോടതി അടുത്തിടെ ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു.

നവംബർ 22-ന്, പരം ബീർ സിംഗിന് പണം തട്ടിയെടുക്കല്‍ കേസിൽ അറസ്റ്റിൽ നിന്ന് സുപ്രീം കോടതി സംരക്ഷണം അനുവദിച്ചു. ഇത് സംബന്ധിച്ച് ഉത്തരവ് പുറപ്പെടുവിച്ച കോടതി, മുംബൈയിലെ മുൻ ഉന്നത പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥനോട് അന്വേഷണത്തിൽ സഹകരിക്കാന്‍ നിർദ്ദേശിച്ചു. തിങ്കളാഴ്ച പരംബീർ സിംഗിന്റെ നിയമോപദേശകൻ അദ്ദേഹത്തിന് അറസ്റ്റിൽ നിന്ന് സംരക്ഷണം നൽകണമെന്ന് വാദിച്ചു, “ഞാൻ എന്തെങ്കിലും തെറ്റ് ചെയ്തുവെന്ന് തോന്നിപ്പിക്കാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ല. എനിക്ക് ജുഡീഷ്യറിയിൽ പൂർണ്ണ വിശ്വാസമുണ്ട്. ദയവായി എനിക്ക് സംരക്ഷണം നൽകണം,” ഏറ്റവും മുതിർന്ന പോലീസ് ഓഫീസർ ഹര്‍ജിയില്‍ അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചു.

തന്റെ കക്ഷി ഇന്ത്യയില്‍ തന്നെയാണെന്ന് പരംബീർ സിംഗിന്റെ അഭിഭാഷകനും കോടതിയെ അറിയിച്ചു. “അദ്ദേഹം എങ്ങോട്ടും ഓടിപ്പോകാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ല. എന്നാല്‍, മഹാരാഷ്ട്രയിൽ പ്രവേശിച്ചാല്‍ അദ്ദേഹത്തിന്റെ ജീവന് ശരിക്കും ഭീഷണിയുണ്ട്,” അഭിഭാഷകന്‍ പറഞ്ഞു.

സുപ്രീം കോടതി ഉത്തരവിന് തൊട്ടുപിന്നാലെ താൻ ചണ്ഡീഗഡിലാണെന്നും മുംബൈയിൽ തനിക്കെതിരായ കേസുകളുടെ അന്വേഷണത്തിൽ ഉടൻ സഹകരിക്കുമെന്നും പരംബീർ സിംഗ് പറഞ്ഞു. സുപ്രീം കോടതിയുടെ നിർദേശപ്രകാരം അന്വേഷണത്തിൽ സഹകരിക്കാനാണ് അദ്ദേഹം ഇപ്പോൾ മുംബൈയിലെത്തിയത്.

പരംബീർ സിംഗിനെതിരായ ഗോരെഗാവ് കൊള്ളയടിക്കൽ കേസ് മുംബൈ പോലീസിന്റെ ക്രൈംബ്രാഞ്ചാണ് അന്വേഷിക്കുന്നത്. മുൻ പോലീസ് മേധാവിയെ പിടികിട്ടാപ്പുള്ളിയായി പ്രഖ്യാപിക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് മജിസ്‌ട്രേറ്റ് സുധീർ ഭാജിപാലെ കോടതിയിൽ അപേക്ഷ നൽകിയിരുന്നു. പരംബീർ സിംഗിനൊപ്പം മറ്റ് രണ്ട് പ്രതികളായ റിയാസ് ഭാട്ടി, ബബ്ലു എന്ന വിനയ് സിംഗ് എന്നിവരെയും ഒളിവില്‍ പോയവരായി പ്രഖ്യാപിക്കണമെന്ന് സ്പെഷ്യൽ പബ്ലിക് പ്രോസിക്യൂട്ടർ ശേഖർ ജഗ്താപ് ആവശ്യപ്പെട്ടു.

മുംബൈ പോലീസ് മേധാവി സ്ഥാനത്ത് നിന്ന് നീക്കിയതിന് ശേഷം പരംബീർ സിംഗ് മഹാരാഷ്ട്ര മുഖ്യമന്ത്രി ഉദ്ധവ് താക്കറെയ്ക്ക് അയച്ച കത്തിൽ അന്നത്തെ സംസ്ഥാന ആഭ്യന്തര മന്ത്രി അനിൽ ദേശ്മുഖിനെതിരെ അഴിമതി ആരോപണങ്ങൾ ഉന്നയിച്ചിരുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment