ന്യൂയോര്‍ക്കില്‍ കറുത്ത വർഗ്ഗക്കാർക്കെതിരെ പോലീസിന്റെ ‘അമിത ബലപ്രയോഗം’; ജസ്റ്റിസ് ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റ് അന്വേഷണം ആരംഭിച്ചു

ന്യൂയോര്‍ക്ക്: വെസ്റ്റ്‌ചെസ്റ്റര്‍ കൗണ്ടിയിലെ മൗണ്ട് വെർണനില്‍ “അധിക്ഷേപത്തിനും അമിതമായ ബലപ്രയോഗത്തിനും” കറുത്ത വർഗ്ഗക്കാരെ ഉദ്യോഗസ്ഥർ ലക്ഷ്യം വെച്ചോ എന്ന് കണ്ടെത്താൻ യുഎസ് ജസ്റ്റിസ് ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റ് അന്വേഷണം ആരംഭിച്ചു.

കഴിഞ്ഞ വർഷം നിരവധി യുഎസ് നഗരങ്ങളിൽ നടന്ന പ്രതിഷേധത്തെത്തുടർന്ന്, വർഷത്തിന്റെ തുടക്കം മുതൽ, ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റിന്റെ സിവിൽ റൈറ്റ്‌സ് ഡിവിഷൻ മിനിയാപൊളിസ്, ഫീനിക്സ്, കെന്റക്കിയിലെ ലൂയിസ്‌വില്ലെ എന്നിവിടങ്ങളിൽ പോലീസ് നടപടികളെക്കുറിച്ച് അന്വേഷണം ആരംഭിച്ചിട്ടുണ്ട്.

70,000-ത്തോളം നിവാസികളുള്ള മൗണ്ട് വെർനോൺ നഗരവും അതിന്റെ പോലീസ് വകുപ്പും നടത്തിയ ദുരുപയോഗങ്ങളെക്കുറിച്ചാണ് യുഎസ് നീതിന്യായ വകുപ്പ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ അന്വേഷണം പ്രഖ്യാപിച്ചത്.

“അധിക്ഷേപത്തിനും അമിതമായ ബലപ്രയോഗത്തിനും” കറുത്ത വര്‍ഗക്കാരെ ലക്ഷ്യം വച്ചിരുന്നുവെന്നും, പോലീസ് നിയമവിരുദ്ധമായ തിരച്ചിൽ നടത്തിയെന്നും സൂചിപ്പിക്കുന്ന തെളിവുകൾ അന്വേഷണ ഉദ്യോഗസ്ഥർ പരിശോധിക്കുമെന്ന് സിവിൽ റൈറ്റ്സ് ഡിവിഷനിലെ അസിസ്റ്റന്റ് യുഎസ് അറ്റോർണി ജനറൽ ക്രിസ്റ്റൻ ക്ലാർക്ക് പറഞ്ഞു.

“അമിതബലം ആവർത്തിച്ച് ഉപയോഗിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങൾ ഞങ്ങൾക്ക് ലഭിച്ചിട്ടുണ്ട്, പലപ്പോഴും കൈവിലങ്ങുകൾ നേരിടുന്ന വ്യക്തികൾക്കെതിരെ. അതുപോലെ, സ്ട്രിപ്പ് സെർച്ചുകൾ ഉൾപ്പെടെ മതിയായ നിയമപരമായ അടിസ്ഥാനമില്ലാതെ ഉദ്യോഗസ്ഥർ പതിവായി തിരച്ചിൽ നടത്തിയതായി റിപ്പോർട്ടുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു,” ക്രിസ്റ്റന്‍ ക്ലാര്‍ക്ക് പറഞ്ഞു.

ഫെഡറൽ ഗവൺമെന്റിന്റെ അന്വേഷണത്തോട് പൂർണമായും സഹകരിക്കുമെന്ന് മൗണ്ട് വെർനോൺ അധികൃതർ അറിയിച്ചു.

പോലീസ് ക്രൂരത സമീപ വർഷങ്ങളിൽ യുഎസിലുടനീളം ബഹുജന പ്രതിഷേധത്തിന് കാരണമായിട്ടുണ്ട്.

കഴിഞ്ഞ വർഷം മേയിൽ ആഫ്രിക്കൻ അമേരിക്കൻ ജോർജ്ജ് ഫ്ലോയിഡിന്റെ മരണത്തിലേക്ക് നയിച്ച ഏറ്റവും ഉയർന്ന കേസുകളിലൊന്ന് യുഎസിലും ലോകമെമ്പാടും രോഷാകുലമായ പ്രതിഷേധത്തിന് കാരണമായി.

മുൻ മിനിയാപൊളിസ് പോലീസ് ഓഫീസർ ഡെറക് ഷോവിൻ അടുത്തിടെ ഫ്ലോയിഡിന്റെ മരണത്തിൽ കൊലപാതകം, നരഹത്യ എന്നീ കുറ്റങ്ങൾക്ക് ശിക്ഷിക്കപ്പെട്ടു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment