ഡിസംബർ 1 മുതൽ രാജ്യാന്തര യാത്രക്കാർക്ക് പുതിയ മാർഗനിർദേശങ്ങൾ കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാര്‍ പുറപ്പെടുവിച്ചു

ലോകാരോഗ്യ സംഘടന ‘ആശങ്കയുടെ വകഭേദമായി’ തരംതിരിച്ച പുതിയ കോവിഡ് വേരിയന്റായ ‘ഒമിക്‌റോണിനെക്കുറിച്ചുള്ള’ ആശങ്കകൾക്കിടയിൽ, അന്താരാഷ്‌ട്ര യാത്രക്കാർക്കായി കേന്ദ്രം പുതുക്കിയ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ പ്രഖ്യാപിച്ചു.

നാളെ, ഡിസംബർ 1 മുതൽ, പുതിയ കോവിഡ് വേരിയന്റ് ഒമിക്‌റോണ്‍ ബാധിത രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്ന് പറക്കുന്നതോ അവിടെ നിന്ന് ട്രാൻസിറ്റ് ചെയ്യുന്നതോ ആയ യാത്രക്കാർക്ക് ഇന്ത്യയിൽ എത്തുമ്പോൾ ആർടി-പിസിആർ ടെസ്റ്റിന്റെ നിർബന്ധിത നെഗറ്റീവ് റിപ്പോർട്ട് ആവശ്യമാണ്. എന്നാല്‍, 5 വയസ്സിന് താഴെയുള്ള കുട്ടികളെ എത്തിച്ചേരുന്നതിന് മുമ്പും ശേഷവും പരിശോധനയിൽ നിന്ന് ഒഴിവാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

എല്ലാ അന്താരാഷ്‌ട്ര യാത്രക്കാരും 14 ദിവസത്തെ യാത്രാ ചരിത്രം സമർപ്പിക്കുകയും നെഗറ്റീവ് കോവിഡ് പരിശോധനാ ഫലങ്ങൾ സർക്കാരിന്റെ എയർ സുവിധ പോർട്ടലിൽ അപ്‌ലോഡ് ചെയ്യുകയും വേണമെന്ന് സർക്കാർ അറിയിച്ചു.

ഇന്ത്യയിലേക്ക് വരുന്ന എല്ലാ അന്താരാഷ്‌ട്ര യാത്രക്കാരും സ്വയം പ്രഖ്യാപന ഫോം പൂരിപ്പിച്ച് നെഗറ്റീവ് ആർടി-പിസിആർ ടെസ്റ്റ് റിപ്പോർട്ട് കാണിക്കണം. ഈ രണ്ട് നിബന്ധനകളിൽ ഏതെങ്കിലും പാലിച്ചില്ലെങ്കിൽ അവർക്ക് ഇന്ത്യയിൽ പ്രവേശിക്കാനാകില്ല.

‘അപകടസാധ്യതയുള്ള’ രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള വരവിനെ തുടർന്ന്, യാത്രക്കാർ പുറപ്പെടുന്നതിനോ വിമാനം കയറുന്നതിനോ മുമ്പായി അറൈവൽ എയർപോർട്ടിൽ പരിശോധനാ ഫലങ്ങൾക്കായി കാത്തിരിക്കേണ്ടിവരും. പരിശോധനാ ഫലം നെഗറ്റീവായാൽ 7 ദിവസം ക്വാറന്റൈനിൽ കഴിയേണ്ടിവരും. എട്ടാം ദിവസം, രണ്ടാമത്തെ പരിശോധന നടത്തും, പരിശോധനാ ഫലം നെഗറ്റീവ് ആണെങ്കിൽ യാത്രക്കാരൻ 7 ദിവസത്തേക്ക് സ്വയം നിരീക്ഷിക്കണം.

പോസിറ്റീവ് പരീക്ഷിക്കുന്ന യാത്രക്കാരെ പ്രത്യേക ഐസൊലേഷൻ സൗകര്യത്തിൽ നിയന്ത്രിക്കുകയും അവരുടെ സാമ്പിളുകൾ INSACOG ലേക്ക് അയയ്ക്കുകയും വേണമെന്ന് മാര്‍ഗനിർദ്ദേശങ്ങളില്‍ പറയുന്നു. പോസിറ്റീവ് രോഗികളുടെ കോൺടാക്റ്റുകൾ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂഷണൽ അല്ലെങ്കിൽ ഹോം ക്വാറന്റൈനിൽ സൂക്ഷിക്കും.

വരുന്ന എല്ലാ യാത്രക്കാരും ഒരേ പ്രോട്ടോക്കോളിന് വിധേയരാകേണ്ടിവരുമെന്ന് സർക്കാർ അതിന്റെ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങളിൽ വ്യക്തമായി സൂചിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട് — ‘അപകടസാധ്യതയുള്ള’ പാസഞ്ചർ ഫോമിനും അപകടസാധ്യതയില്ലാത്ത രാജ്യങ്ങൾക്കും ബാധകമാണ്. എന്നാൽ, ഇത്തരം യാത്രക്കാർക്ക് നിലവിൽ ഓൺലൈൻ രജിസ്ട്രേഷൻ സൗകര്യം ലഭ്യമല്ല. യാത്രക്കാർ എത്തിച്ചേരുമ്പോൾ തുറമുഖങ്ങളിലോ കര തുറമുഖങ്ങളിലോ ഇന്ത്യൻ സർക്കാരിന്റെ ബന്ധപ്പെട്ട അധികാരികൾക്ക് സ്വയം പ്രഖ്യാപന ഫോം സമർപ്പിക്കേണ്ടതുണ്ട്.

പുതിയ രേഖ പ്രകാരം, എല്ലാ പുതിയ യാത്രക്കാരും — യാത്ര ചെയ്യാൻ പദ്ധതിയിടുന്നവരും — കഴിഞ്ഞ 14 ദിവസത്തെ യാത്രാ വിശദാംശങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെ ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്ത യാത്രയ്ക്ക് മുമ്പ് ഓൺലൈൻ എയർ സുവിധ പോർട്ടലിൽ സ്വയം പ്രഖ്യാപന ഫോം സമർപ്പിക്കണം. കൂടാതെ, അവർ പോർട്ടലിൽ ഒരു നെഗറ്റീവ് COVID-19 RT-PCR റിപ്പോർട്ട് അപ്‌ലോഡ് ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്. അത് യാത്ര ആരംഭിക്കുന്നതിന് 72 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ നടത്തിയിരിക്കണം. യാത്രികൻ റിപ്പോർട്ടിന്റെ ആധികാരികത സംബന്ധിച്ച് ഒരു ഡിക്ലറേഷൻ സമർപ്പിക്കുകയും ക്രിമിനൽ പ്രോസിക്യൂഷന് ബാധ്യസ്ഥനായിരിക്കുകയും ചെയ്യും.

കൂടാതെ, ഒമിക്‌റോൺ വേരിയന്റ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്ന രാജ്യങ്ങളുടെ എണ്ണം വർദ്ധിക്കുന്നുണ്ടെന്ന റിപ്പോർട്ടുകൾ കണക്കിലെടുത്ത്, ‘അപകടസാധ്യതയുള്ള’ വിഭാഗത്തിൽ പെടാത്ത രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള 5% യാത്രക്കാരെയും ക്രമരഹിതമായി പരിശോധിക്കണമെന്ന് മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ നിർബന്ധിക്കുന്നു.

മഹാരാഷ്ട്രയിൽ എത്തുന്ന യാത്രക്കാർ
അതേസമയം, അപകടസാധ്യതയുള്ള രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്ന് എത്തുന്ന അന്താരാഷ്‌ട്ര യാത്രക്കാരെ മുൻഗണനാക്രമത്തിൽ ഇറക്കിയേക്കാം, അവരുടെ പരിശോധനയ്‌ക്കായി MIAL & എയർപോർട്ട് അതോറിറ്റി പ്രത്യേക കൗണ്ടറുകൾ ക്രമീകരിക്കും. അവർ 2, 4, 7 ദിവസങ്ങളിൽ നിർബന്ധമായും 7 ദിവസത്തെ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂഷണല്‍ ക്വാറന്റൈനും ആർടി-പിസിആർ പരിശോധനയ്ക്കും വിധേയരാകേണ്ടിവരുമെന്ന് മഹാരാഷ്ട്ര സർക്കാർ പ്രത്യേക സർക്കുലറിൽ അറിയിച്ചു.

ഉയർന്ന അപകടസാധ്യതയുള്ള രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്ന് വരുന്ന യാത്രക്കാരെ, കുറഞ്ഞ അപകടസാധ്യതയുള്ള രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്ന് വരുന്ന യാത്രക്കാരിൽ നിന്ന് വേർതിരിക്കും. 48 രജിസ്‌ട്രേഷൻ കൗണ്ടറുകളും 40 സാംപ്ലിംഗ് ബൂത്തുകളും ആയി അന്താരാഷ്‌ട്ര എത്തുന്നവരിൽ മതിയായ RT-PCR ടെസ്റ്റിംഗ് സൗകര്യം ഉണ്ടെന്ന് CSMIA അതിന്റെ ഔദ്യോഗിക പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

അന്താരാഷ്‌ട്ര വരവിൽ ആർ‌ടി-പി‌സി‌ആർ പരിശോധനയ്‌ക്കായി മൂന്ന് ലബോറട്ടറികൾ ഇവയാണ്:
• ലൈഫ്‌നിറ്റി
• സബർബൻ ഡയഗ്‌നോസ്റ്റിക്‌സ്
• അക്യു-എം‌ഡി‌എക്സ് (മൈലാബ്‌സ്)

സാധാരണ ആർടി-പിസിആർ കൂടാതെ, 30 റാപ്പിഡ് പിസിആർ മെഷീനുകൾ, കുറഞ്ഞ കണക്ടിംഗ് സമയമുള്ള യാത്രക്കാർക്ക് കണക്റ്റ് ചെയ്യുന്ന യാത്രക്കാർക്ക് ലഭ്യമാണ്. ആവശ്യമെങ്കിൽ ഈ സൗകര്യം ഇനിയും ഉയർത്തും.

“ആർടി-പിസിആർ ടെസ്റ്റ് ഓൺലൈനായി മുൻകൂട്ടി ബുക്ക് ചെയ്യാത്ത യാത്രക്കാർ, ആഗമന ഇടനാഴിയിലെ വിവിധ സ്ഥലങ്ങളിൽ ക്യുആർ കോഡുകൾ പ്രദർശിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്. ആർടി-പിസിആർ രജിസ്ട്രേഷനുള്ള ഫിസിക്കൽ ഫോമുകളും വിമാനത്തിലുള്ള യാത്രക്കാർക്ക് അവർ എയർലൈനുകളുടെ സഹായത്തോടെ ലഭ്യമാക്കിയിട്ടുണ്ട്. ഫ്ലൈറ്റിൽ നിന്ന് ഇറങ്ങുന്നതിന് മുമ്പ് പൂരിപ്പിക്കാം, അങ്ങനെ വരുമ്പോൾ രജിസ്ട്രേഷനായി ക്യൂ നിൽക്കുന്നത് ഒഴിവാക്കാം. RT-PCR ഫലങ്ങൾക്കായി കാത്തിരിക്കുന്ന യാത്രക്കാർക്ക് വലിയ ഇരിപ്പിടം വാഷ്റൂം, എഫ് & ബി തുടങ്ങിയ സൗകര്യങ്ങളോടെ സജീവമാക്കിയിട്ടുണ്ട്,” എയർപോർട്ട് അറിയിച്ചു.

 

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment