ഹൈന്ദവ വിശ്വാസം ഉപേക്ഷിച്ച എല്ലാവരെയും തിരികെ കൊണ്ടുവരണം: ബിജെപി നേതാവ് തേജസ്വി സൂര്യ

ബംഗളൂരു: ഹിന്ദുമതം ഉപേക്ഷിച്ച് മറ്റ് മതവിശ്വാസങ്ങൾ സ്വീകരിച്ചവര്‍ ‘വീണ്ടും മതപരിവർത്തനം’ നടത്തണമെന്ന് ആഹ്വാനം ചെയ്ത് ബിജെവൈഎം ദേശീയ പ്രസിഡന്റും എംപിയുമായ തേജസ്വി സൂര്യ. മറ്റ് മതങ്ങളിൽ നിന്നുള്ളവരെ ഹിന്ദുമതത്തിലേക്ക് തിരികെ കൊണ്ടുവരാൻ എല്ലാ മത മഠങ്ങളും മുൻകൈയെടുക്കണമെന്നും സൂര്യ പറഞ്ഞു.

ശനിയാഴ്ച ശ്രീകൃഷ്ണ മഠത്തിലെ വിശ്വാർപ്പണം പരിപാടിയിൽ സംസാരിക്കവെ, ഹിന്ദു വിശ്വാസം ഉപേക്ഷിച്ചവരെയെല്ലാം തിരികെ കൊണ്ടുവരുക എന്നതാണ് ഹിന്ദുക്കൾക്ക് അവശേഷിക്കുന്ന ഏക പോംവഴിയെന്നും, അതിൽ പാക്കിസ്ഥാനിലെ മുസ്ലീങ്ങളും ഉൾപ്പെടുന്നുവെന്നും സൂര്യ പറഞ്ഞു.

‘ഹിന്ദുത്വത്തിൽ നിന്ന് പുറത്തുപോയ എല്ലാവരെയും തിരിച്ചെടുക്കുക’
“ഹിന്ദുക്കളുടെ മുന്നിൽ അവശേഷിക്കുന്ന ഒരേയൊരു പോംവഴി ഹിന്ദു മതത്തിൽ നിന്ന് പുറത്തു പോയ എല്ലാ ആളുകളെയും തിരികെ കൊണ്ടുവരിക എന്നതാണ്. ചരിത്രത്തിൽ സാമൂഹിക-രാഷ്ട്രീയ-സാമ്പത്തിക കാരണങ്ങളാൽ ഈ മതം ഉപേക്ഷിച്ച് പുറത്തുപോകാൻ നിർബന്ധിതരായവരെ തിരികെ കൊണ്ടുവരണം. ഹിന്ദു വിശ്വാസത്തിലേക്ക് ആളുകളെ തിരികെ കൊണ്ടുവരാൻ എല്ലാ ക്ഷേത്രങ്ങള്‍ക്കും എല്ലാ മഠങ്ങള്‍ക്കും വാർഷിക ലക്ഷ്യങ്ങൾ ഉണ്ടായിരിക്കണമെന്ന് ഞാൻ അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു,” എംപി കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഉത്തരാഖണ്ഡിലെ ഹരിദ്വാറിൽ സംഘടിപ്പിച്ച ധർമ്മ സൻസദ് പരിപാടിക്ക് ശേഷമാണ് ബെംഗളൂരു സൗത്ത് എംപിയുടെ പ്രസ്താവന. ഹരിദ്വാറിൽ നടന്ന ചടങ്ങിൽ, ന്യൂനപക്ഷ സമുദായത്തിൽ നിന്നുള്ള ആളുകളെ കൊല്ലാൻ ആഹ്വാനം ചെയ്തുകൊണ്ട് നിരവധി പ്രഭാഷകർ പ്രകോപനപരവും പ്രകോപനപരവുമായ പ്രസംഗങ്ങൾ നടത്തിയിരുന്നു. സംഭവത്തിൽ പോലീസ് എഫ്‌ഐആർ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

ഹരിദ്വാർ ധർമ്മ സൻസദിൽ നടത്തിയ വിദ്വേഷ പ്രസംഗങ്ങളെച്ചൊല്ലിയുള്ള തർക്കം
ഡിസംബർ 17 മുതൽ 20 വരെ ഹരിദ്വാറിലെ വേദ് നികേതൻ ധാമിൽ നടന്ന ധർമ്മ സൻസദ് സംഘടിപ്പിച്ചതും, മുസ്ലീങ്ങൾക്കെതിരെ വിദ്വേഷം നിറഞ്ഞ പ്രസംഗങ്ങൾ നടത്തിയതും, അക്രമത്തിന് പ്രേരിപ്പിച്ചതും മുൻകാലങ്ങളിൽ ആരോപണ വിധേയനായ ജുന അഖാഡയിലെ യതി നരസിംഹാനന്ദ ഗിരിയാണ്.

ജിതേന്ദ്ര നാരായൺ ത്യാഗി ഉൾപ്പെടെയുള്ളവർക്കെതിരെ എഫ്‌ഐആർ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തതായി പോലീസ് വെള്ളിയാഴ്ച അറിയിച്ചു.

മതം, വംശം, ജന്മസ്ഥലം, താമസസ്ഥലം, ഭാഷ എന്നിവയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ വിവിധ വിഭാഗങ്ങൾക്കിടയിൽ ശത്രുത വളർത്തുന്ന – ഐപിസി സെക്ഷൻ 153 എ പ്രകാരം വ്യാഴാഴ്ച എഫ്‌ഐആർ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്നും വിഷയം അന്വേഷണത്തിലാണെന്നും ഹരിദ്വാർ കോട്വാലി പോലീസ് സ്റ്റേഷൻ എസ്എച്ച്ഒ രകിന്ദർ സിംഗ് പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment