ഐപിഎൽ 2022: വിരാട് കോഹ്‌ലിയുടെയും എംഎസ് ധോണിയുടെയും പ്രതിഫലം ഋഷഭ് പന്ത്, രവീന്ദ്ര ജഡേജ, രോഹിത് ശർമ്മ എന്നിവരേക്കാൾ കുറവ്

എട്ട് ടീമുകൾ ഐപിഎൽ 2022 ലെ നിലനിർത്തൽ പട്ടിക പുറത്തിറക്കി. ഇന്ത്യൻ ക്യാപ്റ്റൻ വിരാട് കോഹ്‌ലി, മുംബൈ ഇന്ത്യൻസ് ക്യാപ്റ്റൻ രോഹിത് ശർമ്മ, എംഎസ് ധോണി, രവീന്ദ്ര ജഡേജ, ഋഷഭ് പന്ത് എന്നിവരെ അവരുടെ ടീമുകൾ നിലനിർത്താൻ തീരുമാനിച്ചു. ടീം ഇന്ത്യയുടെ സ്റ്റാർ ഓൾറൗണ്ടർ രവീന്ദ്ര ജഡേജയെ 16 കോടി രൂപയ്ക്ക് ചെന്നൈ സൂപ്പർ കിംഗ്‌സ് നിലനിർത്തി. 16 കോടി രൂപയ്ക്കാണ് രോഹിത് ശർമയെ മുംബൈ ഇന്ത്യൻസ് നിലനിർത്തിയത്. 16 കോടി രൂപയ്ക്ക് ഋഷഭ് പന്തിനെ ഡൽഹി ക്യാപിറ്റൽസ് നിലനിർത്തി. 12 കോടി രൂപയ്ക്കാണ് എംഎസ് ധോണിയെ സിഎസ്‌കെ നിലനിർത്തിയത്. 15 കോടി രൂപയ്ക്കാണ് വിരാട് കോലിയെ ആർസിബി നിലനിർത്തിയത്.

നിലയുറപ്പിച്ച താരങ്ങളുടെ പ്രതിഫലം നോക്കുമ്പോൾ സിഎസ്‌കെക്ക് വേണ്ടി 4 തവണ ഐപിഎൽ നേടിയ ധോണിയെ രവീന്ദ്ര ജഡേജയേക്കാൾ കുറഞ്ഞ തുകയ്ക്ക് നിലനിർത്തിയത് ഞെട്ടിക്കുന്നതാണ്. അതേസമയം, വിരാട് കോഹ്‌ലിയുടെ പ്രതിഫലം രോഹിത് ശർമ്മ, രവീന്ദ്ര ജഡേജ, ഋഷഭ് പന്ത് എന്നിവരേക്കാൾ കുറവാണ്. ഈ താരങ്ങളെക്കാൾ കുറഞ്ഞ തുകയ്ക്കാണ് ധോണിയെയും വിരാടിനെയും നിലനിർത്തിയത്. 15 കോടി രൂപയ്ക്കാണ് വിരാട് കോഹ്‌ലിയെ നിലനിർത്തിയത്. ഐപിഎൽ 2022ൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പ്രതിഫലം വാങ്ങുന്ന താരമാണ് രവീന്ദ്ര ജഡേജ.

ഐപിഎൽ 2022ൽ ആകെ 10 ടീമുകളാണ് പങ്കെടുക്കുന്നതെന്നത് ശ്രദ്ധേയമാണ്. മാധ്യമ റിപ്പോർട്ടുകൾ പ്രകാരം ഡിസംബർ അവസാനവാരത്തിലോ ജനുവരി ആദ്യവാരത്തിലോ മെഗാ ലേലം നടക്കും. ഹാർദിക് പാണ്ഡ്യ, കെ എൽ രാഹുൽ, റാഷിദ് ഖാൻ, ശിഖർ ധവാൻ, ഫാഫ് ഡു പ്ലെസിസ്, ബെൻ സ്‌റ്റോക്‌സ് തുടങ്ങിയ താരങ്ങളാണ് പുറത്തായത്. പുതിയ നിയമങ്ങൾ അനുസരിച്ച്, ഐപിഎല്ലിലെ നിലവിലെ 8 ടീമുകൾക്ക് പരമാവധി 4 കളിക്കാരെ നിലനിർത്താം. മെഗാ ലേലത്തിൽ പഴയ ഐപിഎൽ ടീമുകളുടെ പഴ്സ് 90 കോടി രൂപ വരെയാണ്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News