“അധികാരമല്ല, ജനങ്ങളെ സേവിക്കുക എന്നതാണ് എന്റെ ലക്ഷ്യം”: മൻ കി ബാത്തില്‍ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി

ന്യൂഡൽഹി: അധികാരമല്ല, രാജ്യത്തെ ജനങ്ങളെ സേവിക്കുക എന്നതാണ് തന്റെ ലക്ഷ്യമെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി. തന്റെ പ്രധാന കർത്തവ്യമായ മൻ കി ബാത് പരിപാടിയുടെ 83-ാം പതിപ്പിനെ അഭിസംബോധന ചെയ്തുകൊണ്ട് പ്രധാനമന്ത്രി മോദി പറഞ്ഞു… “തന്റെ ജനങ്ങൾക്ക് വേണ്ടിയുള്ള ‘ പ്രധാന സേവകൻ’ എന്നതാണ് തന്റെ പ്രധാന കടമ.”

തന്റെ ഗവൺമെന്റിന്റെ ‘സബ്‌കാ സാത്ത് സബ്‌കാ വികാസ്’ വീക്ഷണത്തെ ഊന്നിപ്പറഞ്ഞുകൊണ്ട്, പ്രാദേശിക വെല്ലുവിളികൾക്ക് പരിഹാരം കാണാൻ ചെറിയ ഗ്രാമങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള പൗരന്മാർ ഒത്തുചേരുമ്പോഴും ഇന്ത്യൻ സ്റ്റാർട്ടപ്പ് ഇക്കോസിസ്റ്റം ആഗോള പ്രശ്‌നങ്ങൾക്ക് പരിഹാരം നൽകുന്നുവെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു.

“സർക്കാരിന്റെ പ്രയത്‌നത്താൽ… ആ മാറിയ ജീവിതത്തിന്റെ അനുഭവം എന്താണ്? ഇതു കേൾക്കുമ്പോൾ നമുക്കും വികാരങ്ങൾ നിറയുന്നു. മനസ്സിന് സംതൃപ്തി നൽകുന്നതോടൊപ്പം ആ പദ്ധതി ജനങ്ങളിലേക്ക് എത്തിക്കാനുള്ള പ്രചോദനവും നൽകുന്നു. ഇതാണ് ഞാൻ ജീവിതത്തിൽ നിന്ന് അന്വേഷിക്കുന്നത്. എനിക്ക് അധികാരത്തിലിരിക്കാൻ ആഗ്രഹമില്ല, ജനങ്ങളെ സേവിക്കുക എന്നതാണ് എന്റെ ലക്ഷ്യം,” പ്രധാനമന്ത്രി മോദി പറഞ്ഞു.

70 സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾ $1 ബില്യൺ മൂല്യം കവിഞ്ഞു: പ്രധാനമന്ത്രി
“ഇന്ന്, ഇന്ത്യയിൽ 70-ലധികം സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾ 1 ബില്യണിലധികം മൂല്യം കടന്നിരിക്കുന്നു. നിരവധി ഇന്ത്യക്കാർ അവരുടെ സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾ വഴി ആഗോള പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് പരിഹാരം നൽകുന്നു,” രാവിലെ 11 മണിക്ക് സംപ്രേക്ഷണം ചെയ്ത മൻ കി ബാത്ത് പരിപാടിയിൽ പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു. 2021 ലെ അവസാനത്തെ മൻ കി ബാത് പരിപാടി കൂടിയായിരുന്നു ഇത്.

ബംഗ്ലാദേശിന്റെ വിമോചനയുദ്ധത്തെ പരാമർശിച്ച്, രാജ്യത്തിന്റെ ധീരരായ ഹൃദയങ്ങളെ താൻ ഓർക്കുന്നുവെന്നും അതിലെ വീരന്മാരെ സ്മരിക്കാൻ രാജ്യത്തോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചുവെന്നും പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു. “ഡിസംബർ 16 ന് ഞങ്ങൾ 1971 യുദ്ധത്തിന്റെ സുവർണ്ണ ജൂബിലി വർഷം ആഘോഷിക്കും. ഈ അവസരങ്ങളിലെല്ലാം ഞാൻ രാജ്യത്തിന്റെ സുരക്ഷാ സേനയെ ഓർക്കുന്നു, നമ്മുടെ വീരന്മാരെ ഓർക്കുന്നു,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment