കാനഡയില്‍ രണ്ട് പുതിയ കോവിഡ് ഒമൈക്രോണ്‍ അണുബാധ സ്ഥിരീകരിച്ചു

ഒട്ടാവ: അടുത്തിടെ നൈജീരിയയിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്ത രണ്ട് പേരില്‍ പുതിയ ഒമൈക്രോൺ സ്‌ട്രെയിൻ കൊവിഡ് കേസുകൾ കണ്ടെത്തിയതായി കാനഡ സ്ഥിരീകരിച്ചു. രണ്ട് രോഗികളും ക്വാറന്റൈനിലാണ്. അതേസമയം, പൊതുജനാരോഗ്യ അധികാരികൾ അവരുടെ കോൺടാക്റ്റുകൾ കണ്ടെത്തുമെന്ന് ഫെഡറൽ, ഒന്റാറിയോ പ്രവിശ്യാ ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു.

“കോവിഡ് -19 കേസുകളുടെ പരിശോധനയും നിരീക്ഷണവും ഒന്റാറിയോയില്‍ ഒമൈക്രോണ്‍ വേരിയന്റിന്റെ രണ്ട് കേസുകൾ സ്ഥിരീകരിച്ചതായി കാനഡയിലെ പബ്ലിക് ഹെൽത്ത് ഏജൻസി എന്നെ അറിയിച്ചു,” ആരോഗ്യമന്ത്രി ജീൻ-യെവ്സ് ഡുക്ലോസ് പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

“നിരീക്ഷണവും പരിശോധനയും തുടരുന്നതിനാൽ, ഈ വേരിയന്റിന്റെ മറ്റ് കേസുകൾ കാനഡയിൽ കണ്ടെത്തുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു. രണ്ട് കേസുകളും തലസ്ഥാനമായ ഒട്ടാവയിലാണെന്ന് ഒന്റാറിയോ സർക്കാർ സ്ഥിരീകരിച്ചു.

വേൾഡ് ഹെൽത്ത് ഓർഗനൈസേഷൻ ഒമിക്‌റോണിനെ “ആശങ്കയുടെ വകഭേദം” ആയി പട്ടികപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. കൂടാതെ, ലോകമെമ്പാടുമുള്ള രാജ്യങ്ങൾ ഇപ്പോൾ പുതിയ സ്‌ട്രെയിൻ ആദ്യമായി കണ്ടെത്തിയ ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയിൽ നിന്നുള്ള യാത്ര നിയന്ത്രിക്കുകയും മറ്റ് പുതിയ മുൻകരുതലുകൾ എടുക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

കോവിഡ് വാക്‌സിനുകൾ, പരിശോധനകൾ, ചികിത്സകൾ എന്നിവയുടെ സംക്രമണക്ഷമത, തീവ്രത അല്ലെങ്കിൽ പ്രത്യാഘാതങ്ങൾ എന്നിവയിൽ കാര്യമായ മാറ്റങ്ങൾ ഉണ്ടോയെന്ന് അറിയാൻ ഏതാനും ആഴ്ചകൾ എടുക്കുമെന്ന് WHO പറയുന്നു.

ഒമൈക്രോൺ സ്‌ട്രെയിൻ പടരുമെന്ന ആശങ്കയെ തുടർന്ന് വെള്ളിയാഴ്ച ഏഴ് ആഫ്രിക്കൻ രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള യാത്ര കാനഡ നിരോധിച്ചു. നൈജീരിയ അതിലൊന്നായിരുന്നില്ല.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News