സംസ്ഥാന ശിശുക്ഷേമ കൗൺസിൽ ജനറൽ സെക്രട്ടറി ഷിജു ഖാനെ സിപിഎം പിന്തുണച്ചതിന് പിന്നാലെ തിരിച്ചടിച്ച് അനുപമ

തിരുവനന്തപുരം: അനുപമ എസ് ചന്ദ്രന്റെ കുഞ്ഞിന്റെ കാര്യത്തിൽ ദത്തെടുക്കൽ മാനദണ്ഡങ്ങൾ ലംഘിച്ചെന്നാരോപിച്ച് കേരള സംസ്ഥാന ശിശുക്ഷേമ സമിതി (കെഎസ്സിസിഡബ്ല്യു) ജനറൽ സെക്രട്ടറി ജെഎസ് ഷിജു ഖാനെതിരെ വിമർശനം ഉയരുന്നതിനിടെ, യുവ പാർട്ടി നേതാവിന് പിന്നിൽ ശക്തമായി നിലയുറപ്പിച്ച് സിപിഎം.

ദത്തെടുക്കൽ കേസിൽ ചൈൽഡ് വെൽഫെയർ കമ്മിറ്റിക്കും (സിഡബ്ല്യുസി) കെഎസ്‌സിസിഡബ്ല്യുവിനും പിഴവ് സംഭവിച്ചിട്ടില്ലെന്നും, ഷിജുവിനെതിരായ ആരോപണങ്ങൾ തെളിയുന്നത് വരെ അദ്ദേഹത്തിനെതിരെ നടപടിയുണ്ടാകില്ലെന്നും സിപിഎം തിരുവനന്തപുരം ജില്ലാ സെക്രട്ടറി ആനാവൂർ നാഗപ്പൻ പറഞ്ഞു.

വനിതാ ശിശു വികസന വകുപ്പ് ഡയറക്ടർ ടി വി അനുപമ സമർപ്പിച്ച റിപ്പോർട്ടിൽ കെഎസ്‌സി‌സി‌ഡബ്ല്യുവിനെതിരെ പ്രതികൂലമായ പരാമർശങ്ങൾ അടങ്ങിയ റിപ്പോർട്ടിലെ കണ്ടെത്തലുകളെ കുറിച്ച് അറിവില്ലെന്ന് ആനാവൂർ അവകാശപ്പെട്ടു. വിവാഹേതര ബന്ധങ്ങളിലുണ്ടാകുന്ന കുട്ടികളെ അംഗീകരിക്കുന്ന നടപടി പാര്‍ട്ടിക്കില്ലെന്നും എന്നാൽ അനുപമയ്ക്ക് കുട്ടിയെ തിരികെ ലഭിക്കണമെന്ന അഭിപ്രായമാണ് പാർട്ടിയുടേതെന്നും ആനാവൂർ പറഞ്ഞു.

ദത്തെടുക്കൽ വിവാദത്തിൽ ആനവൂരും കുറ്റക്കാരനാണെന്നും അതിനാൽ ഷിജുവിനെ സംരക്ഷിക്കാൻ ശ്രമിക്കുകയാണെന്നും അനുപമ പ്രസ്താവനയോട് പ്രതികരിച്ചു. കേസിലെ തന്റെ പങ്ക് പുറത്തുവരുമെന്ന് ആനാവൂർ ഭയക്കുന്നുണ്ടാകാം, അതുകൊണ്ടാണ് ഷിജുവിനെ സംരക്ഷിക്കുന്നതെന്നും അനുപമ പറഞ്ഞു.

ഷിജുവിനും സിഡബ്ല്യുസി ചെയർപേഴ്സൺ എൻ സുനന്ദയ്ക്കുമെതിരായ പ്രതിഷേധം തുടരുമെന്നും പ്രതിഷേധ രീതി മാറ്റുന്നത് പിന്നീട് തീരുമാനിക്കുമെന്നും അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

അനുപമയുടെ കുഞ്ഞിനെ ദത്തെടുക്കുന്ന നടപടികളിൽ ശിശുക്ഷേമ സമിതിയുടെയും (CWC) കേരള സ്റ്റേറ്റ് കൗൺസിൽ ഫോർ ചൈൽഡ് വെൽഫെയറിന്റെയും (KSCCW) വീഴ്ചകൾ വകുപ്പുതല അന്വേഷണത്തിൽ കണ്ടെത്തിയിരുന്നു. സിഡബ്ല്യുസി ചെയർപേഴ്സൺ എൻ സുനന്ദ, കെഎസ്സിസിഡബ്ല്യു ജനറൽ സെക്രട്ടറി ഷിജു ഖാൻ എന്നിവർക്കെതിരെയാണ് വനിതാ ശിശുക്ഷേമ വകുപ്പിന്റെ റിപ്പോർട്ട് വിവാദത്തിൽ അവർ വഹിച്ച പങ്ക് വിരൽ ചൂണ്ടുന്നത്.

അനുപമ നൽകിയ പരാതികൾ അറിഞ്ഞപ്പോഴും ഈ രണ്ട് ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള രണ്ട് സംഘടനകളും ദത്തെടുക്കൽ നടപടികളുമായി ബോധപൂർവം മുന്നോട്ട് പോയെന്നാണ് റിപ്പോർട്ട്. കുട്ടിയുടെ മേലുള്ള തന്റെ അവകാശവാദം അട്ടിമറിക്കാനുള്ള സംഘടിത ശ്രമങ്ങൾ നടന്നതായി അമ്മ അനുപമ എസ് ചന്ദ്രൻ ഉന്നയിച്ച ആരോപണങ്ങൾ ഈ കണ്ടെത്തലുകൾ സ്ഥിരീകരിക്കുന്നു.

ബുധനാഴ്ച, വനിതാ ശിശുക്ഷേമ വകുപ്പ് ഡയറക്ടർ ടി വി അനുപമ സമർപ്പിച്ച വകുപ്പുതല അന്വേഷണത്തിൽ അനുപമയുടെ ദത്തെടുക്കൽ നടപടികളിൽ ശിശുക്ഷേമ സമിതിയുടെയും (CWC) കേരള സംസ്ഥാന ശിശുക്ഷേമ സമിതിയുടെയും (KSCCW) വീഴ്ചകൾ കണ്ടെത്തിയിരുന്നു. സിഡബ്ല്യുസി ചെയർപേഴ്സൺ എൻ സുനന്ദയ്ക്കും കെഎസ്സിസിഡബ്ല്യു ജനറൽ സെക്രട്ടറി ഷിജു ഖാനുമെതിരെ വനിതാ ശിശുക്ഷേമ വകുപ്പിന്റെ റിപ്പോർട്ട് അവരുടെ പങ്കിലേക്കാണ് വിരൽ ചൂണ്ടുന്നത്.

അനുപമ നൽകിയ പരാതികൾ അറിഞ്ഞപ്പോഴും ഈ രണ്ട് ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള രണ്ട് സംഘടനകളും ദത്തെടുക്കൽ നടപടികളുമായി ബോധപൂർവം മുന്നോട്ട് പോയെന്നാണ് റിപ്പോർട്ട്. കുട്ടിയുടെ മേലുള്ള തന്റെ അവകാശവാദം അട്ടിമറിക്കാനുള്ള സംഘടിത ശ്രമങ്ങൾ നടന്നതായി ജീവശാസ്ത്രപരമായ അമ്മ അനുപമ എസ് ചന്ദ്രൻ ഉന്നയിച്ച ആരോപണങ്ങൾ ഈ കണ്ടെത്തലുകൾ സ്ഥിരീകരിക്കുന്നു.

റിപ്പോർട്ട് അനുസരിച്ച്, സിഡബ്ല്യുസി ആന്ധ്രാപ്രദേശിൽ നിന്നുള്ള ദമ്പതികൾക്ക് വളർത്തു പരിചരണത്തിനായി നൽകിയ കുട്ടിയെ തിരികെ കൊണ്ടുവന്ന് അനുപമയുടെ അവകാശവാദത്തിന്റെ സത്യാവസ്ഥ പരിശോധിക്കാൻ ഡിഎൻഎ ടെസ്റ്റ് നടത്തേണ്ടതായിരുന്നു. പകരം, ദത്തെടുക്കൽ നടപടിക്രമങ്ങൾ പൂർത്തിയാക്കുന്നതിനുള്ള നടപടിക്രമത്തിന്റെ ഭാഗമായി CWC കുടുംബ കോടതിയിൽ സത്യവാങ്മൂലം സമർപ്പിച്ചു. അനുപമ തന്റെ അവകാശവാദവുമായി KSCCW യെ സമീപിച്ച് അഞ്ച് ദിവസത്തിന് ശേഷം ഓഗസ്റ്റ് 16 നാണ് സത്യവാങ്മൂലം സമർപ്പിച്ചതെന്ന് തെളിയിക്കുന്ന രേഖകൾ കണ്ടെത്തി.

ഏപ്രിൽ 19 ന് അവിവാഹിതയായ അനുപമ കുഞ്ഞിന് ജന്മം നൽകി. ഒക്ടോബർ 22 ന് കുട്ടിയെ ദത്തെടുക്കാൻ പിതാവ് പി എസ് ജയചന്ദ്രൻ കേരള സ്റ്റേറ്റ് കൗൺസിൽ ഫോർ ചൈൽഡ് വെൽഫെയർ (കെഎസ്‌സി‌സി‌ഡബ്ല്യു) ന് വിട്ടുകൊടുത്തുവെന്ന് അവർ ആരോപിച്ചു. ഈ വര്‍ഷം ഏപ്രിൽ 19 ന് അവർ പോലീസിൽ ഔപചാരികമായി പരാതി നൽകി. എന്നാൽ, വിഷയം വലിയ വിവാദമായതോടെ പ്രഥമവിവര റിപ്പോർട്ട് സമർപ്പിക്കാൻ പൊലീസിന് ആറുമാസമെടുത്തു. നീതി ലഭിക്കാൻ അനുപമയ്ക്ക് നിരാഹാര സമരമുൾപ്പെടെ പരസ്യമായ സമരങ്ങൾ നടത്തേണ്ടിവന്നു.

അനുപമയുടെ അച്ഛന്‍ ജയചന്ദ്രന്റെ മുന്‍‌കൂര്‍ ജാമ്യാപേക്ഷ കോടതി തള്ളി

അതിനിടെ, കേസിലെ ഒന്നാം പ്രതിയായ അനുപമയുടെ അച്ഛൻ ജയചന്ദ്രന്റെ മുൻ‌കൂർ ജാമ്യാപേക്ഷ തിരുവനന്തപുരം അഡീഷണൽ സെഷൻസ് കോടതി തള്ളി. അമ്മ അറിയാതെ വ്യാജ രേഖകളുണ്ടാക്കി കുട്ടിയെ ദത്ത് നൽകിയ കേസിൽ അനുപമയുടെ അച്ഛനും അമ്മയും ബന്ധുക്കളുമടക്കം ആറ് പേരാണ് പ്രതികൾ. ഇതിൽ അനുപമയുടെ അമ്മയുൾപ്പെടെ അഞ്ച് പേർക്ക് നേരത്തെ മുൻകൂർ ജാമ്യം അനുവദിച്ചിരുന്നു.

ആന്ധ്രാ പ്രദേശിൽ നിന്നുള്ള ദമ്പതികളായിരുന്നു കുഞ്ഞിനെ ദത്ത് എടുത്തത്. ഡിഎൻ എ പരിശോധനയിലൂടെ കുഞ്ഞ് അനുപമയുടേയും അജിത്തിന്റേതുമാണെന്ന് വ്യക്തമായി. ഇതോടെ കുഞ്ഞിനെ അനുപമയ്ക്ക് കോടതിയിടപെട്ട് വിട്ടു നൽകി.

കുഞ്ഞിനെ തിരിച്ചുകിട്ടിയെങ്കിലും കുറ്റക്കാർക്കെതിരെ നടപടിയെന്ന ആവശ്യത്തിൽ അനുപമ ഉറച്ച് നിൽക്കുകയാണ്. വനിത ശിശുവികസന ഡയറക്ടർ ടി.വി.അനുപമയുടെ റിപ്പോർട്ടിൽ ദത്ത് നടപടികളിൽ ശിശുക്ഷേമ സമിതിക്കും സിഡബ്ല്യൂസിക്കും ഗുരുതരവീഴ്ചയുണ്ടായി എന്നാണുള്ളത്. ഇതിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ സർക്കാർ നടപടിയുണ്ടാകുമോയെന്നതിൽ വ്യക്തതയില്ല.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment