ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയിൽ പുതിയ കോവിഡ് വേരിയന്റ് കണ്ടെത്തി; അന്താരാഷ്ട്ര യാത്രക്കാരുടെ സ്ക്രീനിംഗ് കര്‍ക്കശമാക്കി ഇന്ത്യ; സംസ്ഥാനങ്ങൾക്ക് കേന്ദ്രത്തിന്റെ മുന്നറിയിപ്പ്

ന്യൂഡൽഹി: ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയിലും മറ്റ് രണ്ട് രാജ്യങ്ങളിലും കണ്ടെത്തിയ COVID-19 ന്റെ പുതിയ വേരിയന്റിനെതിരെ കേന്ദ്രം വ്യാഴാഴ്ച സംസ്ഥാനങ്ങൾക്കും കേന്ദ്ര ഭരണ പ്രദേശങ്ങൾക്കും മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി. വിദഗ്ധരുടെ അഭിപ്രായത്തിൽ, ബോട്സ്വാന, ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക, ഹോങ്കോംഗ് എന്നിവിടങ്ങളിലാണ് COVID-19 ന്റെ ഒരു പുതിയ വകഭേദം കണ്ടെത്തിയത്.

കേന്ദ്ര ആരോഗ്യ സെക്രട്ടറി രാജേഷ് ഭൂഷൺ എല്ലാ സംസ്ഥാനങ്ങളിലെയും കേന്ദ്ര ഭരണ പ്രദേശങ്ങളിലെയും അഡീഷണൽ ചീഫ് സെക്രട്ടറിമാർക്കും, പ്രിൻസിപ്പൽ സെക്രട്ടറിമാർക്കും, സെക്രട്ടറിമാർക്കും (ആരോഗ്യം) ഇതേക്കുറിച്ച് അയച്ച കത്തില്‍, മൂന്ന് രാജ്യങ്ങളിലും കോവിഡ്-19 വേരിയന്റായ B.1.1529 ന്റെ “ഒന്നിലധികം കേസുകൾ” റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടെന്ന് പ്രസ്താവിച്ചു.

ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക, ഹോങ്കോംഗ്, ബോട്‌സ്വാന എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിന്ന് വരുന്നതോ കടക്കുന്നതോ ആയ എല്ലാ അന്താരാഷ്‌ട്ര യാത്രക്കാരെയും കർശനമായി സ്‌ക്രീനിംഗും പരിശോധനയും നടത്താൻ അദ്ദേഹം എല്ലാ സംസ്ഥാനങ്ങളോടും കേന്ദ്ര ഭരണ പ്രദേശങ്ങളോടും ആവശ്യപ്പെട്ടു.

“ഈ രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്ന് യാത്ര ചെയ്യുന്നതും കടന്നുപോകുന്നതുമായ എല്ലാ അന്താരാഷ്ട്ര യാത്രക്കാരും അന്തർദേശീയ ആഗമനത്തിനുള്ള പുതുക്കിയ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങളിൽ സൂചിപ്പിച്ചിരിക്കുന്ന മറ്റ് ‘അപകടസാധ്യതയുള്ള’ രാജ്യങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ളവരും കർശനമായ സ്ക്രീനിംഗിനും പരിശോധനയ്ക്കും വിധേയമാക്കേണ്ടത് അത്യാവശ്യമാണ്. അവരുടെ കോൺടാക്റ്റുകളും ട്രാക്ക് ചെയ്യുകയും ടെസ്റ്റ് ചെയ്യുകയും വേണം,” കത്തില്‍ പറയുന്നു.

പോസിറ്റീവ് ആയി മാറുന്ന യാത്രക്കാരുടെ സാമ്പിളുകൾ നിയുക്ത ഐ‌ജി‌എസ്‌എൽ‌എസിലേക്കോ ജീനോം സീക്വൻസിംഗ് ലബോറട്ടറികളിലേക്കോ ഉടനടി അയച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കാനും ഭൂഷൺ അവരോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു.

“ഈ വേരിയന്റിന് ഗണ്യമായി ഉയർന്ന മ്യൂട്ടേഷനുകളുണ്ടെന്ന് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെടുന്നു, അതിനാൽ അടുത്തിടെ ഇളവ് വരുത്തിയ വിസ നിയന്ത്രണങ്ങളും അന്താരാഷ്ട്ര യാത്രകൾ തുറന്നതും കണക്കിലെടുത്ത് രാജ്യത്തിന് ഗുരുതരമായ പൊതുജനാരോഗ്യ പ്രത്യാഘാതങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കുന്നു,” കത്തിൽ പറയുന്നു.

“MoHFW മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ അനുസരിച്ച് നിയന്ത്രണ നടപടികൾ കർശനമായി നടപ്പിലാക്കുന്നത് ഉറപ്പാക്കുന്നതിനും VoC/Vols-ന്റെ വ്യാപനവും കേസുകളുടെ ക്ലസ്റ്ററുകൾ രൂപീകരിക്കുന്നതും തടയുന്നതിന് സംസ്ഥാനങ്ങളും കേന്ദ്ര ഭരണ പ്രദേശങ്ങളും സമഗ്രമായ ടെസ്റ്റ്-ട്രാക്ക് ട്രീറ്റ്-വാക്സിനേറ്റ് തത്വം പാലിക്കുന്നത് നിർണായകമാണ്.” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

പുതിയ സ്‌ട്രെയിൻ B.1.1.529, അതിന്റെ ശാസ്ത്രീയ നാമം, ‘ബോട്‌സ്വാന’യിൽ ഉയർന്നുവന്നതാണെന്നും ഒടുവിൽ ‘നു’ എന്ന് പേരിടാമെന്നും വിശ്വസിക്കപ്പെടുന്നു. ഇതുവരെ, ഈ മൂന്ന് രാജ്യങ്ങളിലായി 10 കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട് – മൂന്ന് ബോട്സ്വാനയിലും ആറ് ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയിലും ഒരെണ്ണം ഹോങ്കോങ്ങിലും.

വേരിയന്റിന് 32 മ്യൂട്ടേഷനുകൾ ഉണ്ട്, അവയിൽ പലതും ഇത് വളരെ വേഗം വ്യാപരിക്കാവുന്നതും വാക്സിൻ പ്രതിരോധശേഷിയുള്ളതുമാണെന്ന് നിർദ്ദേശിക്കുന്നു. കൂടാതെ, മറ്റേതൊരു വകഭേദത്തേക്കാളും അതിന്റെ സ്പൈക്ക് പ്രോട്ടീനിൽ കൂടുതൽ മാറ്റങ്ങളുണ്ടെന്നും റിപ്പോര്‍ട്ടുകളില്‍ പറയുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment