ആന്റണി പെരുമ്പാവൂരടക്കം മൂന്ന് ചലച്ചിത്ര നിർമ്മാതാക്കളുടെ വീടുകളിലും സ്ഥാപനങ്ങളിലും ആദായനികുതി വകുപ്പിന്റെ റെയ്ഡ്; കള്ളപ്പണം വെളുപ്പിക്കലുമായി ബന്ധപ്പെട്ടാണെന്ന് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍

കൊച്ചി: ആന്റണി പെരുമ്പാവൂർ ഉൾപ്പെടെ മലയാള സിനിമയിലെ മൂന്ന് മുഖ്യധാരാ നിർമ്മാതാക്കളുടെ കൊച്ചിയിലെ ഓഫീസുകളിൽ ആദായനികുതി വകുപ്പ് വെള്ളിയാഴ്ച പരിശോധന നടത്തി. നികുതി വെട്ടിപ്പ് നടന്നിട്ടില്ലെന്ന് ഉറപ്പാക്കാനുള്ള ‘സാധാരണ പരിശോധന’യാണിതെന്ന് ഐടി ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു.

ആശിർവാദ് സിനിമാസിന്റെ ആന്റണി പെരുമ്പാവൂർ, എജെ ഫിലിം കമ്പനിയിലെ ആന്റോ ജോസഫ്, മാജിക് ഫ്രെയിംസിന്റെ ലിസ്റ്റിൻ സ്റ്റീഫൻ എന്നിവരുടെ കൊച്ചിയിലെ ഓഫീസുകളിലാണ് പരിശോധന നടത്തിയത്. വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെ മുതൽ തുടങ്ങിയ പരിശോധന വൈകിട്ട് വരെ തുടർന്നു. “ഈ നിർമ്മാതാക്കൾ അടുത്ത മാസങ്ങളിൽ അവരുടെ നികുതി വിശദാംശങ്ങൾ ഫയൽ ചെയ്തിരുന്നു. നികുതി വെട്ടിപ്പ് നടന്നിട്ടില്ലെന്ന് ഉറപ്പാക്കാൻ ഞങ്ങൾ അവരുടെ ഓഫീസുകളിൽ പരിശോധന നടത്തി. സിനിമാ വ്യവസായം പലപ്പോഴും വിദേശത്ത് നിന്ന് നിക്ഷേപം ആകർഷിക്കുന്നതിനാൽ, ഞങ്ങൾ അത്തരം പരിശോധനകൾ പതിവായി നടത്താറുണ്ട്. കള്ളപ്പണം വെളുപ്പിക്കാനാണ് പലപ്പോഴും സിനിമാ വ്യവസായത്തെ ഉപയോഗിക്കുന്നത്,” ഒരു ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു.

അതേസമയം, ഒടിടി പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകളിൽ നിന്ന് ഈ നിർമ്മാതാക്കൾക്ക് ലഭിച്ച പണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ടാണ് പരിശോധന എന്ന് റിപ്പോർട്ടുകളുണ്ട്. എന്നാല്‍, ഈ നിർമ്മാതാക്കളുടെയും അവരുടെ പ്രൊഡക്ഷൻ ഹൗസുകളുടെയും വരുമാനം സംബന്ധിച്ച എല്ലാ വിശദാംശങ്ങളും ശേഖരിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് ഐടി ഉദ്യോഗസ്ഥർ അവകാശപ്പെട്ടു. “ഒടിടി പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകൾ വഴിയോ സിനിമാ തിയേറ്ററുകളിലോ സിനിമ റിലീസ് ചെയ്യണമോ എന്ന് തീരുമാനിക്കേണ്ടത് നിർമ്മാതാക്കളാണ്. ഈ നിർമ്മാതാക്കൾ അവർക്ക് ലഭിച്ച വരുമാനത്തെക്കുറിച്ചും അതിൽ എന്തെങ്കിലും ക്രമക്കേട് നടന്നിട്ടുണ്ടോയെന്നും വെളിപ്പെടുത്തിയ നികുതി വിശദാംശങ്ങൾ ഞങ്ങൾ പരിശോധിക്കുന്നു. വരുമാനം മാത്രമല്ല. OTT പ്ലാറ്റ്ഫോം, എന്നാൽ അവരുടെ ചെലവ് സംബന്ധിച്ച വിശദാംശങ്ങളും ശേഖരിച്ചിട്ടുണ്ട്,” ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു.

‘മരക്കാർ അറബിക്കടലിന്റെ സിംഹം’ എന്ന ബിഗ് ബജറ്റ് ചിത്രം റിലീസിന് ഒരുങ്ങുന്ന നടൻ മോഹൻലാലിന്റെ വിശ്വസ്തനാണ് ആന്റണി പെരുമ്പാവൂർ. ഫഹദ് ഫാസിൽ നായകനായ മാലിക്, പൃഥ്വിരാജിന്റെ ‘കോൾഡ് കേസ്’ തുടങ്ങിയ OTT-റിലീസായ സിനിമകൾ ഉൾപ്പെടെ നിരവധി ബോക്‌സോഫീസ് ഹിറ്റ് സിനിമകൾ കേരളത്തിൽ നിർമ്മിച്ചത് ആന്റോ ജോസഫിന്റെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള എജെ ഫിലിം കമ്പനിയാണ്. കെട്ടിയോളാണ് എന്റെ മാലാഖ, ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസൻസ്, മോഹൻ കുമാർ ഫാൻസ് തുടങ്ങിയ സിനിമകൾ നിർമ്മിച്ച ബാനറാണ് ലിസ്റ്റിൻ സ്റ്റീഫന്റെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള മാജിക് ഫ്രെയിംസ്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment