ഒമിക്രോൺ: തിയേറ്ററുകളിലും മാളുകളിലും വാക്സിനേഷൻ എടുത്ത ആളുകളെ മാത്രമേ അനുവദിക്കൂ എന്ന് കർണാടക സർക്കാർ

ബെംഗളൂരു: കൊറോണ വൈറസിന്റെ പുതിയ ഒമിക്രോൺ വേരിയന്റിന്റെ രണ്ട് കേസുകൾ ബെംഗളൂരുവിൽ കണ്ടെത്തിയ സാഹചര്യത്തിൽ, സംസ്ഥാനത്തെ നിയന്ത്രണങ്ങൾ സംബന്ധിച്ച് കർണാടക സർക്കാർ വെള്ളിയാഴ്ച പുതിയ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ പുറപ്പെടുവിച്ചു.

പുതിയ മാനദണ്ഡങ്ങൾ അനുസരിച്ച്, തീയറ്ററുകൾ, മൾട്ടിപ്ലക്‌സുകൾ, ഷോപ്പിംഗ് മാളുകൾ എന്നിവിടങ്ങളിൽ പൂർണ്ണമായും വാക്‌സിൻ എടുത്ത ആളുകൾക്ക് മാത്രമേ പ്രവേശനം അനുവദിക്കൂ. എന്നിരുന്നാലും, വിവാഹ ചടങ്ങുകളിൽ പങ്കെടുക്കാൻ അനുവദിക്കുന്ന ആളുകളുടെ (പരമാവധി 500) എണ്ണത്തിൽ മാറ്റമില്ലെന്ന് കർണാടക റവന്യൂ മന്ത്രി ആർ അശോക പറഞ്ഞു.

ജനുവരി 15 വരെ വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങളിലെ എല്ലാ പരിപാടികളും സംസ്ഥാന സർക്കാർ മാറ്റിവച്ചതായും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഇന്ന് രാവിലെ, കർണാടക മുഖ്യമന്ത്രി ബസവരാജ് ബൊമ്മൈ, വിദഗ്ധർ, മുതിർന്ന മന്ത്രിമാർ, ഉദ്യോഗസ്ഥർ എന്നിവരുമായി ഒരു കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തി, കൊവിഡിന്റെ പുതിയ വകഭേദങ്ങൾ പടരുന്നത് തടയുന്നതിനുള്ള നടപടികളെക്കുറിച്ചും അത് നിയന്ത്രിക്കാനുള്ള തന്ത്രങ്ങളെക്കുറിച്ചും ചർച്ച ചെയ്തു.

“കൊറോണ വൈറസിന്റെ ഒമിക്രോൺ വകഭേദത്തിന്റെ രണ്ട് കേസുകൾ കർണാടകയിൽ കണ്ടെത്തി. ലോകത്ത് 400 ഓളം കേസുകൾ കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്… ഈ കേസുകളിൽ ഇതുവരെ ഔദ്യോഗിക പഠന റിപ്പോർട്ടുകളൊന്നും ഉണ്ടായിട്ടില്ല, എന്നാൽ അനൗദ്യോഗികമായി ലഭ്യമായ വിവരങ്ങൾ അനുസരിച്ച് ഈ അണുബാധകൾ അത്ര തീവ്രമല്ല,” റവന്യൂ മന്ത്രി ആർ അശോക പറഞ്ഞു.

രോഗബാധിതരിൽ നേരിയ ലക്ഷണങ്ങൾ മാത്രമേ കണ്ടെത്തിയിട്ടുള്ളൂവെന്നും മരണങ്ങളൊന്നും റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടില്ലെന്നും അദ്ദേഹം ഇന്ന് മാധ്യമങ്ങളോട് പറഞ്ഞു.

“രണ്ട് കേസുകളിൽ നാഷണൽ സെന്റർ ഫോർ ബയോളജിക്കൽ സയൻസസ് (എൻ‌സി‌ബി‌എസ്) ലാബിൽ നിന്ന് വിശദമായ റിപ്പോർട്ട് ആവശ്യപ്പെട്ട് ഞങ്ങൾ ഇന്ത്യാ ഗവൺമെന്റിന് കത്തെഴുതും…എല്ലാ മുൻകരുതൽ നടപടികളും സ്വീകരിക്കാൻ നിർദ്ദേശങ്ങൾ നൽകിയിട്ടുണ്ട്,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

 

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment