നിർഭാഗ്യവശാൽ ശ്രേയസ് അയ്യർ പുറത്തായേക്കും; ദ്രാവിഡും കോഹ്‌ലിയും രഹാനെയെ പുറത്താക്കുമെന്ന് കരുതേണ്ട: വിവിഎസ് ലക്ഷ്മൺ

രാഹുൽ ദ്രാവിഡും വിരാട് കോഹ്‌ലിയും അജിങ്ക്യ രഹാനെയെ ഒഴിവാക്കിയേക്കില്ല, അതായത് ശ്രേയസ് അയ്യർക്ക് അന്തിമ ഇലവനിൽ സ്ഥാനമില്ലെന്ന് ഇന്ത്യൻ ഇതിഹാസം വിവിഎസ് ലക്ഷ്മൺ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. കാൺപൂർ ടെസ്റ്റ് മത്സരത്തിൽ അരങ്ങേറ്റക്കാരനായ അയ്യർ 2 ഇന്നിംഗ്‌സുകളിൽ നിന്നായി 105 ഉം 65 ഉം റൺസ് നേടി.

കളി പുനരാരംഭിച്ചതിന് ശേഷം അജിങ്ക്യ രഹാനെയുടെ ബാറ്റിൽ താഴെയുള്ള റണ്ണാണ് ടീം ഇന്ത്യയെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ഏറ്റവും വലിയ ആശങ്കകളിലൊന്ന്. വൈസ് ക്യാപ്റ്റൻ ശ്രദ്ധേയമായ ചില നോട്ടുകളുമായി എത്തിയെങ്കിലും, അദ്ദേഹം വലിയ തോതിൽ ബാറ്റിൽ ബുദ്ധിമുട്ടി. ഓസ്‌ട്രേലിയൻ പര്യടനത്തിൽ 268 റൺസ് നേടിയെങ്കിലും ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരായ ഹോം പരമ്പരയിൽ 18.66 ന് 112 റൺസ് മാത്രമാണ് അദ്ദേഹത്തിന് നേടാനായത്.

ഇംഗ്ലണ്ട് പര്യടനത്തിൽ, 109 റൺസിന് 15.57 ശരാശരിയുള്ള അദ്ദേഹത്തിന് ന്യൂസിലൻഡിനെതിരായ ടെസ്റ്റ് മത്സരത്തിൽ 39 റൺസ് മാത്രമാണ് നേടാനായത്. അതിനാൽ, വിരാട് കോഹ്‌ലി ടീമിനെ നയിക്കാൻ മടങ്ങിയെത്തുമെന്നതിനാൽ രണ്ടാം ടെസ്റ്റിനുള്ള അവസാന ഇലവനിൽ അദ്ദേഹത്തിന്റെ സ്ഥാനം സംബന്ധിച്ച് സംശയമുണ്ട്.

സാധാരണ സാഹചര്യങ്ങളിൽ, ഏത് മധ്യനിര ബാറ്റ്സ്മാനെയും കോഹ്‌ലിക്ക് വേണ്ടി ഒഴിവാക്കുമായിരുന്നു. എന്നാൽ 2 ഇന്നിങ്‌സുകളിൽ അയ്യർ ഒരു സെഞ്ചുറിയും അർധസെഞ്ചുറിയും നേടിയതോടെ രഹാനെയുടെ സ്ഥാനം അനിശ്ചിതത്വത്തിലാക്കി.

എന്നാൽ, വിവിഎസ് ലക്ഷ്മൺ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, രഹാനെയുടെ സ്ഥാനം സുരക്ഷിതമാണെന്നും അയ്യർക്ക് നിർഭാഗ്യവശാൽ സ്ഥാനം നഷ്ടമായേക്കാം. സ്റ്റാർ സ്‌പോർട്‌സിൽ സംസാരിച്ച ഇന്ത്യൻ ഇതിഹാസം, മുഖ്യ പരിശീലകൻ രാഹുൽ ദ്രാവിഡും ക്യാപ്റ്റൻ കോഹ്‌ലിയും രഹാനെയെ ഒഴിവാക്കിയേക്കില്ലെന്നും അയ്യരെ ഒഴിവാക്കിയേക്കുമെന്നും പറഞ്ഞു.

“മുംബൈയിൽ ആരെങ്കിലും മികച്ച ഫോമിൽ കളിക്കണമെന്ന് നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, ആർക്ക് പരിക്കേറ്റാലും ആർക്ക് നഷ്ടമായാലും ഒരു അലിഖിത നിയമമുണ്ടെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു… സീനിയർ കളിക്കാരൻ, ഈ സാഹചര്യത്തിൽ, വിരാട് കോഹ്‌ലി, സീനിയർ കളിക്കാരായ അജിങ്ക്യ രഹാനെ തിരിച്ചെത്തും. മികച്ച ഫോമിലല്ലാത്ത ചേതേശ്വര് പൂജാരയ്ക്കും, പ്രത്യേകിച്ച് അജിങ്ക്യ രഹാനെയ്ക്കും മുംബൈയിൽ ഒരു അവസരം കൂടി ലഭിക്കും. രാഹുൽ ദ്രാവിഡോ വിരാട് കോഹ്‌ലിയോ രഹാനെയെ ഒഴിവാക്കുമെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നില്ല, ”അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“നിർഭാഗ്യവശാൽ, മികച്ച അരങ്ങേറ്റം നടത്തിയ ഒരാളെ ഒഴിവാക്കാൻ ഇത് ടീമിനെ പ്രേരിപ്പിക്കും. ഇത് ദൗർഭാഗ്യകരമായിരിക്കും, പക്ഷേ ഈ ഇന്ത്യൻ ടീമിനെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം അതായിരുന്നു നിയമമെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു.”

കോഹ്‌ലിയുടെ അഭാവത്തിൽ രഹാനെയാണ് ഇപ്പോൾ നടക്കുന്ന ടെസ്റ്റ് മത്സരത്തിൽ ടീമിനെ നയിക്കുന്നത്.

2017ൽ ടീം മാനേജ്‌മെന്റ് രഹാനെയെ പിന്തുണക്കുകയും കരുണ്‍ നായരെ ബംഗ്ലാദേശ് ടെസ്റ്റിൽ ഒഴിവാക്കുകയും ചെയ്തു. ഇതിന് മുമ്പ് 2016 ഡിസംബറിൽ ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരെ നായർ ട്രിപ്പിൾ സെഞ്ച്വറി നേടിയിരുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment