ഒമിക്‌റോൺ വേരിയന്റ്: റെജെനെറോണിനെക്കുറിച്ചുള്ള ഭയവും പരിഭ്രാന്തിയും അതിന്റെ ആന്റിബോഡി മരുന്ന് ഫലപ്രദമല്ലെന്ന് അവകാശപ്പെടുന്നു

കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് ദിവസങ്ങളായി, ലോകം ഒരു പുതിയ COVID-19 സ്‌ട്രെയിനിന്റെ കണ്ടെത്തലുമായി പൊരുത്തപ്പെടാൻ ശ്രമിക്കുകയാണ് – ഒമിക്രോൺ. ഇപ്പോൾ ഫാർമ കമ്പനിയായ Regeneron Pharmaceuticals Inc-ന്റെ COVID-19 ആന്റിബോഡി മരുന്ന് മ്യൂട്ടേറ്റഡ് വൈറസിനെതിരെ ഫലപ്രദമല്ലെന്ന പ്രഖ്യാപനം ലോകമെമ്പാടും പരിഭ്രാന്തി സൃഷ്ടിച്ചിരിക്കുന്നു.

പുതുതായി കണ്ടെത്തിയ, ഉയർന്ന തോതിൽ പകരാവുന്ന കോവിഡ് -19 വേരിയന്റ് ഒമിക്‌റോൺ ഇതിനകം തന്നെ ലോകത്തെ ഞെട്ടിച്ചിരിക്കുകയാണ്. ലോകാരോഗ്യ സംഘടന (ഡബ്ല്യുഎച്ച്ഒ) ഒമിക്രോൺ എന്ന് നാമകരണം ചെയ്ത B.1.1.529 കോവിഡ്-19 വേരിയന്റാണ് ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക ആദ്യമായി കണ്ടെത്തിയത്. WHO ഒമിക്‌റോണിനെ ‘ആശങ്കയുടെ വകഭേദം’ എന്ന് ലേബൽ ചെയ്‌തിരിക്കുന്നു – ആശങ്കാജനകമെന്ന് തോന്നുന്ന കൊറോണ വൈറസ് വേരിയന്റുകളുടെ ഏറ്റവും മികച്ച വിഭാഗം.

കൊറോണ വൈറസിന്റെ ഒമിക്രോൺ വേരിയന്റിലുള്ള മ്യൂട്ടേഷനുകൾ കോവിഡ് -19 ചികിത്സിക്കുന്നതിനുള്ള റെജെനറോണിന്റെ ആന്റിബോഡി-മരുന്നിന്റെ കഴിവിനെ തടസ്സപ്പെടുത്തിയേക്കാമെന്ന് ആദ്യകാല പരിശോധനയിൽ സൂചിപ്പിക്കുന്നതിനാൽ വൈറസിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ പരിണാമത്തെ നേരിടാൻ ചില ചികിത്സകൾ സ്വീകരിക്കേണ്ടിവരുമെന്ന് Regeneron Pharmaceuticals Inc ചൊവ്വാഴ്ച നിർദ്ദേശിച്ചു.

Regeneron’s Regen-Cov ചികിത്സ, കോവിഡ്-19-ന് കാരണമാകുന്ന വൈറസിനെ തടയുന്ന രണ്ട് മോണോക്ലോണൽ ആന്റിബോഡികളുടെ ഒരു കോക്ടെയ്ൽ കൊണ്ടാണ് നിർമ്മിച്ചിരിക്കുന്നത്, ഇത് രോഗികളെ ചികിത്സിക്കാൻ വ്യാപകമായി ഉപയോഗിക്കുന്നു.

കമ്പനിയുടെ വാക്‌സിനിനെക്കുറിച്ച് മോഡേണയുടെ ടോപ്പ് ബോസ് സമാനമായ ആശങ്കകൾ ഉന്നയിച്ചതിന് ശേഷം നിലവിലുള്ള ചികിത്സകളുടെ ഫലപ്രാപ്തിയെക്കുറിച്ചുള്ള ഭയം ഈ പ്രഖ്യാപനം കൂട്ടി.

ലോകമെമ്പാടും ഭയം പടരുമ്പോൾ വിപണികൾ ഇടിയുന്നു
മോഡേണയുടെ ചീഫ് എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് ഓഫീസറുടെ അഭിപ്രായങ്ങൾ, വേരിയന്റിന് പുതിയ ആഗോള സാമ്പത്തിക വീണ്ടെടുപ്പിനെ ബാധിച്ചേക്കാമെന്ന ആശങ്കകൾ വീണ്ടും ഉണർത്തുന്നതിനെതുടർന്ന് ആഗോള വിപണികൾ ഇടിഞ്ഞു.

ഒമിക്രോണിന്റെ വ്യക്തിഗത മ്യൂട്ടേഷനുകളെക്കുറിച്ചുള്ള അതിന്റെ പഠനത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കി, “വാക്‌സിൻ-ഇൻഡ്യൂസ്ഡ്, മോണോക്ലോണൽ ആന്റിബോഡികളുടെ ന്യൂട്രലൈസേഷൻ പ്രവർത്തനം കുറയാനിടയുണ്ട്”, റെജനറോണ്‍ പറയുന്നു. വിശകലനത്തിൽ അതിന്റെ COVID-19 ആന്റിബോഡി കോക്ടെയ്ൽ, REGEN-COV ഉൾപ്പെടുന്നു. “വാക്സിനുകൾ പൊരുത്തപ്പെടുത്തേണ്ടതുപോലെ, നമ്മുടെ മോണോക്ലോണലുകളെ നിരന്തരം പൊരുത്തപ്പെടുത്തേണ്ടി വരും.”

ലാബ് സാമ്പിളുകളും മോഡലിംഗും ഉപയോഗിച്ചാണ് ഇതുവരെയുള്ള പരിശോധനകൾ നടത്തിയത്. “യഥാർത്ഥ ഒമിക്‌റോൺ വേരിയന്റ് സീക്വൻസ് ഉപയോഗിച്ച് ഈ സാധ്യതയുള്ള ആഘാതം സ്ഥിരീകരിക്കാനും കണക്കാക്കാനും കൂടുതൽ വിശകലനങ്ങൾ നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്,” റെജെനെറോൺ ചൊവ്വാഴ്ച പറഞ്ഞു.

പ്രീ-മാർക്കറ്റ് ട്രേഡിംഗിൽ റെജെനെറോണിന്റെ ഓഹരി വില 2.8 ശതമാനത്തിലധികം ഇടിഞ്ഞു. നിലവിലുള്ള വാക്‌സിനുകൾ ഒമിക്രോൺ വേരിയന്റിനെതിരെ പോരാടുമെന്ന് മോഡേണയുടെ ചീഫ് എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് സ്റ്റെഫാൻ ബാൻസൽ ഫിനാൻഷ്യൽ ടൈംസിനോട് പറഞ്ഞതിന് ശേഷം ചൊവ്വാഴ്ച ആഗോള വിപണികൾ ഇടിഞ്ഞു.

സമാനമായ മോണോക്ലോണൽ ആന്റിബോഡി ചികിത്സ നടത്തുന്ന എലി ലില്ലി ആൻഡ് കോ, ഒമിക്‌റോണിലെ അതിന്റെ ചികിത്സകളുടെ ന്യൂട്രലൈസേഷൻ പ്രവർത്തനം മനസിലാക്കാൻ പ്രവർത്തിക്കുന്നുവെന്ന് ഒരു ഇ-മെയിൽ പ്രസ്താവനയിൽ റോയിട്ടേഴ്സിനോട് പറഞ്ഞു.

എതിരാളിയായ വിർ ബയോടെക്‌നോളജി ഇങ്ക് പറയുന്നത് ഒമിക്‌റോൺ സീക്വൻസിനെ അടിസ്ഥാനമാക്കി അതിന്റെ ആന്റിബോഡി തെറാപ്പി, സോട്രോവിമാബ്, വേരിയന്റിനെതിരെ ശക്തി നിലനിർത്താൻ സാധ്യതയുണ്ട്. നിലവിൽ COVID-19 ചികിത്സിക്കുന്നതിനായി അംഗീകരിച്ചിട്ടുള്ള ഒരേയൊരു ആൻറിവൈറൽ ആയ റെംഡെസിവിർ, ഓമിക്രോൺ ഉൾപ്പെടെയുള്ള നിലവിൽ തിരിച്ചറിഞ്ഞ വകഭേദങ്ങൾക്കെതിരെ ഫലപ്രദമായി തുടരുമെന്ന് Gilead Inc പറഞ്ഞു.

ഡെൽറ്റ വേരിയന്റ് ഇന്ത്യയില്‍ മാരകമായ രണ്ടാം തരംഗത്തെ അഭിമുഖീകരിച്ചപ്പോഴും, കോവിഷീൽഡ് വാക്‌സിൻ മിതമായ-തീവ്രമായ COVID-19 നെതിരെ ഫലപ്രദമായിരുന്നുവെന്ന് സമീപകാല പഠനം സൂചിപ്പിക്കുന്നു. സെറം ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് നിർമ്മിച്ച വാക്സിന്‍ ഇന്ത്യയിലെ മുതിർന്ന ജനസംഖ്യയിൽ 1.2 ബില്യണിലധികം നൽകുന്നതിന് ഉപയോഗിച്ച മൂന്ന് വാക്സിനുകളിൽ ഒന്നാണ്.

സെറം ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിൽ ലഭ്യമായ ഡാറ്റ അനുസരിച്ച്, രണ്ടാമത്തെ ഡോസ് കഴിഞ്ഞ് 14 ദിവസത്തിലധികം കഴിഞ്ഞ് രോഗലക്ഷണമായ COVID-19 നെതിരായ മൊത്തത്തിലുള്ള ഫലപ്രാപ്തി 66.7% ആണ്. എന്നാല്‍, വൈറസ് പരിവർത്തനം ചെയ്യപ്പെടുകയും പുതിയ വകഭേദങ്ങൾ വളരുകയും ചെയ്തപ്പോൾ, ഈ സമ്മർദ്ദങ്ങൾക്കെതിരായ വാക്സിനുകളുടെ ഫലപ്രാപ്തി കുറച്ച് കുറവാണെന്ന് കാണിക്കുന്നു. അടുത്തിടെ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ലാൻസെറ്റ് പഠനം, ഡെൽറ്റ വേരിയന്റിനെതിരെ ChAdOx1 nCoV-19 വാക്സിൻ (കോവിഷീൽഡ് എന്നറിയപ്പെടുന്നു) ന്റെ ഫലപ്രാപ്തി വിലയിരുത്താൻ ശ്രമിച്ചിരുന്നു.

കൂടാതെ, ഇന്ത്യ ഇതുവരെ ഒമിക്രോണിന്റെ ഒരു കേസും കണ്ടെത്തിയിട്ടില്ല. ഇന്ത്യൻ SARS-CoV-2 ജീനോമിക് കൺസോർഷ്യ INSACOG സ്ഥിതിഗതികൾ സൂക്ഷ്മമായി നിരീക്ഷിക്കുന്നുണ്ടെന്നും അന്തർദേശീയ യാത്രക്കാരുടെ പോസിറ്റീവ് സാമ്പിളുകളുടെ ജീനോമിക് വിശകലനത്തിന്റെ ഫലങ്ങൾ വേഗത്തിൽ സുരക്ഷിതമാക്കാനുള്ള ശ്രമങ്ങൾ നടക്കുന്നുണ്ടെന്നും ഒരു മുതിർന്ന സർക്കാർ ഉദ്യോഗസ്ഥൻ തിങ്കളാഴ്ച പറഞ്ഞു.

ന്യൂയോർക്കിലെ റോക്ക്ഫെല്ലർ സർവ്വകലാശാലയിലെ വൈറോളജിസ്റ്റ് പോൾ ബിനിയാസ് പറഞ്ഞതനുസരിച്ച്, താനും സഹപ്രവർത്തകരും ഒമിക്‌റോണിൽ കാണിക്കുന്ന പ്രധാന മ്യൂട്ടേഷനുകളെക്കുറിച്ച് ഇതിനകം ലാബ് ഗവേഷണം നടത്തിയിട്ടുണ്ടെന്നും വൈറസിനെ കൊല്ലുന്നതിൽ നിന്ന് ആന്റിബോഡികളെ തടയാൻ അവയ്ക്ക് കഴിയുമെന്നും കണ്ടെത്തി.

“അതിനെ അടിസ്ഥാനമാക്കി, സുഖം പ്രാപിക്കുന്ന അല്ലെങ്കിൽ എംആർഎൻഎ വാക്സിനുകൾ ഉള്ള വ്യക്തികളിൽ പ്രചരിക്കുന്ന ആന്റിബോഡികളെ ഒമിക്രോൺ ഗണ്യമായി പ്രതിരോധിക്കുമെന്ന് ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു,” ഫൈസർ, മോഡേണ COVID-19 വാക്സിനുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്ന സാങ്കേതികവിദ്യയെ പരാമർശിച്ച് ബിനിയാസ് പറയുന്നു.

“3 വാക്സിൻ ഡോസുകൾ നേടുക”
തൽഫലമായി, ഈ വേരിയന്റിനെതിരെ വാക്സിനുകൾ ഫലപ്രദമാകില്ല, അദ്ദേഹം പ്രവചിക്കുന്നു. എന്നാൽ ഇതുവരെയുള്ള അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഗവേഷണം സൂചിപ്പിക്കുന്നത്, വൈറസുമായി മൂന്ന് എക്സ്പോഷറുകൾ ഉപയോഗിച്ച് ആളുകൾക്ക് അവരുടെ സംരക്ഷണം – ഏത് വേരിയന്റിനെതിരെയും – വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ കഴിയുമെന്നാണ്. അതിനർത്ഥം ഒന്നുകിൽ മൂന്ന് ഡോസ് വാക്സിൻ അല്ലെങ്കിൽ രണ്ട് ഡോസുകൾ സ്വാഭാവിക അണുബാധയ്ക്ക് ശേഷം എടുത്തിരിക്കണം.

അത് നിങ്ങളുടെ പ്രതിരോധം വിശാലമാക്കുന്നതായി തോന്നുന്നുവെന്ന് യൂണിവേഴ്സിറ്റി ഓഫ് ടെക്സസ് മെഡിക്കൽ ബ്രാഞ്ചിലെ വൈറോളജിസ്റ്റ് ഷി പറയുന്നു. “വാക്‌സിന്റെ മൂന്നാം ഡോസിന് ശേഷം, നമ്മുടെ ശരീരത്തിനുള്ളിലെ നമ്മുടെ ആന്റിബോഡി പ്രൊഫൈൽ വേരിയന്റുകളെ തടയാൻ കൂടുതൽ പ്രാപ്തമാകുന്നു. നമ്മുടെ ശരീരം വ്യത്യസ്‌ത ആന്റിബോഡികൾ സൃഷ്‌ടിക്കുന്നു, അത് വേരിയന്റുകളെ പിന്നോട്ട് തള്ളാൻ കൂടുതൽ പ്രാപ്‌തമാണ്,” അദ്ദേഹം പറയുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment