ശീതകാല സമ്മേളനം: കർഷക പ്രശ്‌നങ്ങളും ചൈനീസ് ആക്രമണവും വിലക്കയറ്റവും ഉന്നയിക്കാൻ കോൺഗ്രസ് തയ്യാറെടുക്കുന്നു

ന്യൂഡൽഹി: പാർലമെന്റിന്റെ ശീതകാല സമ്മേളനത്തിൽ നരേന്ദ്രമോദിയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ബി.ജെ.പി സർക്കാരിനെതിരെ ആഞ്ഞടിക്കാന്‍ പാർട്ടി തയ്യാറാണെന്ന് സോണിയാ ഗാന്ധിയുടെ വസതിയിൽ ചേർന്ന കോൺഗ്രസ് പാർട്ടിയുടെ പാർലമെന്ററി സ്ട്രാറ്റജി ഗ്രൂപ്പ് യോഗത്തിന് ശേഷം കോൺഗ്രസ് നേതാവ് മല്ലികാർജുൻ ഖാർഗെ പറഞ്ഞു. ചൈനീസ് ആക്രമണം മുതൽ പണപ്പെരുപ്പം വരെയുള്ള വിഷയങ്ങളിലാണ് ബിജെപിക്കെതിരെയുള്ള ആരോപണം.

നവംബർ 29 ന് പാർലമെന്റിന്റെ ശീതകാല സമ്മേളനത്തിന്റെ ആദ്യ ദിവസം, എംഎസ്പി ഉൾപ്പെടെയുള്ള കർഷക പ്രശ്നങ്ങൾ കോൺഗ്രസ് ഉന്നയിക്കും. ലഖിംപൂർ ഖേരി സംഭവത്തിൽ പങ്കാളിയായ കേന്ദ്രമന്ത്രി അജയ് കുമാർ മിശ്രയെ മന്ത്രിസഭയിൽ നിന്ന് പുറത്താക്കാനും ആവശ്യപ്പെടും.

ഈ വിഷയങ്ങളിൽ പാർലമെന്റിൽ പ്രതിപക്ഷ പാർട്ടികളെ ഒരുമിച്ച് കൊണ്ടുവരാനുള്ള ശ്രമത്തിന്റെ ഭാഗമായി കോൺഗ്രസ് വിവിധ പാർട്ടികളുടെ നേതാക്കളെ വിളിക്കുമെന്ന് രാജ്യസഭയിലെ പ്രതിപക്ഷ നേതാവ് മല്ലികാർജുൻ ഖാർഗെ പറഞ്ഞു.

‘കോൺഗ്രസ് പ്രധാന പ്രതിപക്ഷ പാർട്ടിയാണ്. ഈ വിഷയങ്ങളിൽ പ്രതിപക്ഷ പാർട്ടികൾ ഒന്നിച്ച് സംസാരിക്കുന്നതിന് ഞങ്ങൾ എല്ലാ ആത്മാർത്ഥതയോടെയും ഞങ്ങളുടെ കടമ നിർവഹിക്കാൻ ശ്രമിക്കും,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു. കോൺഗ്രസ് നേതാക്കൾ തൃണമൂൽ കോൺഗ്രസിൽ ചേരുന്നതിനെക്കുറിച്ച്, സംഘടനാ പോരാട്ടങ്ങൾ എല്ലായ്‌പ്പോഴും നടന്നിട്ടുണ്ടെന്നും ഇപ്പോൾ അഭിപ്രായം പറഞ്ഞിട്ട് കാര്യമില്ലെന്നും ഖാർഗെ പറഞ്ഞു.

“പാർലമെന്റിന്റെ വേദിയിൽ ഒരുമിച്ച് പോരാടേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്, പാർട്ടിക്ക് വ്യത്യസ്ത ആശയങ്ങളുണ്ടാകാം, എന്നാൽ ബിജെപിയെ നേരിടുക എന്നതാണ് ഞങ്ങളുടെ പൊതുലക്ഷ്യം,” ഫ്ലോർ ലീഡർമാരുടെ കോർ കമ്മിറ്റി യോഗത്തിൽ രാഹുൽ ഗാന്ധി പറഞ്ഞിരുന്നു.

അതിനിടെ, കോൺഗ്രസ് നേതാക്കളായ എകെ ആന്റണി, ആനന്ദ് ശർമ, മല്ലികാർജുൻ ഖാർഗെ, അധീർ രഞ്ജൻ ചൗധരി, കെസി വേണുഗോപാൽ, കെ സുരേഷ്, രവ്‌നീത് ബിട്ടു, ജയറാം രമേശ് എന്നിവർ പാർട്ടിയുടെ പാർലമെന്റ് സ്ട്രാറ്റജി ഗ്രൂപ്പിന്റെ യോഗത്തിനായി 10 ജൻപഥിൽ എത്തി.

വരാനിരിക്കുന്ന പാർലമെന്റിന്റെ ശീതകാല സമ്മേളനത്തിൽ കൊവിഡ്-19 ദുരുപയോഗം, കൊറോണ വൈറസ് നഷ്ടപരിഹാരം, വിലക്കയറ്റം, കർഷകരുടെ പ്രതിഷേധം തുടങ്ങിയ വിഷയങ്ങൾ ശക്തമായി ഉന്നയിക്കാനാണ് കോൺഗ്രസ് പദ്ധതിയിടുന്നത്.

കൊവിഡ് 19 ഇരകൾക്ക് നഷ്ടപരിഹാരം ആവശ്യപ്പെട്ട് കോൺഗ്രസ് ഭരിക്കുന്ന സംസ്ഥാനങ്ങളിലെ മുഖ്യമന്ത്രിമാർ കേന്ദ്രത്തിന് കത്തെഴുതുമെന്ന് പാർട്ടി വൃത്തങ്ങൾ അറിയിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment