ഒരു വ്യക്തിയുടെ സമ്മതമില്ലാതെ ‘സ്വകാര്യ വിവരങ്ങളും ചിത്രങ്ങളും’ പോസ്റ്റു ചെയ്യുന്നതിൽ നിന്ന് ട്വിറ്റർ ഉപയോക്താക്കളെ വിലക്കി

വ്യക്തികളിൽ നിന്ന് വ്യക്തമായ അനുമതിയില്ലാതെ ഫോട്ടോകളും വീഡിയോകളും പങ്കിടുന്നത് നിരോധിച്ചുകൊണ്ട് ട്വിറ്റര്‍ സ്വകാര്യതാ നയം പുതുക്കിയതായി ചൊവ്വാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ചു.

“ഇന്ന് മുതൽ, സ്വകാര്യ വ്യക്തികളുടെ ചിത്രങ്ങളോ വീഡിയോകളോ പോലുള്ള സ്വകാര്യ വിവരങ്ങള്‍ അവരുടെ സമ്മതമില്ലാതെ പങ്കിടുന്നത് ഞങ്ങൾ അനുവദിക്കില്ല. മറ്റുള്ളവരെ ഭീഷണിപ്പെടുത്തുകയോ പ്രേരിപ്പിക്കുകയോ ചെയ്യുന്നതുപോലെ ആളുകളുടെ സ്വകാര്യ വിവരങ്ങൾ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്നതും നയപ്രകാരം നിരോധിച്ചിരിക്കുന്നു,” കമ്പനിയുടെ സുരക്ഷാ സംഘം ട്വീറ്റിൽ പറഞ്ഞു.

ഇന്ത്യൻ വംശജനായ പരാഗ് അഗ്രവാൾ ചീഫ് എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഓഫിസറായി ചുമതലയേറ്റതിനു പിന്നാലെയാണ് ട്വിറ്റർ സ്വകാര്യതാ നയം പുതുക്കിയത്. ഫോൺ നമ്പർ, വിലാസം, മെയിൽ ഐഡി തുടങ്ങിയവ അനുമതിയില്ലാതെ ട്വീറ്റ് ചെയ്യുന്നതിനു നിലവിൽ വിലക്കുണ്ട്. വ്യക്തികളുടെ അനുമതിയില്ലാതെയാണ് ട്വീറ്റു ചെയ്തതെന്നു പരാതി ലഭിച്ചാൽ അവ നീക്കം ചെയ്യും.

പുതുക്കിയ നയത്തിന്റെ ഭാഗമായി, സോഷ്യൽ മീഡിയ പ്ലാറ്റ്‌ഫോം വ്യക്തികളെ ദുരുപയോഗം ചെയ്യുന്ന ഉദ്ദേശ്യത്തോടെ അവതരിപ്പിക്കുന്ന ചിത്രങ്ങളോ വീഡിയോകളോ നീക്കം ചെയ്യാൻ അഭ്യർത്ഥിക്കാൻ അനുവദിക്കും. കൂടാതെ, സ്വകാര്യ വിവരങ്ങളും മീഡിയയും പങ്കിടുന്നത് ലംഘിക്കുന്നവരോട് കുറ്റകരമായ ഉള്ളടക്കം നീക്കം ചെയ്യാനും അവരുടെ അക്കൗണ്ടുകൾ താൽക്കാലികമായി ബ്ലോക്ക് ചെയ്യും. സ്വകാര്യ വിവര നയം രണ്ടുതവണ ലംഘിക്കുന്ന ഉപയോക്താക്കൾ അവരുടെ അക്കൗണ്ടുകൾ ശാശ്വതമായി സസ്പെൻഡ് ചെയ്യപ്പെടാൻ സാധ്യതയുണ്ട്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment