കോവിഡ്-19 വാക്‌സിൻ: ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ സ്ട്രാറ്റജിക് അഡ്വൈസറി ഗ്രൂപ്പ് ഓഫ് എക്‌സ്‌പെർട്ട് ഇന്ന് യോഗം ചേരും

ന്യൂയോർക്ക്: അടിയന്തര ഉപയോഗ ലിസ്റ്റിംഗ് (EUL) ലഭിച്ച നിലവിൽ ലഭ്യമായ COVID-19 വാക്സിനുകൾക്ക് ബൂസ്റ്റർ ഡോസിന്റെ ആവശ്യകതയും സമയവും ചർച്ച ചെയ്യാൻ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ (WHO) വിദഗ്ധരുടെ സ്ട്രാറ്റജിക് അഡ്വൈസറി ഗ്രൂപ്പുകൾ ഇന്ന് (ചൊവ്വാഴ്ച) യോഗം ചേരും.

പ്രതിരോധശേഷി, ഫലപ്രാപ്തി, സുരക്ഷ, തെളിവുകൾ, ബൂസ്റ്റർ ഡോസ് വാക്സിനേഷനുള്ള പരിഗണന എന്നിവ ചർച്ച ചെയ്യാനാണ് ഇവര്‍ ഒത്തുകൂടുന്നത്.

പ്രതിരോധശേഷി കുറയുന്നതിന്റെ അളവും വാക്‌സിൻ ബൂസ്റ്റർ ഡോസുകളുടെ ആവശ്യകതയും വാക്‌സിൻ ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ, ടാർഗെറ്റ് പോപ്പുലേഷൻസ്, പ്രചരിക്കുന്ന SARS CoV-2 വൈറസ്, പ്രത്യേകിച്ച് ആശങ്കയുടെ വകഭേദങ്ങൾ (VoC), എക്സ്പോഷറിന്റെ തീവ്രത എന്നിവയിൽ വ്യത്യാസപ്പെട്ടിരിക്കാമെന്ന് WHO പ്രസ്താവിച്ചു.

ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ആളുകൾ ആദ്യ ഡോസിനായി കാത്തിരിക്കുമ്പോൾ, കോവിഡ് -19 വാക്സിൻ ബൂസ്റ്റർ ഷോട്ടുകൾ നൽകാൻ തീരുമാനിച്ച സമ്പന്ന രാജ്യങ്ങളെ ലോകാരോഗ്യ സംഘടന നേരത്തെ വിമർശിച്ചിരുന്നു.

“ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ആരോഗ്യ പ്രവർത്തകരും പ്രായമായവരും മറ്റ് ഉയർന്ന അപകടസാധ്യതയുള്ള ഗ്രൂപ്പുകളും ഇപ്പോഴും അവരുടെ ആദ്യ ഡോസിനായി കാത്തിരിക്കുമ്പോൾ ആരോഗ്യമുള്ള മുതിർന്നവർക്ക് ബൂസ്റ്ററുകൾ നൽകുന്നതിനോ കുട്ടികൾക്ക് വാക്സിനേഷൻ നൽകുന്നതിനോ അർത്ഥമില്ല,” ലോകാരോഗ്യ സംഘടന മേധാവി ടെഡ്രോസ് അദാനോം ഗെബ്രിയേസസ് പറഞ്ഞു.

“ഏറ്റവും ഉയർന്ന വാക്സിൻ കവറേജ് ഉള്ള രാജ്യങ്ങൾ കൂടുതൽ വാക്സിനുകൾ സംഭരിക്കുന്നത് തുടരുന്നു, അതേസമയം താഴ്ന്ന വരുമാനമുള്ള രാജ്യങ്ങൾ കാത്തിരിക്കുന്നത് തുടരുന്നു. എല്ലാ ദിവസവും, താഴ്ന്ന വരുമാനമുള്ള രാജ്യങ്ങളിൽ പ്രാഥമിക ഡോസുകളേക്കാൾ ആറിരട്ടി ബൂസ്റ്ററുകൾ ആഗോളതലത്തിൽ നൽകപ്പെടുന്നു. ഇത് ഇപ്പോൾ അവസാനിപ്പിക്കേണ്ട ഒരു അഴിമതിയാണ്. ബൂസ്റ്റർ ഡോസ് ഡ്രൈവ് നിർത്താൻ സമ്പന്ന രാജ്യങ്ങളോട് അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നതിനിടയിൽ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞിരുന്നു.

‘അധിക ഷോട്ടുകൾ നൽകുന്നതിൽ എൻടിജിഐ അംഗങ്ങൾക്കിടയിൽ സമവായമില്ല’
ബൂസ്റ്റർ/അഡീഷണൽ കൊവിഡ് വാക്‌സിൻ ചർച്ചകൾക്കിടയിൽ, പ്രതിരോധശേഷി കുറഞ്ഞ വ്യക്തികൾക്ക് ‘കൂടുതൽ’ ഡോസ് കൊവിഡ് വാക്‌സിൻ നൽകുന്നതും കുട്ടികൾക്ക് കുത്തിവയ്‌ക്കുന്നതുമായ പ്രശ്‌നങ്ങൾ ചർച്ച ചെയ്യുന്നതിനായി നാഷണൽ ടെക്‌നിക്കൽ അഡ്വൈസറി ഗ്രൂപ്പ് ഇമ്മ്യൂണൈസേഷൻ (എൻടിജിഐ) തിങ്കളാഴ്ച യോഗം ചേർന്നു. എന്നാല്‍, ഒരു സമവായത്തിലെത്താൻ കഴിഞ്ഞില്ല.

പ്രതിരോധശേഷി കുറഞ്ഞവർക്കും പ്രതിരോധശേഷി കുറഞ്ഞവർക്കും COVID-19 ന്റെ അധിക ഡോസ് നൽകുന്നതും കുട്ടികൾക്ക് COVID-19 നെതിരെ വാക്സിനേഷൻ നൽകുന്നതും NTAG യുടെ യോഗത്തിൽ ചർച്ച ചെയ്യപ്പെട്ടു.

തെറാപ്പിയിലുള്ള കാൻസർ രോഗികൾ, ട്രാൻസ്പ്ലാൻറ് രോഗികൾ, എയ്ഡ്സ് രോഗികൾ എന്നിവർ പ്രതിരോധശേഷി ഇല്ലാത്തവരും, പ്രതിരോധശേഷി കുറഞ്ഞവരുമായ വിഭാഗങ്ങളിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു, അവരുടെ സംരക്ഷണം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിന് വാക്സിൻ അധിക ഡോസ് ആവശ്യമാണ്,” ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment