ട്രംപിന്റെ ഭരണ കാലത്തെ മറ്റൊരു കടുത്ത അതിർത്തി നയം അടുത്തയാഴ്ച പുനഃസ്ഥാപിക്കാൻ ജോ ബൈഡൻ ഒരുങ്ങുന്നു

വാഷിംഗ്ടണ്‍: അമേരിക്കൻ പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന്റെ ഭരണകൂടം അദ്ദേഹത്തിന്റെ മുൻഗാമിയായ ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് നടപ്പിലാക്കിയ മറ്റൊരു വിവാദ കുടിയേറ്റ വിരുദ്ധ നയം അടുത്ത ആഴ്ച ഉടൻ തന്നെ പുനരാരംഭിക്കാൻ നീക്കം നടത്തുന്നതായി റിപ്പോര്‍ട്ട്.

മെക്സിക്കൻ ഇതര അഭയാർത്ഥികളെ യുഎസിലെ ഇമിഗ്രേഷൻ കോടതി തീയതി വരെ മെക്സിക്കോയിൽ തുടരാൻ നിർബന്ധിക്കുന്നതിനായി ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് ഭരണകൂടം സൃഷ്ടിച്ച “മെക്സിക്കോയിൽ തുടരുക” പ്രോഗ്രാം പുനഃസ്ഥാപിക്കാനാണ് ബൈഡന്‍ ഭരണകൂടം ഒരുങ്ങുന്നത്.

ബൈഡൻ അധികാരമേറ്റയുടൻ പ്രോഗ്രാം താൽക്കാലികമായി നിർത്തി വെക്കുകയും, മാസങ്ങൾക്ക് ശേഷം അത്
പൂര്‍ണ്ണമായി അവസാനിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു. എന്നാൽ, ഈ നയം പുനഃസ്ഥാപിക്കണമെന്ന് ഓഗസ്റ്റിൽ സുപ്രീം കോടതി വിധിച്ചു.

മൈഗ്രന്റ് പ്രൊട്ടക്ഷൻ പ്രോട്ടോക്കോളുകൾ (എംപിപി) എന്ന് ഔപചാരികമായി അറിയപ്പെടുന്ന ഈ പ്രോഗ്രാം, “കോടതി ഉത്തരവിന് അനുസൃതമായി കഴിയുന്നത്ര വേഗത്തിൽ” പുനർനിർമ്മിക്കുമെന്ന് ഹോംലാൻഡ് സെക്യൂരിറ്റി വക്താവ് പറഞ്ഞു.

70,000 കുടിയേറ്റക്കാരെ മെക്‌സിക്കോയുടെ അതിർത്തി പട്ടണങ്ങളിലേക്ക് തിരികെ കൊണ്ടുപോകാന്‍ ട്രംപ് എംപിപി ഉപയോഗിച്ചു. “ദുർബ്ബലമായ അഭയാർത്ഥി ക്യാമ്പുകളിൽ യുഎസ് കോടതി ഹിയറിംഗുകൾക്കായി കാത്തിരിക്കുന്ന ആളുകളുടെ അന്ത്യം” എന്നാണ് അവകാശ വക്താക്കൾ ഇതിനെ വിശേഷിപ്പിക്കുന്നത്.

ക്രിമിനൽ സംഘങ്ങൾ, മയക്കുമരുന്ന്, അക്രമം എന്നിവയാൽ വലയുന്ന അതിർത്തി നഗരങ്ങളിൽ കാത്തുനിൽക്കാൻ ആവശ്യപ്പെടുന്നതിലൂടെ അഭയാര്‍ത്ഥികളുടെ ജീവൻ അപകടത്തിലാക്കുന്നുവെന്ന് അവകാശ പ്രവർത്തകർ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.

ട്രംപിന്റെ ഭരണ കാലത്തെ ഇമിഗ്രേഷൻ അജണ്ടയുടെ പല പരുഷമായ വശങ്ങളും മാറ്റിമറിച്ച് മെക്‌സിക്കോയുമായുള്ള യുഎസ് അതിർത്തിയിൽ താറുമാറായ കുടിയേറ്റക്കാരെ പ്രേരിപ്പിച്ചുവെന്ന് ആരോപിക്കപ്പെടുന്ന ഡെമോക്രാറ്റിക് പ്രസിഡന്റിന് വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന അതിർത്തി ക്രോസിംഗുകളും രാഷ്ട്രീയ തലവേദന സൃഷ്ടിക്കുകയാണ്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment