ടോക്കിയോ ഒളിമ്പിക്‌സ് താരം രവി ദാഹിയക്ക് ഡൽഹി സർക്കാർ രണ്ട് കോടി രൂപ സമ്മാനം നൽകി

ന്യൂഡൽഹി: ടോക്കിയോ ഒളിമ്പിക്‌സ് വെള്ളി മെഡൽ ജേതാവ് രവി ദാഹിയയെ ഡൽഹി മുഖ്യമന്ത്രി അരവിന്ദ് കെജ്‌രിവാൾ വ്യാഴാഴ്ച രണ്ട് കോടി രൂപയുടെ ‘സമ്മാൻ രാശി’ സമ്മാനിച്ച് ആദരിച്ചു. ഗുസ്തിക്കാരനെ കായിക വകുപ്പിൽ അസിസ്റ്റന്റ് ഡയറക്ടറായി നിയമിക്കുകയും ചെയ്തു.

ഡയറക്‌ടറേറ്റ് ഓഫ് എജ്യുക്കേഷൻ ആൻഡ് സ്‌പോർട്‌സ് സംഘടിപ്പിച്ച ചടങ്ങിൽ, 2020ലെ ടോക്കിയോ ഒളിമ്പിക്‌സിലും പാരാലിമ്പിക്‌സിലും ഇന്ത്യയെ പ്രതിനിധീകരിച്ച് ഡൽഹിയിൽ നിന്നുള്ള മെഡൽ ജേതാക്കളെയും കായിക താരങ്ങളെയും ഡൽഹി സർക്കാർ ആദരിച്ചു.

ദാഹിയയെ കൂടാതെ, വെങ്കല മെഡൽ ജേതാവായ പാരാലിമ്പ്യൻ ശരദ് കുമാർ, ഒളിമ്പിക്‌സിലും പാരാലിമ്പിക് ഗെയിംസിലും ഇന്ത്യയെ പ്രതിനിധീകരിച്ചതിന് അത്‌ലറ്റുമാരായ സിമ്രാൻ, സാർത്ഥക് ഭാംബ്രി, അമോദ് ജേക്കബ്, കാശിഷ് ​​ലക്ര എന്നിവരെയും കെജ്‌രിവാൾ ആദരിച്ചു.

“ഇന്ന് ഞങ്ങൾക്ക് അങ്ങേയറ്റം ആഹ്ലാദകരമായ ദിവസമാണ്, കാരണം നമ്മുടെ രാജ്യത്തെ ആറ് വീരന്മാരെ ഞങ്ങൾ ആദരിക്കുന്നു. ഡൽഹിയിലെ രണ്ട് കോടി ജനങ്ങൾ ഞങ്ങൾക്ക് കുടുംബത്തെപ്പോലെയാണെന്ന് ഞങ്ങൾ എപ്പോഴും പറയാറുണ്ട്. ഞങ്ങളുടെ കുടുംബത്തിലെ ഒരു കുട്ടി എന്തെങ്കിലും മികവ് പുലർത്തുമ്പോൾ, മുഴുവൻ കുടുംബവും. സന്തോഷവും അഭിമാനവും തോന്നുന്നു,” കെജ്‌രിവാൾ ഉദ്ധരിച്ച് പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

“അതുപോലെ, ഞങ്ങളുടെ കുടുംബത്തിലെ ഈ ആറ് കുട്ടികളും ദേശീയ അന്തർദേശീയ തലങ്ങളിൽ രാജ്യത്തിന് അഭിമാനം നൽകി. നമ്മുടെ മിടുക്കരായ അത്‌ലറ്റുകൾക്ക് അവരുടെ അസാധാരണ നേട്ടങ്ങൾക്കും നമ്മുടെ രാജ്യത്തിന് പേര് കൊണ്ടുവന്നതിനും നന്ദി പറയാനുള്ള ഒരു മാധ്യമം മാത്രമാണ് ഈ ചടങ്ങ്,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

2020ലെ ടോക്കിയോ ഒളിമ്പിക്‌സിൽ വെള്ളി മെഡൽ നേടിയതിന് ഗുസ്തി താരം ദാഹിയക്ക് 2 കോടി രൂപയുടെ ചെക്ക് നൽകിയപ്പോൾ, പാരാലിമ്പിക്‌സിൽ ഹൈജമ്പിൽ വെങ്കലം നേടിയതിന് അത്‌ലറ്റ് ശരദ് കുമാറിന് ഒരു കോടി രൂപയുടെ ചെക്ക് കൈമാറി.

കാശിഷ് ​​ലക്ര, സിമ്രാൻ എന്നിവർക്ക് 10 ലക്ഷം രൂപ വീതവും സാർത്തക് ഭാംബ്രി, അമോദ് ജേക്കബ് എന്നിവർക്ക് അഞ്ച് ലക്ഷം രൂപ വീതവും ചെക്ക് കൈമാറിയതായി ഔദ്യോഗിക പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു.

തന്റെ ഗവൺമെന്റിന് സ്‌പോർട്‌സ് ഒരു ‘മുൻഗണനയാണ്’ എന്ന വസ്തുതയ്ക്ക് കേജ്‌രിവാൾ അടിവരയിട്ടു, കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് വർഷങ്ങളായി അവർ ‘പ്ലേ ആൻഡ് പ്രോഗ്രസ് സ്കീം’, ‘മിഷൻ എക്‌സലൻസ് സ്കീം’ എന്നിവയുൾപ്പെടെ നിരവധി നടപടികൾ നടപ്പിലാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

‘പ്ലേ ആൻഡ് പ്രോഗ്രസ്’ പദ്ധതി പ്രകാരം സ്‌കൂൾ തലത്തിലുള്ള കായിക താരങ്ങൾക്ക് 3 ലക്ഷം രൂപ വരെയും മികച്ച പ്രകടനം നടത്തുന്ന കായിക താരങ്ങൾക്ക് മിഷൻ എക്‌സലൻസ് സ്കീമിൽ 16 ലക്ഷം രൂപ വരെയും ധനസഹായം നൽകുന്നുണ്ട്.

“സ്പോർട്സ് ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചർ വളരെ വലിയ തലത്തിലേക്ക് വികസിപ്പിക്കാൻ പോകുകയാണ്, അതിനുള്ള പ്രവർത്തനങ്ങൾ ഇതിനകം പുരോഗമിക്കുകയാണ്.. സ്പോർട്സ് കോംപ്ലക്സുകളും എയർകണ്ടീഷൻ ചെയ്ത ഗുസ്തി ഗ്രൗണ്ടുകളും സഹിതം ചില പ്രദേശങ്ങളിൽ മനോഹരമായ ഫുട്ബോൾ ഗ്രൗണ്ടുകൾ നിർമ്മിക്കുന്നുണ്ട്. ഇത് ഡൽഹിയിലുടനീളം നടക്കുന്നു. ഈ രാജ്യത്തെ ജനങ്ങളെ അറിയിക്കാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു, ഇത് ഡൽഹിയിലെ ജനങ്ങൾക്ക് വേണ്ടി മാത്രമുള്ളതല്ല – മറിച്ച് നിങ്ങൾക്കെല്ലാവർക്കും വേണ്ടിയുള്ളതാണ്,” കേജ്രിവാള്‍ പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment