അസമിലെ ഏറ്റവും വർഗീയവാദിയായ മുഖ്യമന്ത്രി ഹിമന്ത ബിശ്വ ശർമ്മ: കോൺഗ്രസ്

ന്യൂഡൽഹി: അസമിൽ ഇതുവരെ ഉണ്ടായിട്ടുള്ളതിൽ വച്ച് ഏറ്റവും വർഗീയ മുഖ്യമന്ത്രിയാണ് ഹിമന്ത ബിശ്വ ശർമ്മയെന്ന് സംസ്ഥാനത്തെ ഹിന്ദുക്കളെയും മുസ്ലീങ്ങളെയും കുറിച്ചുള്ള ശർമ്മയുടെ പരാമർശത്തിന് പിന്നാലെ കോൺഗ്രസ്.

ശർമ്മ മുഖ്യമന്ത്രിയായത് മുതൽ സമൂഹത്തെ വർഗീയവൽക്കരിക്കുകയും ധ്രുവീകരിക്കുകയും ചെയ്യുകയാണെന്ന് കോൺഗ്രസ് രാജ്യസഭാ എംപി റിപുൺ ബോറ പറഞ്ഞു.

“പ്രത്യേകിച്ച് അദ്ദേഹം മുഖ്യമന്ത്രിയായതിന് ശേഷം, ജീവിതത്തിന്റെ എല്ലാ മേഖലകളിലും അദ്ദേഹം വർഗീയ രാഷ്ട്രീയവും വെറുപ്പിന്റെ രാഷ്ട്രീയവും കൊണ്ടുവന്നു. അദ്ദേഹം ന്യൂനപക്ഷങ്ങൾക്കിടയിൽ ഭിന്നിപ്പുണ്ടാക്കുകയും എല്ലായിടത്തും ധ്രുവീകരികരണം ഉണ്ടാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു,” ബോറ പറഞ്ഞു.

“ആദ്യം ഞാൻ അസം മുഖ്യമന്ത്രിയോട് ചരിത്രം വളരെ ശ്രദ്ധാപൂർവ്വം പഠിക്കണമെന്നും, രാജ്യത്തെയും ജനങ്ങളെയും തെറ്റിദ്ധരിപ്പിക്കാൻ ചരിത്രം തിരുത്തിയെഴുതാനുള്ള വൃഥാശ്രമം നടത്തരുതെന്നും അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഹിന്ദുക്കളും മുസ്ലീങ്ങളും തമ്മിലുള്ള വിദ്വേഷത്തിന് ഉത്തരവാദി ഇടതുപക്ഷവും ലിബറലുകളുമാണെന്ന് ഹിമന്ത ബിശ്വ ശർമ്മ ആരോപിച്ച ദിവസമാണ് ബോറയുടെ തിരിച്ചടി.

“സ്വാതന്ത്ര്യത്തിന് ശേഷം, ഇടതുപക്ഷ-ലിബറലുകൾ, വിമതരെ സൃഷ്ടിക്കുകയും ഞങ്ങളെ പോരാടുകയും ചെയ്യുന്ന തരത്തിൽ ഇന്ത്യയുടെ അക്കാദമിക് പാഠ്യപദ്ധതികൾ രൂപകല്പന ചെയ്തു. ജനങ്ങളുടെ മനസ്സിൽ നിന്ന് സംസ്ഥാനത്തോടുള്ള ബഹുമാനം ഇല്ലാതാക്കാൻ അവർ വഴികൾ തേടുന്നു,” ശർമ്മ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment