ഡൽഹി മലിനീകരണം: സ്‌കൂളുകൾ അനിശ്ചിതകാലത്തേക്ക് അടച്ചിടാൻ കേന്ദ്രസർക്കാർ നിർദ്ദേശിച്ച നടപടികൾ സുപ്രീം കോടതി അംഗീകരിച്ചു

ന്യൂഡൽഹി : കേന്ദ്രസർക്കാർ നിർദ്ദേശിച്ച നടപടി സുപ്രീം കോടതി വെള്ളിയാഴ്ച അംഗീകരിച്ചു. വിഷാംശമുള്ള വായുവിന്റെ ഗുണനിലവാരത്തിൽ നിന്ന് കുട്ടികളെ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു ഘട്ടത്തിൽ, കേന്ദ്രത്തിന് വേണ്ടി കമ്മീഷൻ ഓഫ് എയർ ക്വാളിറ്റി മാനേജ്മെന്റ് (സിഎക്യുഎം) കൂടുതൽ ഉത്തരവുകൾ പുറപ്പെടുവിക്കുന്നത് വരെ ഡൽഹി എൻസിആറിലെ സ്കൂളുകളും കോളേജുകളും അടച്ചിടാൻ ഉത്തരവിട്ടു. വായു മലിനീകരണം നിയന്ത്രിക്കുന്നതിനും വായുവിന്റെ ഗുണനിലവാരം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനുമുള്ള നിർദ്ദേശങ്ങൾ നടപ്പിലാക്കുന്നത് നിരീക്ഷിക്കാൻ CAQM അഞ്ചംഗ എൻഫോഴ്‌സ്‌മെന്റ് ടാസ്‌ക് ഫോഴ്‌സ് രൂപീകരിച്ചു. വീഴ്ച വരുത്തുന്നവരെ ശിക്ഷിക്കുന്നതിനായി 17 ഫ്‌ളയിംഗ് സ്ക്വാഡുകൾ രൂപീകരിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും സിഎക്യുഎം സുപ്രീം കോടതിയെ അറിയിച്ചു.

CAQM-ന്റെ ഉത്തരവ് അനുസരിച്ച്, ഡൽഹി എൻസിആർ മേഖലയിൽ PNG/ക്ലീനർ ഇന്ധനങ്ങളിൽ പ്രവർത്തിക്കാത്ത വ്യവസായങ്ങൾക്ക് ഇനി തിങ്കൾ മുതൽ വെള്ളി വരെ 8 മണിക്കൂർ മാത്രമേ പ്രവർത്തിക്കാനാകൂ. ശനി, ഞായർ ദിവസങ്ങളിൽ പ്രവർത്തനങ്ങൾ അനുവദിക്കില്ലെന്നും ഉത്തരവിൽ പറയുന്നു.

ഡൽഹിക്ക് ചുറ്റുമുള്ള താപവൈദ്യുത നിലയങ്ങളുടെ പ്രവർത്തനങ്ങളും CAQM നിയന്ത്രിച്ചു.

“ഡൽഹിയുടെ 300 കിലോമീറ്റർ ചുറ്റളവിലുള്ള താപവൈദ്യുത നിലയങ്ങളുടെ പ്രവർത്തനം നിയന്ത്രിക്കുന്നത് തുടരും,” CAQM പുറപ്പെടുവിച്ച ഉത്തരവിൽ പറയുന്നു.

ഡൽഹി സർക്കാർ സത്യവാങ്മൂലം സമർപ്പിച്ചതിന് പിന്നാലെ ഡൽഹി എൻസിആറിൽ ആശുപത്രികൾ നിർമ്മിക്കാൻ സുപ്രീം കോടതി അനുമതി നൽകി.

ദേശീയ തലസ്ഥാനത്ത് ആശുപത്രികളുടെ നിർമാണ പ്രവർത്തനങ്ങൾ അനുവദിക്കണമെന്ന് ഡൽഹി സർക്കാർ വെള്ളിയാഴ്ച സുപ്രീം കോടതിയോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു. ജനങ്ങൾക്ക് മെച്ചപ്പെട്ട ആരോഗ്യ സൗകര്യങ്ങൾ പ്രദാനം ചെയ്യുന്നതിനും അനിവാര്യമായ മൂന്നാം തരംഗത്തിന് തയ്യാറെടുക്കുന്നതിനുമായി ഡൽഹി സർക്കാർ ആശുപത്രികൾ നിർമ്മിക്കുകയാണെന്ന് സത്യവാങ്മൂലത്തിൽ പറയുന്നു. നിർമാണ പ്രവർത്തനങ്ങൾക്ക് നിരോധനം ഏർപ്പെടുത്തിയതിനാൽ ഏഴ് പുതിയ ആശുപത്രികളുടെ നിർമാണം നിർത്തിവെച്ചതായും സത്യവാങ്മൂലത്തിൽ പറയുന്നു.

ഡിസംബർ 10നകം അന്തരീക്ഷ മലിനീകരണം സംബന്ധിച്ച് വിശദമായ റിപ്പോർട്ട് നൽകാനാണ് സുപ്രീം കോടതി ആവശ്യപ്പെട്ടിരിക്കുന്നത്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment