ഷിയ വഖഫ് ബോർഡ് മുന്‍ ചെയര്‍മാന്‍ വസീം റിസ്‌വി ഹിന്ദുമതം സ്വീകരിച്ചു

ലഖ്നൗ: ഉത്തർപ്രദേശ് ഷിയ വഖഫ് ബോർഡ് മുൻ ചെയർമാൻ വസീം റിസ്‌വി ഇന്ന് ഇസ്ലാം മതം ഉപേക്ഷിച്ച് ഹിന്ദുമതം സ്വീകരിച്ചു. മഹന്ത് യതി നരസിംഹാനന്ദ സരസ്വതി ദസ്ന ക്ഷേത്രത്തിൽ വച്ചാണ് അദ്ദേഹത്തെ ഹിന്ദുമതത്തിലേക്ക് പരിവർത്തനം ചെയ്തത്. മഹന്ത് നരസിംഹാനന്ദ് നിരവധി ആചാരാനുഷ്ഠാനങ്ങള്‍ക്ക് ശേഷം റിസ്‌വിയെ ഹിന്ദു മതത്തിലേക്ക് സ്വീകരിച്ചു. മതപരിവർത്തനത്തിന് ശേഷം റിസ്‌വി ത്യാഗി സാഹോദര്യത്തിൽ ചേരും.

തിങ്കളാഴ്ച രാവിലെയാണ് ദസ്‌ന ദേവി ക്ഷേത്രത്തിൽ പൂർണ്ണ ആചാരങ്ങളോടെ റിസ്‌വി ഹിന്ദുമതം സ്വീകരിച്ചത്. ഹർബീർ നാരായൺ സിംഗ് ത്യാഗി എന്നായിരിക്കും അദ്ദേഹത്തിന്റെ പുതിയ പേര്. നരസിംഹാനന്ദ് ഗിരി മഹാരാജ് തന്റെ പുതിയ പേര് തീരുമാനിക്കുമെന്ന് മതപരിവർത്തനത്തിന് മുമ്പ് റിസ്‌വി പറഞ്ഞിരുന്നു.

ഇന്ന് മുതൽ താൻ ഹിന്ദുത്വത്തിന് വേണ്ടി മാത്രം പ്രവർത്തിക്കുമെന്ന് മതം മാറിയ ശേഷം വസീം റിസ്‌വി പറഞ്ഞു. മുസ്ലീങ്ങളുടെ വോട്ട് ഒരു രാഷ്ട്രീയ പാർട്ടിക്കും പോകുന്നില്ലെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. മുസ്ലീങ്ങൾ ഹിന്ദുത്വത്തിനെതിരെയും ഹിന്ദുക്കളെ തോൽപ്പിക്കാൻ വേണ്ടിയും മാത്രമാണ് വോട്ട് ചെയ്യുന്നത്.

കുറച്ച് ദിവസങ്ങൾക്ക് മുമ്പ് വസീം റിസ്‌വി തന്റെ വിൽപത്രം നൽകിയിരുന്നു എന്നത് ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതാണ്. മരണശേഷം സംസ്‌കരിക്കുന്നതിന് പകരം ഹിന്ദു ആചാരപ്രകാരം സംസ്‌കരിക്കണമെന്ന് ഈ വിൽപത്രത്തിൽ പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. യതി നരസിംഹാനന്ദ തന്റെ ചിതയ്ക്ക് തീ കൊളുത്തണമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഈ വിൽപത്രത്തിന് ശേഷം, വസീം റിസ്‌വിയുടെ വീഡിയോയും പുറത്തുവന്നു.

തീവ്രവാദത്തെയും ജിഹാദിനെയും പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നുവെന്ന് ആരോപിച്ച് ഖുറാനിൽ നിന്ന് 26 വാക്യങ്ങൾ നീക്കം ചെയ്യണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് സുപ്രീം കോടതിയിൽ ഹർജി നൽകിയതിനെത്തുടർന്ന് മുൻ ഷിയ വഖഫ് ബോർഡ് മേധാവി വിവാദങ്ങൾക്ക് തിരികൊളുത്തിയിരുന്നു.

നിരവധി തീവ്ര ഇസ്ലാമിക സംഘടനകൾ തന്റെ ശിരഛേദത്തിന് ആഹ്വാനം ചെയ്തതിനാൽ തന്റെ ജീവനെ കുറിച്ച് തനിക്ക് ഭയമുണ്ടെന്ന് പറയുന്ന ഒരു വീഡിയോ റിസ്‌വി പുറത്തുവിട്ടിരുന്നു. ആക്ഷേപാർഹമായ വാക്യങ്ങൾ വിശുദ്ധ ഖുർആനിൽ പിന്നീട് ചേർത്തിട്ടുണ്ടെന്ന് റിസ്‌വി തന്റെ ഹർജിയിൽ അവകാശപ്പെട്ടു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment