ടി20യിൽ പാക്കിസ്ഥാന്റെ വിജയം ആഘോഷിച്ച മൂന്ന് കശ്മീരി വിദ്യാർത്ഥികൾ ജാമ്യത്തിനായി അലഹബാദ് ഹൈക്കോടതിയിൽ

അലഹബാദ്: ടി20 ക്രിക്കറ്റ് ലോകകപ്പ് മത്സരത്തിൽ ഇന്ത്യയ്‌ക്കെതിരെ പാക്കിസ്ഥാൻ വിജയിച്ചതിന് ശേഷം ‘പാക്കിസ്താന്‍ സിന്ദാബാദ്’ മുദ്രാവാക്യം വിളിച്ചതിന് ഒക്ടോബറിൽ രാജ്യദ്രോഹക്കുറ്റം ചുമത്തി അറസ്റ്റിലായ മൂന്ന് കശ്മീരി വിദ്യാർത്ഥികൾ ജാമ്യത്തിനായി അലഹബാദ് ഹൈക്കോടതിയെ നേരിട്ട് സമീപിച്ചു.

ആഗ്രയിലെ അഭിഭാഷകർ കോടതിയിൽ തങ്ങളെ പ്രതിനിധീകരിക്കാൻ വിസമ്മതിച്ചതിനാൽ നേരിട്ട് ഹൈക്കോടതിയെ സമീപിക്കേണ്ടി വന്നതായി ഈ വിദ്യാർത്ഥികൾ പറയുന്നു.

കീഴ്‌ക്കോടതിയിൽ തങ്ങളെ പ്രതിനിധീകരിക്കാൻ ആഗ്രയിലെ മുഴുവൻ ബാറുകളും തയ്യാറല്ലെന്ന് ചൂണ്ടിക്കാട്ടിയാണ് ജാമ്യാപേക്ഷയ്‌ക്കൊപ്പം ഈ വിദ്യാർത്ഥികൾ തങ്ങളുടെ കേസ് ആഗ്രയിൽ നിന്ന് മഥുരയിലേക്ക് മാറ്റാൻ അപേക്ഷ നൽകിയത്. സാധാരണയായി ജില്ലാ കോടതിയിലാണ് ആദ്യം ജാമ്യാപേക്ഷ സമർപ്പിക്കേണ്ടത്, ഹർജി തള്ളിയാൽ ഹൈക്കോടതിയെ സമീപിക്കും.

അർഷാദ് യൂസഫ്, ഇനായത്ത് അൽതാഫ് ഷെയ്ഖ്, ഷൗക്കത്ത് അഹമ്മദ് ഗനായ് എന്നീ മൂന്നു പേര്‍ ആഗ്രയിലെ ഒരു എഞ്ചിനീയറിംഗ് കോളേജിലെ വിദ്യാർത്ഥികളാണ്. അവരെ 2021 ഒക്ടോബർ 27 ന് ആഗ്ര പോലീസാണ് ഇവരെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തത്.

ഒക്‌ടോബർ 24ന് നടന്ന ഇന്ത്യ-പാക് ടി20 ലോകകപ്പ് ക്രിക്കറ്റ് മത്സരത്തിനിടെ ആഗ്രയിലെ രാജാ ബൽവന്ത് സിംഗ് മാനേജ്‌മെന്റ് ടെക്‌നിക്കൽ കാമ്പസിൽ പാക്കിസ്താന്‍ വിജയം നേടിയെന്നാരോപിച്ച് പ്രാദേശിക ബിജെപി നേതാക്കളുടെ പരാതിയിലാണ് കേസെടുത്തിരിക്കുന്നത്. മൂന്ന് കശ്മീരി വിദ്യാർത്ഥികളും പാക്കിസ്താനെ പിന്തുണച്ച് മുദ്രാവാക്യം വിളിച്ചു. ഇതേത്തുടർന്ന് ഈ വിദ്യാർത്ഥികളെ കോളേജ് സസ്പെൻഡ് ചെയ്തിരുന്നു.

മൂന്ന് വിദ്യാർത്ഥികളും ദരിദ്ര കുടുംബങ്ങളിൽ നിന്നുള്ളവരാണെന്നും, പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ പ്രത്യേക സ്കോളർഷിപ്പ് സ്കീമിന് കീഴിൽ പഠിക്കുന്നവരാണെന്നും വിദ്യാര്‍ത്ഥികളുടെ കുടുംബം പറഞ്ഞു. അവര്‍ക്ക് മാപ്പ് നൽകണമെന്നും കുടുംബം സർക്കാരിനോട് അപേക്ഷിച്ചിരുന്നു.

വടക്കൻ കശ്മീരിലെ ബന്ദപോര ജില്ലയിൽ നിന്നുള്ള അർഷാദ് യൂസഫും (21) മറ്റ് രണ്ട് കശ്മീരി വിദ്യാർത്ഥികളായ ഇനായത് അൽതാഫ് ഷെയ്‌ക്കും ഷൗക്കത്ത് അഹമ്മദ് ഗനായും ആഗ്രയിലെ ഒരു സ്വകാര്യ കോളേജായ രാജാ ബൽവന്ത് സിംഗ് മാനേജ്‌മെന്റ് ടെക്‌നിക്കൽ കാമ്പസിൽ നിന്ന് എഞ്ചിനീയറിംഗ് പഠിക്കുകയായിരുന്നു.

മൂന്ന് വിദ്യാർത്ഥികൾക്കെതിരെ ഐപിസി സെക്ഷൻ 153 എ (മതം, ജാതി, ജന്മസ്ഥലം, താമസസ്ഥലം എന്നിവയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ വ്യത്യസ്ത ഗ്രൂപ്പുകൾക്കിടയിൽ ശത്രുത വളർത്തൽ), 505 (1) (ബി) (പൊതുമധ്യത്തിൽ ഭയപ്പെടുത്തുക എന്ന ഉദ്ദേശത്തോടെ), പിന്നീട് പൊരുത്തപ്പെടുത്തൽ എന്നിവ പ്രകാരം കേസെടുത്തു. വാട്‌സ്ആപ്പിൽ ‘ഇന്ത്യയ്‌ക്കെതിരെ’ സന്ദേശങ്ങൾ അയച്ചുവെന്നാരോപിച്ച് ഇൻഫർമേഷൻ ടെക്‌നോളജി ആക്‌ട് 2008 ലെ സെക്ഷൻ 66 എഫ് (സൈബർ ഭീകരതയ്‌ക്കുള്ള ശിക്ഷ) പ്രകാരമാണ് കേസെടുത്തിരിക്കുന്നത്.

അടുത്ത ദിവസങ്ങളിൽ കേസ് പരിഗണിച്ചേക്കും.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment