കൊവിഡ്-19 കേസുകളുടെ കുത്തനെയുള്ള വര്‍ധന; തിങ്കളാഴ്ച മുതൽ ഡൽഹിയിൽ രാത്രി കർഫ്യൂ

ന്യൂഡൽഹി: കൊവിഡ്-19 കേസുകളുടെ എണ്ണത്തിൽ കുത്തനെ വർധനയുണ്ടായ സാഹചര്യത്തിൽ, തിങ്കളാഴ്ച മുതൽ രാജ്യതലസ്ഥാനത്ത് രാത്രി കർഫ്യൂ ഏർപ്പെടുത്തുമെന്ന് ഡൽഹി സർക്കാർ അറിയിച്ചു. രാത്രി 11:00 മുതൽ പുലർച്ചെ 5:00 വരെയായിരിക്കും കർഫ്യൂ.

കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ ഡൽഹിയിൽ 290 പുതിയ കൊറോണ വൈറസ് കേസുകളും ഒരു മരണവും റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടു, അതേസമയം പോസിറ്റീവ് നിരക്ക് 0.55 ശതമാനമായി ഉയർന്നുവെന്ന് ഡൽഹി സർക്കാരിന്റെ ആരോഗ്യ വകുപ്പ് ഞായറാഴ്ച പുറത്തുവിട്ട കണക്കുകൾ വ്യക്തമാക്കുന്നു.

ഇതോടെ, മൊത്തം കേസുകളുടെ എണ്ണം 14,43,352 ആയി ഉയർന്നപ്പോൾ മരണസംഖ്യ 25,105 ആയി ഉയർന്നു. സജീവമായ കേസുകളുടെ എണ്ണം 1,103 ആണ്, അതിൽ 583 രോഗികൾ ഹോം ഐസൊലേഷനിലാണ്.

ഒമിക്രോൺ വേരിയന്റിന്റെ ഭീഷണിയുടെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് ദിവസങ്ങളായി രാജ്യതലസ്ഥാനത്ത് കേസുകളുടെ എണ്ണത്തിൽ വർധനവുണ്ടായിട്ടുണ്ട്.

ശനിയാഴ്ച ഡൽഹിയിൽ 249 പുതിയ COVID-19 കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. ജൂൺ 13 ന് ശേഷമുള്ള ഏറ്റവും ഉയർന്ന പോസിറ്റിവിറ്റി നിരക്ക് (4.46 ശതമാനം).

ഔദ്യോഗിക കണക്കുകൾ പ്രകാരം, ജൂൺ 13 ന് ദേശീയ തലസ്ഥാനത്ത് 0.35 ശതമാനം പോസിറ്റിവിറ്റി നിരക്കിൽ 255 കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തതിന് ശേഷമുള്ള ഏറ്റവും ഉയർന്ന നിരക്കാണിത്. ഇതുകൂടാതെ, ശനിയാഴ്ച രേഖപ്പെടുത്തിയ പോസിറ്റിവിറ്റി നിരക്ക് ജൂൺ 9 ന് ശേഷമുള്ള ഏറ്റവും ഉയർന്ന നിരക്കാണ്, അത് 0.46 ശതമാനമായിരുന്നു.

ഒമിക്രോൺ കേസുകളുടെ കുതിച്ചുചാട്ടത്തിനിടയിൽ, ആളുകൾ എല്ലാ ഒത്തുചേരലുകളും ഒഴിവാക്കണമെന്നും കോവിഡ്-ഉചിതമായ പെരുമാറ്റങ്ങൾ പിന്തുടരണമെന്നും ഡൽഹിയിലെ ഡോക്ടർമാർ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി. അല്ലാത്തപക്ഷം, പുതിയ വേരിയന്റിന്റെ ഉയർന്ന വ്യാപനം കണക്കിലെടുത്ത് സാഹചര്യം കൂടുതൽ വഷളായേക്കാം.

ഈ വകഭേദം മൂലമുണ്ടാകുന്ന കേസുകളുടെ വർദ്ധനവ് പ്രതീക്ഷിച്ച്, ഒരു ലക്ഷം രോഗികളെ കൈകാര്യം ചെയ്യാനും പ്രതിദിനം മൂന്ന് ലക്ഷം ടെസ്റ്റുകൾ നടത്താനും ആവശ്യമായ മനുഷ്യശേഷി, മരുന്നുകൾ, ഓക്സിജൻ എന്നിവയുടെ ലഭ്യത ഉറപ്പാക്കാനും തന്റെ സർക്കാർ ഒരുക്കങ്ങൾ നടത്തിയിട്ടുണ്ടെന്ന് ഡൽഹി മുഖ്യമന്ത്രി അരവിന്ദ് കെജ്‌രിവാൾ വ്യാഴാഴ്ച പറഞ്ഞു.

ഹരിയാന, ഗുജറാത്ത്, മധ്യപ്രദേശ്, ഉത്തർപ്രദേശ്, മഹാരാഷ്ട്ര, കർണാടക എന്നീ സംസ്ഥാനങ്ങൾ കൊവിഡ്-19, ഒമിക്രോൺ വേരിയന്റുകളുടെ വ്യാപനം തടയുന്നതിനായി രാത്രി കർഫ്യൂവും മറ്റ് നിയന്ത്രണങ്ങളും ഏർപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment