ഇന്ന് മുതൽ ശീതകാല സമ്മേളനം ആരംഭിക്കും; കാർഷിക നിയമം റദ്ദാക്കിയ ബിൽ സർക്കാർ അവതരിപ്പിക്കും

ന്യൂഡല്‍ഹി: വിവാദമായ മൂന്ന് കാർഷിക നിയമങ്ങൾ റദ്ദാക്കാനുള്ള ബില്ലുമായി പാർലമെന്റിന്റെ ശീതകാല സമ്മേളനം നവംബർ 29 തിങ്കളാഴ്ച ആരംഭിക്കും. കേന്ദ്ര കൃഷി മന്ത്രി നരേന്ദ്ര സിംഗ് തോമർ ആദ്യമായി ലോക്‌സഭയിൽ കാർഷിക നിയമങ്ങൾ റദ്ദാക്കൽ ബിൽ 2021 അവതരിപ്പിക്കും. മൂന്ന് നിയമങ്ങൾ റദ്ദാക്കാൻ സർക്കാർ തീരുമാനിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിലും, വിളകൾക്ക് മിനിമം താങ്ങുവില (എംഎസ്പി) സംബന്ധിച്ച് നിയമനിർമ്മാണം നടത്തണമെന്ന കർഷകരുടെ ആവശ്യത്തെച്ചൊല്ലി പാർലമെന്റ് സമ്മേളനം ബഹളമയമാകുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. കർഷകരുടെ ആവശ്യത്തെ പ്രതിപക്ഷ പാർട്ടികൾ ഇതിനകം പിന്തുണച്ചിട്ടുണ്ട്, ഈ വിഷയത്തിൽ സർക്കാരിനെ മൂലക്കിരുത്താൻ ശ്രമിക്കും.

ഭരണകക്ഷിയായ ബിജെപിയും പ്രധാന പ്രതിപക്ഷമായ കോൺഗ്രസും തങ്ങളുടെ എംപിമാർക്ക് ഈ ദിവസം ഹാജരാകാൻ വിപ്പ് നൽകിയിട്ടുണ്ട്. അതേസമയം, പാർലമെന്റ് സമ്മേളനത്തിന്റെ തലേന്ന് നടന്ന സർവകക്ഷി യോഗത്തിൽ 31 പാർട്ടികളിൽ നിന്നുള്ള 42 എംപിമാർ പങ്കെടുത്തു. എന്നാൽ, പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി യോഗത്തിൽ പങ്കെടുത്തില്ല. ഈ മാസം നീളുന്ന സമ്മേളനത്തിൽ 26 ബില്ലുകൾ പാർലമെന്റിൽ അവതരിപ്പിക്കും. നവംബർ 29 മുതൽ ഡിസംബർ 23 വരെയാണ് പാർലമെന്റിന്റെ ശീതകാല സമ്മേളനം.

ബിൽ ഏകകണ്ഠമായി പാസാക്കാനും അന്നുതന്നെ രാജ്യസഭയിൽ അവതരിപ്പിച്ചേക്കും. അതേസമയം, മൂന്ന് കാർഷിക നിയമങ്ങൾക്കെതിരെ ഒരു വർഷം നീണ്ടുനിന്ന പ്രതിഷേധത്തിനിടെ കൊല്ലപ്പെട്ട കർഷകർക്ക് എംഎസ്പി നിയമവും അനുശോചന പ്രമേയവും കോൺഗ്രസ് ആവശ്യപ്പെട്ടു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment