ജമ്മു കശ്മീരിൽ നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടത്താൻ കേന്ദ്രം; അട്ടിമറിക്കാന്‍ ‘കിരീടമില്ലാത്ത രാജാക്കന്മാർ’: ഒമർ അബ്ദുള്ള

ശ്രീനഗർ: ജമ്മു കശ്മീരിൽ നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടത്താൻ കേന്ദ്രസർക്കാർ തയ്യാറെടുക്കുമ്പോള്‍, പ്രാദേശിക ഭരണത്തിലെ പല ‘കിരീടമില്ലാത്ത’ രാജാക്കന്മാരും തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രക്രിയയെ അട്ടിമറിക്കാൻ ശ്രമിക്കുകയാണെന്ന് നാഷണൽ കോൺഫറൻസ് (എൻസി) നേതാവ് ഒമർ അബ്ദുള്ള. കേന്ദ്രഭരണ പ്രദേശത്ത് നിക്ഷിപ്ത താൽപ്പര്യങ്ങൾ നിലനിൽക്കുകയാണെങ്കിൽ ജമ്മു കശ്മീരിൽ തിരഞ്ഞെടുപ്പിന് സാധ്യതയില്ലെന്ന് അബ്ദുള്ള പറഞ്ഞു.

“നിങ്ങൾ ഈ ചോദ്യം (തെരഞ്ഞെടുപ്പിനെക്കുറിച്ച്) ഇവിടെയുള്ള പ്രാദേശിക ഭരണകൂടത്തോട് ചോദിക്കണം. തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടത്താൻ ഭരണകൂടം തയ്യാറാണോ? (ജമ്മു കശ്മീരിൽ) തെരഞ്ഞെടുപ്പിനെക്കുറിച്ച് പ്രധാനമന്ത്രിയും ആഭ്യന്തര മന്ത്രിയും സംസാരിക്കുമ്പോൾ, പ്രാദേശിക ഭരണകൂടം അധികാരം ജനങ്ങളിലേക്ക് തിരികെ കൊണ്ടുവരാൻ ആഗ്രഹിക്കാത്ത നിരവധി കിരീടങ്ങളില്ലാത്ത രാജാക്കന്മാര്‍ അത് അട്ടിമറിക്കാനാണ് ശ്രമിക്കുന്നത്, ”അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

സെക്രട്ടേറിയറ്റിൽ ഇരിക്കുന്ന ചിലർ അധികാരം കേന്ദ്രീകൃതമായി തങ്ങളോടൊപ്പം തുടരാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു – അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ആർട്ടിക്കിൾ 370 റദ്ദാക്കിക്കൊണ്ട് 2019 ൽ കേന്ദ്ര സർക്കാർ ജമ്മു കശ്മീരിന്റെ പ്രത്യേക പദവി റദ്ദാക്കിയപ്പോൾ മുതൽ ജനങ്ങളും നേതൃത്വവും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം വേർപെടുത്താൻ താൻ റംബാൻ സന്ദർശിച്ചിരുന്നുവെന്ന് അബ്ദുള്ള പറഞ്ഞു.

അതിര്‍ത്തി നിര്‍ണ്ണയം, തിരഞ്ഞെടുപ്പ്, സംസ്ഥാന പദവി: ജമ്മു കശ്മീരിനായുള്ള അമിത് ഷായുടെ റോഡ്മാപ്പ്
ജമ്മു കശ്മീരിൽ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടത്താൻ പ്രതിജ്ഞാബദ്ധമാണെന്ന് കേന്ദ്രസർക്കാർ വ്യക്തമാക്കി. ഒക്ടോബറിൽ ജമ്മു കശ്മീർ സന്ദർശന വേളയിൽ കേന്ദ്ര ആഭ്യന്തര മന്ത്രി അമിത് ഷാ ജമ്മു കശ്മീരിന്റെ റോഡ്മാപ്പ് വ്യക്തമാക്കുകയും
അതിര്‍ത്തി നിര്‍ണ്ണയ പ്രക്രിയയ്ക്കു ശേഷം യുടിയിൽ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടക്കുമെന്നും പറഞ്ഞിരുന്നു. ഇതിന് പിന്നാലെയാണ് സമ്പൂർണ സംസ്ഥാന പദവി പുനഃസ്ഥാപിക്കുന്നത്.

“അതിര്‍ത്തി നിര്‍ണ്ണയം ഉണ്ടാകും. അതിനുശേഷം, തിരഞ്ഞെടുപ്പുകൾ ഉണ്ടാകും, അതിനുശേഷം സംസ്ഥാന പദവി പുനഃസ്ഥാപിക്കപ്പെടും. അത് ഞാൻ പാർലമെന്റിൽ പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്. ഇതാണ് റോഡ്മാപ്പ്, ”ഷാ ശ്രീനഗറിൽ പറഞ്ഞിരുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment