നാഗാലാൻഡ് വെടിവയ്പ്പ്: സ്വന്തം മണ്ണിൽ സാധാരണക്കാരോ സുരക്ഷാ ഉദ്യോഗസ്ഥരോ സുരക്ഷിതരല്ലെന്ന് തെളിയിക്കുന്നു; കേന്ദ്രത്തെ വിമർശിച്ച് രാഹുൽ ഗാന്ധി

ന്യൂഡൽഹി: നാഗാലാൻഡിലെ മോൺ ജില്ലയിൽ സുരക്ഷാ സേനയുടെ വെടിയേറ്റ് 11 സിവിലിയന്മാരുടെ മരണം ഹൃദയഭേദകമാണെന്ന് വിശേഷിപ്പിച്ച രാഹുൽ ഗാന്ധി കേന്ദ്ര സർക്കാരിൽ നിന്ന് “യഥാർത്ഥ മറുപടി” ആവശ്യപ്പെട്ടു. സ്വന്തം നാട്ടിൽ സാധാരണക്കാരോ സുരക്ഷാ ഉദ്യോഗസ്ഥരോ സുരക്ഷിതരല്ലാത്ത സാഹചര്യത്തിൽ ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം എന്താണ് ചെയ്യുന്നതെന്ന് വയനാട് എംപി തന്റെ ട്വിറ്ററിൽ ചോദിച്ചു.

ഞായറാഴ്ച “തെറ്റായ ഐഡന്റിറ്റി” എന്ന നിർഭാഗ്യകരമായ സംഭവത്തിൽ കുറഞ്ഞത് 11 ആളുകളും ഒരു സൈനികനും കൊല്ലപ്പെടുകയും 11 പേർക്ക് പരിക്കേൽക്കുകയും ചെയ്തു.

മുഖ്യമന്ത്രി നെയ്ഫിയു റിയോ സംഭവത്തിൽ ഉന്നതതല അന്വേഷണം വാഗ്ദാനം ചെയ്യുകയും സമാധാനം നിലനിർത്താൻ സമൂഹത്തിലെ എല്ലാ വിഭാഗങ്ങളോടും അഭ്യർത്ഥിക്കുകയും ചെയ്തു.

“ഓട്ടിംഗിൽ സാധാരണക്കാരെ കൊല്ലുന്നതിലേക്ക് നയിച്ച നിർഭാഗ്യകരമായ സംഭവം അങ്ങേയറ്റം അപലപനീയമാണ്. മരിച്ചവരുടെ കുടുംബങ്ങൾക്ക് അനുശോചനം രേഖപ്പെടുത്തുന്നു, പരിക്കേറ്റവർ വേഗത്തിൽ സുഖം പ്രാപിക്കുന്നു. ഉന്നതതല എസ്ഐടി രാജ്യത്തെ നിയമപ്രകാരം അന്വേഷണം നടത്തി നീതി നടപ്പാക്കും. എല്ലാ വിഭാഗങ്ങളിൽ നിന്നും സമാധാനത്തിനായി അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു, ”അദ്ദേഹം ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

ശനിയാഴ്ച വൈകുന്നേരം കൽക്കരി ഖനിയിൽ നിന്ന് ചില ദിവസ വേതന തൊഴിലാളികൾ പിക്കപ്പ് വാനിൽ വീട്ടിലേക്ക് മടങ്ങുമ്പോൾ ഓടിംഗിനും തിരു ഗ്രാമത്തിനും ഇടയിലാണ് സംഭവം നടന്നത്. നിരോധിത സംഘടനയായ എൻഎസ്‌സിഎൻ (കെ) യുങ് ഓങ് വിഭാഗത്തിന്റെ തീവ്രവാദികളുടെ നീക്കത്തെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങൾ ലഭിച്ചതിനെത്തുടർന്ന് പ്രദേശത്ത് ഓപ്പറേഷൻ നടത്തുകയായിരുന്ന ഇന്ത്യൻ ആർമി ഉദ്യോഗസ്ഥർ വാഹനത്തിന് നേരെ വെടിയുതിർക്കുകയായിരുന്നു.

സംഭവം ഐഡന്റിറ്റി തെറ്റിച്ചതാണോ എന്നറിയാൻ സൈനിക കോടതി അന്വേഷണത്തിന് ഉത്തരവിട്ടിട്ടുണ്ട്. സംഭവത്തെക്കുറിച്ച് പ്രതിരോധ മന്ത്രി രാജ്‌നാഥ് സിംഗിനെയും കരസേനാ മേധാവി ജനറൽ എംഎം നരവാനെയെയും അറിയിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് ഔദ്യോഗിക വൃത്തങ്ങൾ അറിയിച്ചു.

പ്രദേശത്ത് കലാപകാരികൾ നീങ്ങാൻ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് വിശ്വസനീയമായ ഇൻപുട്ടുകൾ ലഭിച്ചതായി ഇന്ത്യൻ ആർമിയുടെ 3 കോർപ്സ് പ്രസ്താവന ഇറക്കി, അതിനുശേഷം തിരൂ പ്രദേശത്ത് ഒരു പ്രത്യേക ഓപ്പറേഷൻ നടത്താൻ പദ്ധതിയിട്ടിരുന്നു. സംഭവത്തിലും അതിന്റെ അനന്തരഫലങ്ങളിലും അഗാധമായ ഖേദം രേഖപ്പെടുത്തുന്നു, നിയമപ്രകാരം ഉചിതമായ നടപടി സ്വീകരിക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment