പുതിയ കോവിഡ് വേരിയന്റ് പടരുന്നത് തടയാൻ ന്യൂയോർക്ക് ഗവര്‍ണ്ണര്‍ ‘ദുരന്ത അടിയന്തരാവസ്ഥ’ പ്രഖ്യാപിച്ചു

ന്യൂയോര്‍ക്ക്: പുതിയ COVID-19 അണുബാധകളുടെയും ആശുപത്രിവാസങ്ങളുടെയും വർദ്ധനവും, കൊറോണ വൈറസിന്റെ പുതുതായി തിരിച്ചറിഞ്ഞ ഒമിക്‌റോൺ വകഭേദങ്ങൾ പൊട്ടിപ്പുറപ്പെടുന്നത് തടയാനും സംസ്ഥാനത്ത് ന്യൂയോർക്ക് ഗവർണർ കാത്തി ഹോചുൾ “ദുരന്ത അടിയന്തരാവസ്ഥ” പ്രഖ്യാപിച്ചു.

ഡിസംബർ 3 മുതൽ ജനുവരി 15 വരെ പ്രാബല്യത്തിൽ വരുന്ന ഈ പ്രഖ്യാപനം, ന്യൂയോർക്കിനെ കോവിഡ് മഹാമാരിയ്ക്കെതിരെ പോരാടാനുള്ള ഉപകരണങ്ങള്‍ സ്വന്തമാക്കാനും ആശുപത്രി ശേഷിയും വാക്സിനേഷൻ ശ്രമങ്ങളും വർദ്ധിപ്പിക്കാനും ജീവനക്കാരുടെ ക്ഷാമം പരിഹരിക്കാനും അനുവദിക്കും.

“ഈ വരാനിരിക്കുന്ന ശൈത്യകാലത്ത് ഞങ്ങൾ സ്പൈക്കുകളുടെ മുന്നറിയിപ്പ് അടയാളങ്ങൾ കാണുന്നത് തുടരുന്നു, ന്യൂയോർക്ക് സ്റ്റേറ്റിൽ പുതിയ ഒമിക്‌റോൺ വേരിയന്റ് ഇതുവരെ കണ്ടെത്തിയിട്ടില്ലെങ്കിലും, അത് ഉടന്‍ വരുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു,” ഹോച്ചുൾ വെള്ളിയാഴ്ച പറഞ്ഞു.

ഈ ആഴ്ച ആദ്യം ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയിൽ ആദ്യമായി കണ്ടെത്തിയ ഒമിക്‌റോൺ വേരിയന്റിനെ തന്റെ ഓഫീസ് സൂക്ഷ്മമായി നിരീക്ഷിക്കുകയാണെന്ന് ഗവർണർ പറഞ്ഞു മണിക്കൂറുകൾക്ക് ശേഷമാണ് എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് ഉത്തരവ് വന്നത്. വാക്സിനേഷൻ നിരക്ക് മെച്ചപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടെങ്കിലും ന്യൂയോർക്കിൽ പുതിയ കേസുകളുടെ എണ്ണം അടുത്തിടെ വർദ്ധിച്ചു വരികയാണ്.

ന്യൂയോർക്ക് ടൈംസ് റിപ്പോര്‍ട്ട് അനുസരിച്ച് താങ്ക്സ്ഗിവിംഗ് ഡേയ്ക്ക് രണ്ടാഴ്ച മുമ്പ്, ന്യൂയോർക്കിൽ പുതിയ കേസുകളുടെ പ്രതിദിന ശരാശരി 37 ശതമാനം ഉയർന്ന് 6,666 ആയി. 56,000-ത്തിലധികം പേരാണ് സംസ്ഥാനത്ത് രോഗം ബാധിച്ച് മരിച്ചത്.

വെള്ളിയാഴ്ച, ലോകാരോഗ്യ സംഘടന പുതിയ സ്ട്രെയിൻ “ആശങ്കയുടെ” ഒരു വകഭേദമാണെന്ന് പറഞ്ഞു, ഇതിന് ധാരാളം മ്യൂട്ടേഷനുകൾ ഉണ്ടെന്നും മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി. “ഈ വേരിയന്റിന് ധാരാളം മ്യൂട്ടേഷനുകൾ ഉണ്ട്, അവയിൽ ചിലത് ബന്ധപ്പെട്ടതാണ്,” യുഎൻ പബ്ലിക് ഹെൽത്ത് ഒരു പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

അമേരിക്കൻ പൗരന്മാരെയും നിയമാനുസൃത സ്ഥിരതാമസക്കാരെയും ഒഴിവാക്കി ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയ്ക്കും മറ്റ് ഏഴ് ആഫ്രിക്കൻ രാജ്യങ്ങൾക്കും അമേരിക്കയിലേക്കും തിരിച്ചും യു എസ് അധികൃതര്‍ യാത്രാ നിയന്ത്രണങ്ങൾ ഏര്‍പ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.

യാത്രാ നിയന്ത്രണങ്ങൾ വൈറസ് അമേരിക്കയിൽ പ്രവേശിക്കുന്നത് തടയില്ല. എന്നാൽ, നിലവിലുള്ള വാക്സിനുകൾ ഒമിക്റോണിനെതിരെ ഫലപ്രദമാണോ എന്ന് നിർണ്ണയിക്കാൻ ഉദ്യോഗസ്ഥർക്കും ഫാർമസ്യൂട്ടിക്കൽ കമ്പനികൾക്കും ഇത് സമയം നൽകുമെന്ന് ആരോഗ്യ വിദഗ്ധർ പറഞ്ഞു.

പുതിയ വേരിയന്റിന് ഏകദേശം 30 മ്യൂട്ടേഷനുകളുണ്ടെന്നും അതിൽ മൂന്നിലൊന്ന് വൈറസിന്റെ ഭാഗമാണെന്നും അത് ട്രാൻസ്മിസിബിലിറ്റിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നുവെന്നും അമേരിക്കയിലെ പ്രമുഖ പകർച്ചവ്യാധി വിദഗ്ധൻ ഡോ. ഫൗസി പറഞ്ഞു. അത് സൂചിപ്പിക്കുന്നത് ഒമിക്‌റോണിന് കൂടുതൽ കൈമാറ്റം ചെയ്യാവുന്നതും നിലവിലുള്ള വാക്സിനുകൾക്കെതിരെ പ്രതിരോധം തെളിയിക്കാൻ കഴിയും എന്നാണെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment