ഇന്ന് ലോക എയ്ഡ്‌സ് ദിനം: വർഷങ്ങൾ കഴിഞ്ഞിട്ടും എയ്ഡ്‌സ് വാക്‌സിൻ ഉണ്ടാക്കാൻ കഴിഞ്ഞില്ല

ലോകമെമ്പാടും കൊവിഡ്-19 പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ട് കുറച്ച് മാസങ്ങൾക്ക് ശേഷം, അതിന്റെ വാക്സിൻ നിർമ്മിച്ചു. എന്നാൽ, വർഷങ്ങൾ നീണ്ട ഗവേഷണത്തിന് ശേഷവും എയ്ഡ്സിനുള്ള വാക്സിൻ നിർമ്മിച്ചിട്ടില്ല. എല്ലാത്തിനുമുപരി, എന്താണ് ഇതിന് കാരണം? എന്തുകൊണ്ടാണ് പതിറ്റാണ്ടുകൾ കഴിഞ്ഞിട്ടും എച്ച്ഐവി/എയ്ഡ്‌സ് ഗവേഷണം ത്വരിതപ്പെടുത്താത്തത്, അതിന്റെ വാക്സിൻ നിർമ്മിക്കാൻ എന്തുകൊണ്ട് കഴിഞ്ഞില്ല?

ഇന്ന് (ഡിസംബര്‍ 1 ബുധനാഴ്ച) ലോക എയ്ഡ്സ് ദിനം ആഘോഷിക്കുന്നു. ഇതൊക്കെയാണെങ്കിലും, എയ്ഡ്‌സ് വാക്‌സിൻ നിർമ്മിക്കുന്നതിൽ ഒരു രാജ്യവും വിജയിച്ചിട്ടില്ല. 2020-ൽ 6,80,000 പേർ എയ്ഡ്‌സ് ബാധിച്ച് മരിച്ചതായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു. ഹ്യൂമൻ ഇമ്മ്യൂണോ ഡെഫിഷ്യൻസി വൈറസിൽ (എച്ച്ഐവി) നിന്ന് ആളുകളെ സംരക്ഷിക്കാൻ ഇതുവരെ വാക്സിൻ ഇല്ലെന്ന് പറയുന്നത് വിരോധാഭാസമായി തോന്നിയേക്കാം.

1983-ലാണ് എച്ച്‌ഐവി ആദ്യമായി റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടത്. എന്നാൽ, രാഷ്ട്രീയ ഇച്ഛാശക്തിയും കോവിഡ്-19 വാക്‌സിൻ വികസിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള വലിയ നിക്ഷേപവും എയ്ഡ്‌സ് വാക്‌സിൻ ഗവേഷണത്തിൽ നിന്ന് കാണുന്നില്ല. രണ്ടാമത്തെ സങ്കീർണത എച്ച്ഐവിയുടെ ശാസ്ത്രം മനസ്സിലാക്കുക എന്നതാണ്. നിലവിൽ, എയ്ഡ്‌സ് വാക്‌സിൻ ഗവേഷണത്തിന് അധികം നിക്ഷേപം വരുന്നില്ല.

ഫാർമസ്യൂട്ടിക്കൽ ഗ്രൂപ്പുകളുടെ വിപണി വളരെ ദുർബലമാണെന്നും നിക്ഷേപത്തിന്റെ വലിയ കുറവുണ്ടെന്നും ഫ്രഞ്ച് നാഷണൽ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ഹെൽത്ത് ആൻഡ് മെഡിക്കൽ റിസർച്ചിലെ റിസർച്ച് ഡയറക്ടർ നിക്കോളാസ് മാനൽ പറഞ്ഞു. പല ഗവേഷകരും വാക്സിനുകൾ നിർമ്മിക്കാൻ വളരെയധികം പ്രചോദിതരാണ്. പക്ഷേ, അവർ നിക്ഷേപത്തിന്റെ അഭാവം നേരിടുന്നു.

എന്താണ് എയ്ഡ്സ്?
എയ്ഡ്‌സ് (അക്വയേർഡ് ഇമ്മ്യൂണോ ഡിഫിഷ്യൻസി സിൻഡ്രോം) ബാധിച്ച ഒരു വ്യക്തിയിൽ, അണുബാധയെ ചെറുക്കുന്ന കോശങ്ങൾ എന്നറിയപ്പെടുന്ന വെളുത്ത രക്താണുക്കളെ നശിപ്പിക്കുന്നതിലൂടെ വൈറസ് ശരീരത്തിന്റെ പ്രതിരോധശേഷിയെ പൂർണ്ണമായും നശിപ്പിക്കുന്നു. കൃത്യസമയത്ത് ചികിത്സ ലഭിച്ചില്ലെങ്കിൽ, വ്യക്തിയും മരിക്കുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment