ശനി-ഞായർ വാരാന്ത്യമാക്കി യുഎഇ 4.5 ദിവസത്തെ പ്രവൃത്തി ദിവസമാക്കുന്നു

ദുബൈ: ശനി-ഞായർ വാരാന്ത്യത്തിലേക്ക് മാറാനുള്ള പദ്ധതികൾ യുഎഇ ഇന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചു. ഇതോടെ വെള്ളിയാഴ്ചകളിലെ അർദ്ധദിവസങ്ങൾ ജീവനക്കാര്‍ക്ക് ജുമുഅഃ പ്രാർത്ഥനയിൽ പങ്കെടുക്കാൻ സാധിക്കും. പൊതുമേഖലാ ജീവനക്കാരെ ബാധിക്കുകയും എന്നാൽ സ്വകാര്യ മേഖലയിലേക്ക് തരംഗമാകുകയും ചെയ്യുന്ന തീരുമാനം 2022 ജനുവരി 1 മുതൽ പ്രാബല്യത്തിൽ വരുമെന്ന് പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു. തൽഫലമായി, ജനുവരി 2 ഞായറാഴ്ച ഒരു വാരാന്ത്യമായിരിക്കും, പ്രസ്താവന വിശദീകരിച്ചു. നിലവിൽ വാരാന്ത്യങ്ങൾ വെള്ളിയും ശനിയുമാണ്.

“പുതിയ പ്രവൃത്തി ആഴ്ച യുഎഇയെ ആഗോള വിപണികളുമായി മികച്ച രീതിയിൽ യോജിപ്പിക്കും, ഇത് ആഗോള സാമ്പത്തിക ഭൂപടത്തിൽ രാജ്യത്തിന്റെ തന്ത്രപരമായ നിലയെ പ്രതിഫലിപ്പിക്കും. തൊഴിൽ-ജീവിത സന്തുലിതാവസ്ഥ വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും സാമൂഹിക ക്ഷേമം വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുമെന്ന് പ്രസ്താവനയില്‍ പറയുന്നു. അതേസമയം, യുഎഇയുടെ സാമ്പത്തിക മത്സരക്ഷമത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് ഈ മാറ്റം ഉപകരിക്കുമെന്നും പറഞ്ഞു.

നിയമം പ്രാബല്യത്തിലായാല്‍, പൊതുമേഖലാ ജീവനക്കാർ വെള്ളിയാഴ്ചകളിലെ പകുതി ദിവസം ഉൾപ്പെടെ ആഴ്ചയിൽ 4.5 ദിവസം ജോലി ചെയ്താല്‍ മതി. ഇത് ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ പ്രവൃത്തി ആഴ്ചയായി മാറും.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment