പ്രശസ്ത മലയാള നാടക-സിനിമാ പിന്നണി ഗായകൻ തോപ്പിൽ ആന്റോ (81) അന്തരിച്ചു

കൊച്ചി: പ്രശസ്ത പിന്നണി ഗായകൻ തോപ്പിൽ ആന്റോ (81) വാർദ്ധക്യ സഹജമായ അസുഖങ്ങളെ തുടർന്ന് ശനിയാഴ്ച അന്തരിച്ചു. ഇടപ്പള്ളിയിലെ വസതിയിൽ വച്ചായിരുന്നു അന്ത്യം.

ശവസംസ്‌കാരം ഞായറാഴ്ച ഉച്ചകഴിഞ്ഞ് 2 മണിക്ക് ഇവിടെയുള്ള സെന്റ് ജോർജ് പള്ളിയിൽ നടക്കും. മലയാള നാടക-ചലച്ചിത്രരംഗത്തെ ശ്രദ്ധേയനായ വ്യക്തിയായിരുന്നു. ആയിരത്തിലധികം നാടകഗാനങ്ങളും ഒരുപിടി മികച്ച ചലച്ചിത്രഗാനങ്ങളും അദ്ദേഹം ആലപിച്ചിട്ടുണ്ട്.

സി.ജെ തോമസിന്റെ ‘വിഷവൃക്ഷം’ എന്ന നാടകത്തിലൂടെയാണ് ആന്റോ പിന്നണി ഗാന രംഗത്തേക്ക് ചുവടുവയ്പ്പ് നടത്തിയത്. പിന്നീട് മാള മഹാത്മാ തീയറ്റേഴ്സ്, ചാലക്കുടി സൈമ തീയറ്റേഴ്സ്, എന്‍.എന്‍ പിള്ളയുടെ നാടക സമിതി, കായംകുളം പീപ്പിള്‍സ് തീയറ്റേഴ്സ് എന്നിങ്ങനെ നാടക ഗാനങ്ങളുടെ സ്വരമായി.

യേശുദാസ് ആദ്യമായി പാടിയ സിനിമയായ ‘കാല്‍പ്പാടുകള്‍’ സംവിധാനം ചെയ്ത കെ.എസ് ആന്റണിയാണ് ആന്റോയ്ക്ക് സിനിമാ പിന്നണി ഗായകനായി ആദ്യ അവസരം നല്‍കിയത്. ‘ഫാദര്‍ ഡാമിയന്‍’ എന്ന ആദ്യ ചിത്രത്തില്‍ ബാബുരാജായിരുന്നു സംഗീത സംവിധായകന്‍.

അഞ്ച് പതിറ്റാണ്ടിലേറെ നീണ്ടുനിന്ന കരിയറിൽ, കേരള സംഗീത നാടക അക്കാദമി അവാർഡ് (1982), പ്രവാസി പ്രണവ ധ്വനി പുരസ്‌കാരം (2010), ചങ്ങമ്പുഴ സാംസ്കാരിക കേന്ദ്രം അവാർഡ് എന്നിവയുൾപ്പെടെ നിരവധി അവാർഡുകൾ അദ്ദേഹം നേടി. ഫാദർ ഡാമിയൻ (1963), അനുഭവങ്ങളേ നന്ദി (1976), സ്നേഹം ഒരു പ്രവാഹം (1979), വീണപൂവ് (1982) തുടങ്ങി നിരവധി ചിത്രങ്ങളിലെ പിന്നണി ഗായകനായിരുന്നു ആന്റോ.

1960-കളിൽ തൃശൂർ ആകാശവാണിയിൽ ലഘുസംഗീത കലാകാരനായും സേവനമനുഷ്ഠിച്ചു. നാടകഗാനരംഗത്ത് സമഗ്രസംഭാവനകൾ നൽകിയ പ്രതിഭക്കൊപ്പമാണ് അദ്ദേഹം സംഗീതജീവിതം ആരംഭിച്ചത്. ഹണി ബീ 2 എന്ന ചിത്രത്തിന് വേണ്ടിയായിരുന്നു അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ സൃഷ്ടി.

മുഹമ്മദ് റഫി, മുകേഷ്, ലതാ മങ്കേഷ്‌കർ എന്നിവരുടെ പാട്ടുകൾ കേട്ടാണ് ആന്റോ തന്റെ ബാല്യകാലം ചെലവഴിച്ചത്, അത് സംഗീതത്തിന്റെ പാത തന്റെ കരിയറായി തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിൽ തീവ്രമായ സ്വാധീനം ചെലുത്തി. അദ്ദേഹത്തിന്റെ ആദ്യ ഗാനം ‘മാധുരിക്കും ഓർമകളേ…’ ഏറെ പ്രശസ്തമായി.

15-ാം വയസ്സിൽ ഇടപ്പള്ളി കോമള മ്യൂസിക്കൽ ക്ലബ്ബിന്റെ ഗായകസംഘത്തിൽ പങ്കെടുത്തു. പിന്നീട് താൻസെൻ മ്യൂസിക്കൽ ക്ലബ്ബിൽ ചേർന്ന് സി ഒ ആന്റോ, സീറോ ബാബു, മരട് ജോസഫ് എന്നിവർക്കൊപ്പം വേദി പങ്കിട്ടു. കേരളത്തിലെ ഗാനമേള പ്രേക്ഷകർക്കിടയിൽ തരംഗമായ പല പ്രമുഖ ട്രൂപ്പുകളിലും തോപ്പിൽ ആന്റോ പാടിയിട്ടുണ്ട്. അവയിൽ ചിലത് കൊച്ചിൻ കലാഭവൻ, ഹരിശ്രീ, ശിവഗിരി ശാരദ കലാസമിതി, തിരുവനന്തപുരം ടാസ്, ഓൾഡ് ഈസ് ഗോൾഡ് എന്നിവയാണ്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment