അടുത്ത മാസത്തെ പരമ്പരയ്ക്ക് മുന്നോടിയായി സിഎസ്എയും ബിസിസിഐയും ബന്ധപ്പെട്ടു; ഇന്ത്യ എ പര്യടനം തുടരും

തങ്ങളുടെ രാജ്യത്തിന്റെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിൽ COVID-19 സ്ഥിതിഗതികൾ നിരീക്ഷിച്ചു വരികയാണെന്നും വികസനത്തെക്കുറിച്ച് ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റ് കൺട്രോൾ ബോർഡിനെ (ബിസിസിഐ) അറിയിക്കുമെന്നും ക്രിക്കറ്റ് ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക പറയുന്നു. മൂന്ന് ടെസ്റ്റുകളും മൂന്ന് ഏകദിനങ്ങളും നാല് ടി20 മത്സരങ്ങളും ഡിസംബർ പകുതി മുതൽ ഇന്ത്യ കളിക്കും.

അടുത്ത മാസം പ്രോട്ടീസിനെതിരായ ഇന്ത്യയുടെ പരമ്പരയ്ക്ക് മുന്നോടിയായി, തങ്ങളുടെ രാജ്യത്തിന്റെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിൽ സ്ഥിതിഗതികൾ നിരീക്ഷിച്ചു വരികയാണെന്നും സംഭവവികാസങ്ങൾക്കിടയിൽ ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റ് കൺട്രോൾ ബോർഡിനെ (ബിസിസിഐ) അറിയിക്കുമെന്നും ക്രിക്കറ്റ് സൗത്ത് ആഫ്രിക്ക (സിഎസ്എ) വെള്ളിയാഴ്ച അറിയിച്ചു. രാജ്യത്ത് കൊവിഡ്-19 ന്റെ ഒരു പുതിയ വകഭേദം പടരുമോ എന്ന ഭയം നിലനില്‍ക്കുന്നു.

പുതിയ കോവിഡ് -19 വേരിയന്റ് ലോകമെമ്പാടും പരിഭ്രാന്തി സൃഷ്ടിച്ചു, മാത്രമല്ല ഈ ആഴ്ച ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയിലും അതിന്റെ സാന്നിധ്യം അനുഭവപ്പെട്ടു. പാൻഡെമിക്കിന്റെ നാലാമത്തെ തരംഗവും അടുത്ത ഏതാനും ആഴ്ചകൾക്കുള്ളിൽ ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയിൽ ഉയർന്നുവരുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

കൊവിഡ്-19 സംബന്ധമായ ഭയം കാരണം ഈ വർഷമാദ്യം മാഞ്ചസ്റ്ററിൽ ഒരു ടെസ്റ്റ് കളിക്കാൻ വിസമ്മതിച്ച ഇന്ത്യൻ പുരുഷ ക്രിക്കറ്റ് ടീം, ഡിസംബർ പകുതി മുതൽ നാല് വേദികളിലായി മൂന്ന് ടെസ്റ്റുകളും മൂന്ന് ഏകദിനങ്ങളും നാല് ടി20യും കളിക്കും – ജോഹന്നാസ്ബർഗ്, സെഞ്ചൂറിയൻ, പാർൾ, കേപ് ടൗൺ എന്നിവിടങ്ങളിലായിരിക്കുമത്.

രാജ്യത്തിന്റെ വടക്കൻ ഭാഗത്ത് കേസുകൾ വർദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്, കൂടാതെ ടെസ്റ്റ് പരമ്പരയ്ക്കുള്ള കുറച്ച് വേദികൾ പുതിയ വേരിയന്റിന്റെ വ്യാപനത്തിന് ഇരയാകാം.

“ഞങ്ങൾ ബിസിസിഐയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. ഈ ഘട്ടത്തിൽ ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയിലേക്കുള്ള ഇന്ത്യൻ പര്യടനത്തിന് യാതൊരു മുൻവിധിയുമില്ല. വൈറസ് പടരുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട സംഭവവികാസങ്ങൾ ഞങ്ങൾ നിരീക്ഷിക്കുകയും ബിസിസിഐയെ അറിയിക്കുകയും ചെയ്യും. CSA എന്ന നിലയിൽ ഞങ്ങൾ തുടരും. സന്ദർശകരായ എല്ലാ ടീമുകൾക്കും പ്രോട്ടീസ് കളിക്കാർക്കും ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാൻ സുരക്ഷിതമായ അന്തരീക്ഷം ഉറപ്പാക്കാൻ പ്രതിജ്ഞാബദ്ധമാണ്,” CSA മേധാവി ലോസൺ നൈഡൂ വെള്ളിയാഴ്ച വൈകുന്നേരം പറഞ്ഞു.

ഇന്ത്യൻ പുരുഷ ‘എ’ ടീമും നിലവിൽ ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയിലാണ്, ബ്ലൂംഫോണ്ടെയ്‌നിൽ ഇന്ന് സമനിലയിൽ അവസാനിച്ച ആദ്യ ചതുർദിന മത്സരം കളിക്കുന്നു. നവംബർ 29 നും ഡിസംബർ 6 നും ആരംഭിക്കുന്ന രണ്ട് നാല് ദിവസത്തെ മത്സരങ്ങൾ കൂടി ടീം കളിക്കും.

നിലവിൽ ബ്ലൂംഫോണ്ടെയ്നിൽ ആസ്ഥാനമായുള്ള സന്ദർശക ടീം, സിഎസ്‌എ അധികൃതരുമായും പ്രാദേശിക മെഡിക്കൽ ടീമുമായും നിരവധി മീറ്റിംഗുകൾ നടത്തുകയും മൂന്ന് മത്സരങ്ങളുടെ പരമ്പര പൂർത്തിയാക്കാൻ തീരുമാനിക്കുകയും ചെയ്തു.

“രണ്ട് സ്ഥലങ്ങൾക്കുമിടയിലുള്ള ദൂരം 1000 മൈലില്‍ കൂടുതലാണ്. ആരോഗ്യപരമായി പ്രശ്നങ്ങളൊന്നുമില്ലെന്ന് ഞങ്ങളോട് പറഞ്ഞു. ഞങ്ങൾ സിഎസ്‌എ ഉദ്യോഗസ്ഥരുമായും മെഡിക്കൽ ടീമുമായും ചർച്ച നടത്തി. ടീം ഹോട്ടലും ഗ്രൗണ്ട് ഏരിയയും അണുവിമുക്തമാക്കി, ഞങ്ങൾ’ ഒരു ബയോ ബബിളിലാണ്,” ടീം മാനേജർ അനിൽ പട്ടേൽ പറഞ്ഞു. ഈ ഘട്ടത്തിൽ, ഞങ്ങൾ തുടരാൻ തീരുമാനിച്ചതായും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ബിസിസിഐ അധികൃതരുമായും ഇന്ത്യ എ ടീം ചർച്ച നടത്തിയിട്ടുണ്ട്. രണ്ട് പുതിയ അംഗങ്ങളായ ദീപക് ചാഹറും ഇഷാൻ കിഷനും വ്യാഴാഴ്ച ടീമിൽ ചേർന്നു, ടീം ഡിസംബർ 10 ന് ഇന്ത്യയിലേക്ക് പുറപ്പെടും.

നേരത്തെ, ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയിൽ കണ്ടെത്തിയ പുതിയ കോവിഡ് വേരിയന്റ് കണക്കിലെടുത്ത് ബോട്സ്വാന, ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക, ഹോങ്കോംഗ് എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിന്നോ അതിലൂടെയോ യാത്ര ചെയ്യുന്ന അന്താരാഷ്ട്ര യാത്രക്കാരെക്കുറിച്ച് ജാഗ്രത പാലിക്കണമെന്ന് ഇന്ത്യൻ സർക്കാർ വ്യാഴാഴ്ച എല്ലാ സംസ്ഥാനങ്ങളോടും കേന്ദ്ര ഭരണ പ്രദേശങ്ങളോടും ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു.

സംസ്ഥാനങ്ങൾക്ക് അയച്ച കത്തിൽ ആരോഗ്യ സെക്രട്ടറി രാജേഷ് ഭൂഷൺ പറഞ്ഞു, “ഒരു കോവിഡ് -19 വേരിയന്റിന്റെ ഒന്നിലധികം കേസുകൾ — 8.1.1529 — ബോട്സ്വാന (മൂന്ന്), ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക (ആറ്) എന്നിവിടങ്ങളിൽ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടതായി NCDC ഇപ്പോൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. ) കൂടാതെ ഹോങ്കോംഗ് (ഒന്ന്) ഈ വേരിയന്റിന് ഗണ്യമായി ഉയർന്ന മ്യൂട്ടേഷനുകൾ ഉണ്ടെന്ന് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെടുന്നു, അതിനാൽ അടുത്തിടെ ഇളവ് വരുത്തിയ വിസ നിയന്ത്രണങ്ങളും അന്താരാഷ്ട്ര യാത്രകൾ തുറന്നതും കണക്കിലെടുത്ത് രാജ്യത്തിന് ഗുരുതരമായ പൊതുജനാരോഗ്യ പ്രത്യാഘാതങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കുന്നു.

“ഈ രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്ന് യാത്ര ചെയ്യുന്നതും കടന്നുപോകുന്നതുമായ എല്ലാ അന്താരാഷ്ട്ര യാത്രക്കാരും മറ്റ് ‘അപകടസാധ്യതയുള്ള’ രാജ്യങ്ങളും ഉൾപ്പെടെ കർശനമായ സ്ക്രീനിംഗിനും പരിശോധനയ്ക്കും വിധേയമാകേണ്ടത് അത്യന്താപേക്ഷിതമാണ്. ഈ അന്താരാഷ്ട്ര യാത്രക്കാരുടെ കോൺടാക്റ്റുകളും സൂക്ഷ്മമായി നിരീക്ഷിക്കുകയും പരിശോധിക്കുകയും വേണം.”

പാൻഡെമിക് കാരണം കഴിഞ്ഞ വർഷം ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയിലെ അന്താരാഷ്ട്ര ക്രിക്കറ്റും വളരെയധികം തടസ്സപ്പെട്ടിരുന്നു. ദക്ഷിണാഫ്രിക്കൻ ക്യാമ്പിലെ പോസിറ്റീവ് കേസുകൾ കാരണം ഇംഗ്ലണ്ട് ഏകദിന പരമ്പര കളിക്കാതെ ഒരു പര്യടനം ഉപേക്ഷിച്ചു, കൂടാതെ മൂന്ന് മത്സരങ്ങളുള്ള ടെസ്റ്റ് പരമ്പര കളിക്കാൻ ഓസ്‌ട്രേലിയ യാത്ര ചെയ്യാത്തതിനാൽ CSA ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ചിലവ് വന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment