ഒമിക്രോണ്‍ കോവിഡ്-19 വേരിയന്റ് അപ്‌ഡേറ്റുകൾ: പുതിയ മ്യൂട്ടന്റ് സ്‌ട്രെയ്‌നിന് മൂന്നാം തരംഗമുണ്ടാക്കാനുള്ള എല്ലാ സവിശേഷതകളും ഉണ്ടെന്ന് മുൻനിര ജീനോം സീക്വൻസിംഗ് വിദഗ്ധൻ

ന്യൂഡൽഹി: കൊറോണ വൈറസിന്റെ പുതിയ ഒമിക്രോൺ വേരിയന്റിനെക്കുറിച്ച് വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന ആശങ്കകൾക്കിടയിൽ, രാജ്യത്ത്
കോവിഡ്-19ന്റെ മൂന്നാം തരംഗം സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനുള്ള എല്ലാ സവിശേഷതകളും ഈ മ്യൂട്ടന്റ് സ്‌ട്രെയ്‌നുണ്ടെന്ന് ഇന്ത്യയിലെ മികച്ച ജീനോം സീക്വൻസിംഗ് വിദഗ്ധൻ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.

ഇന്ത്യയിലെ ആദ്യത്തെ രണ്ട് ഒമിക്രോൺ വേരിയന്റുകൾ വ്യാഴാഴ്ച കർണാടകയിൽ കണ്ടെത്തി. അതേസമയം, സംസ്ഥാനത്ത് രണ്ട് ഒമിക്രോൺ അണുബാധകൾ കണ്ടെത്തിയതിനാൽ കർണാടക മുഖ്യമന്ത്രി ബസവരാജ് ബൊമ്മൈ വെള്ളിയാഴ്ച വിദഗ്ധരും മുതിർന്ന ഉദ്യോഗസ്ഥരുമായി ഉന്നതതല സമിതി യോഗം ചേർന്നു.

“കോവിഡിന്റെ പുതിയ വകഭേദങ്ങൾ പടരുന്നത് തടയുന്നതിനുള്ള നടപടികളെക്കുറിച്ചും അത് നിയന്ത്രിക്കാനുള്ള തന്ത്രങ്ങളെക്കുറിച്ചും യോഗം ചർച്ച ചെയ്യും. വിഷയം കേന്ദ്ര സർക്കാരിന്റെ വിദഗ്ധരുമായും ചർച്ച ചെയ്യും. പുതിയ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ രൂപീകരിക്കാൻ നടപടി സ്വീകരിക്കും,” മുഖ്യമന്ത്രി ബൊമ്മൈ പറഞ്ഞു.

ഒമൈക്രോൺ ഭയത്തിനിടയിൽ വാക്സിൻ തന്ത്രത്തെക്കുറിച്ച് വ്യക്തമായി ചിന്തിക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്: രാഹുൽ ഗാന്ധി

വാക്‌സിൻ തന്ത്രത്തെക്കുറിച്ച് വ്യക്തമായി ചിന്തിക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണെന്ന് കോൺഗ്രസ് നേതാവ് രാഹുൽ ഗാന്ധി പറഞ്ഞു. “ഇപ്പോഴത്തെ വാക്‌സിനുകൾ ഈ വേരിയന്റുമായി പ്രവർത്തിക്കണമെന്നില്ല എന്നതാണ് ഞാൻ കേൾക്കുന്നത്. നമ്മള്‍ എങ്ങനെ വാക്‌സിനേഷൻ നടത്തുന്നു എന്നതിനെക്കുറിച്ച് ശ്രദ്ധാലുവായിരിക്കണം. കൂടാതെ, ഒരു പുതിയ ബൂസ്റ്റർ ഉപയോഗിച്ച് എല്ലാവർക്കും വീണ്ടും വാക്‌സിനേഷൻ നൽകേണ്ടി വന്നേക്കാമെന്ന് അംഗീകരിക്കാൻ തയ്യാറാകണം.” കോൺഗ്രസ് നേതാവ് പറഞ്ഞു.

അപകടസാധ്യതയുള്ള രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്ന് ഇതുവരെ എത്തിയ 18 പേർക്ക് കൊവിഡ് പോസിറ്റീവ്: ആരോഗ്യമന്ത്രി
അപകടസാധ്യതയുള്ള രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്ന് 58 വിമാനങ്ങളിലായി എത്തിയ 16,000-ത്തിലധികം യാത്രക്കാരുടെ ആർടി-പിസിആർ പരിശോധന ഇതുവരെ നടത്തിയതായി കേന്ദ്ര ആരോഗ്യമന്ത്രി മൻസുഖ് മാണ്ഡവ്യ പറഞ്ഞു. “ആർടി-പിസിആർ പരിശോധനയിൽ ഇവയിൽ 18 എണ്ണം പോസിറ്റീവ് ആണ്. അവയുടെ ജീനോം സീക്വൻസിംഗ് നടക്കുന്നു, അതിനാൽ അവയ്ക്ക് ഒമിക്രോൺ വേരിയന്റ് ഉണ്ടോ ഇല്ലയോ എന്ന് നിർണ്ണയിക്കാനാകും,” ആരോഗ്യമന്ത്രി കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

രാജ്യത്ത് കോവിഡ് -19 മഹാമാരിയുടെ രണ്ടാം തരംഗത്തിൽ ഓക്‌സിജൻ ക്ഷാമത്തിൽ രാഷ്ട്രീയം കളിക്കുന്നത് അവസാനിപ്പിക്കണമെന്ന് കേന്ദ്ര ആരോഗ്യമന്ത്രി മൻസുഖ് മാണ്ഡവ്യ വെള്ളിയാഴ്ച പ്രതിപക്ഷ പാർട്ടികളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു. പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള കേന്ദ്ര ബിജെപി സർക്കാർ സാധ്യമായ എല്ലാ ശ്രമങ്ങളും നടത്തിയിട്ടുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

മുംബൈയിൽ ഇതുവരെ ഒമിക്രോൺ കേസൊന്നും ഉണ്ടായിട്ടില്ല, ഏത് സാഹചര്യവും കൈകാര്യം ചെയ്യാൻ ബിഎംസി തയ്യാര്‍: കിഷോരി
കോവിഡ്-19ന്റെ പുതിയ ഒമിക്‌റോൺ വേരിയന്റിനെക്കുറിച്ച് വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന ആശങ്കകൾക്കിടയിൽ , നഗരത്തിൽ ഇതുവരെ മ്യൂട്ടന്റ് സ്‌ട്രെയിന് ഒരു കേസും റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടില്ലെന്ന് മുംബൈ മേയർ കിഷോരി പെഡ്‌നേക്കർ പറഞ്ഞു. “മുംബൈയിൽ ഒമിക്രോൺ കേസൊന്നുമില്ല, യാത്രാ ചരിത്രമുള്ള എല്ലാ കോവിഡ് പോസിറ്റീവ് രോഗികളുടെയും വിശദാംശങ്ങൾ ഞങ്ങളുടെ പക്കലുണ്ട്. സാമ്പിളുകൾ ജീനോം സീക്വൻസിംഗിലേക്ക് അയച്ചിട്ടുണ്ട്. എന്തെങ്കിലും പോസിറ്റീവ് കണ്ടെത്തിയാൽ, സാഹചര്യം കൈകാര്യം ചെയ്യാൻ ബിഎംസി തയ്യാറാണ്,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഒമിക്രോൺ ഭീതിയുടെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ കർണാടക സർക്കാർ കൊവിഡ് നിയമങ്ങളിൽ ഭേദഗതി വരുത്തി
ഒമിക്രോൺ ഭീതിയുടെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ കർണാടക സർക്കാർ പൊതുജനങ്ങൾക്കായി കൊവിഡ് നിയമങ്ങളിൽ ഭേദഗതി വരുത്തി. പുതിയ മാനദണ്ഡങ്ങൾ അനുസരിച്ച്, പൂർണ്ണമായും വാക്സിനേഷൻ എടുത്തവര്‍ക്കു മാത്രമേ തിയേറ്ററുകളിലും മൾട്ടിപ്ലക്സുകളിലും ഷോപ്പിംഗ് മാളുകളിലും പ്രവേശനം അനുവദിക്കൂ. അതേസമയം, വിവാഹ ചടങ്ങുകളിൽ പങ്കെടുക്കാൻ അനുവദിക്കുന്ന (പരമാവധി 500) ആളുകളുടെ എണ്ണത്തിൽ മാറ്റമില്ലെന്ന് റവന്യൂ മന്ത്രി ആർ അശോക പറഞ്ഞു. സംസ്ഥാന സർക്കാർ വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങളിലെ എല്ലാ പരിപാടികളും ജനുവരി 15 വരെ മാറ്റിവച്ചു. വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങളിലെ എല്ലാ പരിപാടികളും ജനുവരി 15 വരെ സർക്കാർ മാറ്റിവച്ചു.

വ്യത്യസ്‌ത ആർ‌ടി‌പി‌സി‌ആർ റിപ്പോർട്ടുകൾ‌ക്ക് ശേഷം ആദ്യത്തെ ഒമിക്‌റോൺ കേസിൽ അന്വേഷണത്തിന് കർണാടക സർക്കാർ ഉത്തരവിട്ടു
രണ്ട് വ്യത്യസ്ത ആർടി-പിസിആർ റിപ്പോർട്ടുകളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ കർണാടക സർക്കാർ ആദ്യത്തെ ഒമൈക്രോൺ കേസിൽ അന്വേഷണത്തിന് ഉത്തരവിട്ടു. “ആൾ ഒരു ഹോട്ടലിൽ താമസിച്ചു, അവിടെ ചില മീറ്റിംഗുകൾ നടത്തി, അതിനുശേഷം, അദ്ദേഹം ദുബായിലേക്ക് പോയി, അതിനാൽ പോസിറ്റീവും നെഗറ്റീവും രണ്ട് റിപ്പോർട്ടുകൾ ഉണ്ട്, ഇത് സംശയാസ്പദമാണ്, ലബോറട്ടറി അന്വേഷിക്കണം,” സംസ്ഥാന റവന്യൂ മന്ത്രി പറഞ്ഞു. അന്വേഷണം നിരീക്ഷിക്കാൻ ബെംഗളൂരു സിറ്റി പോലീസ് കമ്മീഷണർക്ക് നിര്‍ദ്ദേശം നല്‍കിയിട്ടുണ്ടെന്ന് അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

പ്രതികരണ നടപടികൾ ശക്തമാക്കാൻ തെക്ക്-കിഴക്കൻ ഏഷ്യൻ രാജ്യങ്ങളോട് ലോകാരോഗ്യ സംഘടന
ഒമിക്‌റോണിന്റെ രണ്ട് കേസുകൾ ഇന്ത്യ സ്ഥിരീകരിച്ചതിനാൽ, വൈറസിന്റെയും അതിന്റെ വകഭേദങ്ങളുടെയും വ്യാപനം തടയുന്നതിനുള്ള COVID-19 പ്രതികരണ നടപടികൾ കൂടുതൽ ശക്തിപ്പെടുത്താൻ ലോകാരോഗ്യ സംഘടന തെക്ക്-കിഴക്കൻ ഏഷ്യൻ മേഖലയിലെ രാജ്യങ്ങളോട് വെള്ളിയാഴ്ച അഭ്യർത്ഥിച്ചു. “ഏതെങ്കിലും പുതിയ വേരിയന്റിന്റെ വരവും നിലവിലുള്ള വൈറസിന്റെയും അതിന്റെ വകഭേദങ്ങളുടെയും വ്യാപനവും വേഗത്തിൽ കണ്ടെത്തുന്നതിന് നിരീക്ഷണം ശക്തിപ്പെടുത്തുക; കാലിബ്രേറ്റഡ് പൊതുജനാരോഗ്യവും സാമൂഹിക നടപടികളും നടപ്പിലാക്കുന്നതും വാക്സിനേഷൻ കവറേജ് വർധിപ്പിക്കുന്നതും ഞങ്ങളുടെ ശ്രദ്ധ തുടരണം, ”ഡബ്ല്യുഎച്ച്ഒ സൗത്ത്-ഈസ്റ്റ് ഏഷ്യ റീജിയൻ റീജിയണൽ ഡയറക്ടർ ഡോ. പൂനം ഖേത്രപാൽ സിംഗ് പറഞ്ഞു.

ഹൈദരാബാദ്: അപകടസാധ്യതയുള്ള രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്ന് എത്തിയ 13 അന്താരാഷ്ട്ര യാത്രക്കാർക്ക് കൊവിഡ് പോസിറ്റീവ്
അപകടസാധ്യതയുള്ള രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്ന് ഹൈദരാബാദിലെ ആർ‌ജി‌ഐ അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനത്താവളത്തിലേക്ക് എത്തിയ ഒരു കുട്ടി ഉൾപ്പെടെ 13 രാജ്യാന്തര യാത്രക്കാർക്ക് കോവിഡ് -19 പോസിറ്റീവ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. ഇവരെയെല്ലാം സർക്കാർ ടിംസ് ആശുപത്രിയിലേക്ക് മാറ്റി ഐസൊലേഷനിൽ പാർപ്പിച്ചിരിക്കുകയാണ്. ആശുപത്രിയിൽ ചികിത്സയിലുള്ള ഇവരുടെ സാമ്പിളുകൾ ജീനോം സീക്വൻസിങ്ങിനായി അയച്ചിട്ടുണ്ട്.

ഒരു വർഷത്തിനുള്ളിൽ ഗവേഷണത്തിന് ശേഷം ഇന്ത്യയ്ക്ക് വാക്സിൻ ലഭിച്ചു: മാണ്ഡവ്യ
വാക്‌സിനിനെക്കുറിച്ച് ആരെങ്കിലും ഗവേഷണം നടത്തിയാൽ അംഗീകാരം ലഭിക്കാൻ മൂന്ന് വർഷമെടുക്കുന്ന ഒരു കാലമുണ്ടായിരുന്നു. അതിനാൽ ആരും ഗവേഷണം നടത്തിയിരുന്നില്ല. ഞങ്ങൾ ആ നിയമങ്ങൾ ഇല്ലാതാക്കി, രാജ്യത്തിന് ലഭിച്ചു. ഒരു വർഷത്തിനുള്ളിൽ ഗവേഷണത്തിന് ശേഷം വാക്സിൻ – ഈ സൗകര്യം പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ പ്രയത്നം കൊണ്ട് നേടിയതാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment