പാർലമെന്റിന്റെ ശീതകാല സമ്മേളനത്തിന് മുന്നോടിയായി പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ ഇന്ന് സർവകക്ഷിയോഗം ചേരും

ന്യൂഡൽഹി: പാർലമെന്റിന്റെ ശീതകാല സമ്മേളനത്തിന് മുന്നോടിയായി, സമ്മേളനത്തിന്റെ അജണ്ട ചർച്ച ചെയ്യാൻ ഇന്ന് സർവകക്ഷി യോഗം ചേരും. തിങ്കളാഴ്ച ശീതകാല സമ്മേളനത്തിന് മുന്നോടിയായി ഉപരാഷ്ട്രപതി എം വെങ്കയ്യ നായിഡു ഫ്ലോർ ലീഡർമാരുടെ യോഗം വിളിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ഡൽഹി അതിർത്തികളിൽ വൻ പ്രതിഷേധത്തിന് കാരണമായ വിവാദ കാർഷിക നിയമങ്ങൾ പിൻവലിക്കാൻ ലക്ഷ്യമിടുന്ന ഫാം ലോസ് റിപ്പീൽ ബിൽ 2021-ലാണ് എല്ലാ കണ്ണുകളും. 2021 ലെ പാർലമെന്റിന്റെ ശീതകാല സമ്മേളനത്തിന്റെ ആദ്യ ദിവസം തന്നെ ഇത് പാസാക്കുമെന്ന് സർക്കാർ പറഞ്ഞിട്ടുണ്ടെങ്കിലും, 2021 ലെ ഫാം നിയമങ്ങൾ റദ്ദാക്കൽ ബിൽ ചർച്ച ചെയ്യണമെന്ന് പ്രതിപക്ഷം ഇതിനകം തന്നെ സൂചന നൽകിക്കഴിഞ്ഞു.

തിങ്കളാഴ്ച സഭയിൽ ഹാജരാകാൻ കോൺഗ്രസ് എംപിമാർക്ക് വിപ്പ് നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

“ഒരു കൂട്ടം കർഷകർ മാത്രമാണ് ഈ നിയമങ്ങൾക്കെതിരെ പ്രതിഷേധിക്കുന്നത്, കാർഷിക നിയമങ്ങളുടെ പ്രാധാന്യത്തെക്കുറിച്ച് കർഷകരെ ബോധവത്കരിക്കാനും നിരവധി മീറ്റിംഗുകളിലൂടെയും മറ്റ് ഫോറങ്ങളിലൂടെയും ഗുണങ്ങൾ വിശദീകരിക്കാനും സർക്കാർ കഠിനമായി ശ്രമിച്ചു” എന്ന് ബിൽ വ്യക്തമായി കുറിക്കുന്നു.

തിങ്കളാഴ്ച ആരംഭിക്കുന്ന സുപ്രധാന പാർലമെന്റ് സമ്മേളനത്തിന് മുന്നോടിയായി പ്രതിഷേധവും ബഹളവും കുറയ്ക്കുന്നതിനെ കുറിച്ച് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ അധ്യക്ഷതയിൽ ഇന്ന് ചേരുന്ന സർവകക്ഷിയോഗം ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ചേക്കും. ഫലപ്രദമായ പാർലമെന്റ് സമ്മേളനം ഉറപ്പാക്കാൻ കക്ഷികൾക്കിടയിൽ ധാരണ ഉണ്ടാക്കാനും ഇത്തരം യോഗങ്ങൾ ലക്ഷ്യമിടുന്നു.

പാർലമെന്റിന്റെ ശീതകാല സമ്മേളനം നവംബർ 29 ന് ആരംഭിച്ച് ഡിസംബർ 23 വരെ തുടരും.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment