യോഗി ആദിത്യനാഥിന് സ്ഥലങ്ങളുടെ പേരുമാറ്റാനുള്ള പനിയാണെന്ന് അസദുദ്ദീൻ ഒവൈസി

ലഖ്‌നൗ: ഉത്തര്‍പ്രദേശ് മുഖ്യമന്ത്രി യോഗി ആദിത്യനാഥിന് സ്ഥലങ്ങളുടെ പേരുമാറ്റത്തിന്റെ ‘പനി’ പിടിപെട്ടിരിക്കുകയാണെന്ന് പരിഹസിച്ച് ഓൾ ഇന്ത്യ മജ്‌ലിസ്-ഇ-ഇത്തേഹാദുൽ മുസ്ലിമീൻ (എഐഎംഐഎം) തലവൻ അസദുദ്ദീൻ ഒവൈസി.

ഫിറോസാബാദിൽ ഒരു പൊതു റാലിയെ അഭിസംബോധന ചെയ്യവെയാണ് ഒവൈസിയുടെ പ്രസ്താവന. “ഫിറോസാബാദിൽ ഓഗസ്റ്റ്-സെപ്റ്റംബർ മാസങ്ങളിൽ 45-200 കുട്ടികൾ വൈറൽ പനി ബാധിച്ച് മരിച്ചതായി മാധ്യമ റിപ്പോർട്ടുകൾ പറയുന്നു. നിങ്ങൾ ബാബയെ (മുഖ്യമന്ത്രി) ചോദ്യം ചെയ്താൽ, സ്ഥലത്തിന്റെ പേര് കാരണമാണ് ആ ജില്ലയിൽ കുട്ടികള്‍ക്ക് പനി ബാധിച്ചതെന്ന് അദ്ദേഹം പറയും.” സ്ഥലങ്ങളുടെ പേരുമാറ്റാനുള്ള പനിയാണ് അദ്ദേഹം അനുഭവിക്കുന്നതെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

കോൺഗ്രസുമായും പ്രാദേശിക പാർട്ടികളുമായും സഖ്യമുണ്ടാക്കിയിട്ടും 2019 ലെ ലോക്‌സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിലെ കയ്പേറിയ ഫലത്തെക്കുറിച്ച് എഐഎംഐഎം തലവൻ ഉത്തർപ്രദേശിലെ പ്രതിപക്ഷ പാർട്ടികളെ പരിഹസിച്ചു.

“അവരുടെ മഹാഗത്ബന്ധൻ ഉണ്ടായിട്ടും എന്തുകൊണ്ടാണ് അവർ 15 സീറ്റുകൾ മാത്രം നേടിയത്?” അദ്ദേഹം ചോദിച്ചു.

“നിങ്ങൾ എഐഎംഐഎമ്മിന് വോട്ട് ചെയ്താൽ നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ബിജെപി വിജയിക്കുമെന്ന് പലരും നിങ്ങളോട് പറയും,” സമാജ്‌വാദി പാർട്ടിയും ബഹുജൻ സമാജ് പാർട്ടിയും ലോക്‌സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ സഖ്യത്തിൽ മത്സരിച്ച കഴിഞ്ഞ യുപി നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിനെ പരാമർശിച്ച് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

സംസ്ഥാനത്തെ 19 ശതമാനം വരുന്ന മുസ്ലീം ജനങ്ങളോട് വോട്ട് ചെയ്യാനും സ്വന്തം രാഷ്ട്രീയ നേതൃത്വത്തെ തിരഞ്ഞെടുക്കാനും ഉവൈസി തന്റെ അഭ്യർത്ഥന ആവർത്തിച്ചു.

2022 ഫെബ്രുവരി-മാർച്ച് മാസങ്ങളിൽ നടക്കാൻ സാധ്യതയുള്ള നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിന് മുന്നോടിയായി ഉത്തർപ്രദേശിലെ പാർട്ടികളുടെ സാന്നിധ്യം ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതിനായി എഐഎംഐഎം മേധാവി ഉത്തർപ്രദേശിലെ റാലികളിൽ പങ്കെടുക്കുന്നുണ്ട്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment