മലയാളത്തിലെ പ്രമുഖ ചലച്ചിത്ര-സീരിയല്‍ നടൻ ജികെ പിള്ള അന്തരിച്ചു

തിരുവനന്തപുരം: ആറ് പതിറ്റാണ്ടിലേറെ മലയാള ചലച്ചിത്ര രംഗത്ത് നിറഞ്ഞുനിന്ന, അവിസ്മരണീയ നടന വൈവിധ്യമുള്ള മലയാളത്തിന്റെ മുതിർന്ന നടൻ ജികെ പിള്ള അന്തരിച്ചു. 97 വയസ്സായിരുന്നു. തിരുവനന്തപുരം മെഡിക്കൽ കോളജിൽ വെച്ച് ഇന്ന് രാവിലെ എട്ടരയോടെയായിരുന്നു അന്ത്യം. രണ്ടു ദിവസം മുമ്പാണ് അദ്ദേഹത്തെ ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ചത്.

ഏകദേശം 325 ചിത്രങ്ങളിൽ അദ്ദേഹം അഭിനയിച്ചിട്ടുണ്ട്, കൂടുതലും വില്ലനായി. രണ്ടാം ലോകമഹായുദ്ധത്തിലടക്കം പങ്കെടുത്ത പട്ടാളക്കാരനായിരുന്നു ജികെ പിള്ള. മലയാള സിനിമയിൽ ‘സ്ഥിരം വില്ലൻ പദവി’ നേടിയ ആദ്യ നടൻ ജി കെ പിള്ളയാണ്. 1958ൽ പുറത്തിറങ്ങിയ ‘നായരു പിടിച്ച പുലിവാലി’ലൂടെ വില്ലനിസത്തിനു തുടക്കം കുറിച്ച അദ്ദേഹം പിന്നീട് 350ഓളം സിനിമകളിൽ നിരവധി കഥാപാത്രങ്ങളെ അവതരിപ്പിച്ചു. 1954-ൽ പുറത്തിറങ്ങിയ സ്നേഹസീമ എന്ന ചിത്രത്തിലാണ് സത്യനൊപ്പം പിള്ളയുടെ അരങ്ങേറ്റം.

നടൻ പ്രേം നസീറുമായുള്ള ദീർഘകാല ബന്ധമുള്ള നടനായാണ് അദ്ദേഹം അറിയപ്പെട്ടിരുന്നത്. ഇരുവരും സഹപാഠികളായിരുന്നു. . ജീവിതത്തിന്റെ നല്ലൊരു ഭാഗം വില്ലനായി അഭിനയിച്ച പിള്ളയ്ക്ക് പിന്നീട് ഒരു സ്വഭാവ നടനെന്ന നിലയിൽ തന്റെ കഴിവ് തെളിയിക്കാൻ കഴിഞ്ഞു. കുടുംബ പിതാക്കന്മാരുടെയും ആധികാരിക വ്യക്തികളുടെയും വേഷങ്ങൾ ചെയ്തു.

സ്‌നപക യോഹന്നാൻ, തുമ്പോലാർച്ച, ലൈറ്റ് ഹൗസ്, നായരു പിടിച്ച പുലിവാൽ, കണ്ണൂർ ഡീലക്സ്, സ്ഥാനി സാറാമ്മ, കാര്യസ്ഥൻ എന്നിവയാണ് അദ്ദേഹത്തിന്റെ പ്രശസ്ത ചിത്രങ്ങൾ. എൺപതുകളുടെ അവസാനം വരെ അദ്ദേഹം സിനിമാ അഭിനയത്തിൽ സജീവമായിരുന്നു.

അടൂർ ഗോപാലകൃഷ്ണന്റെ സ്വയംവരത്തിന്റെ സംവിധാനത്തിലും എഡിറ്റിംഗ് വിഭാഗത്തിലും സഹകരിച്ചപ്പോൾ ക്യാമറയ്ക്ക് പിന്നിൽ ഒരു ചെറിയ സമയവും അദ്ദേഹം ആസ്വദിച്ചു.

ഇടക്കാലത്ത് അവസരം നഷ്ടമായ അദ്ദേഹം 2000 കാലഘട്ടത്തിൽ സീരിയലുകളിലേക്ക് തിരിഞ്ഞു. പിന്നീട് ചില സിനിമകളിൽ സ്വഭാവ വേഷങ്ങളിലും അദ്ദേഹം അഭിനയിച്ചു. കടമറ്റത്ത് കത്തനാർ ആയിരുന്നു അദ്ദേഹത്തിന്റെ ആദ്യ ടിവി സീരിയൽ.

1924-ൽ ചിറയിൻകീഴിൽ ഗോവിന്ദപിള്ളയുടെയും സരസ്വതിയമ്മയുടെയും മകനായി ജി കേശവൻപിള്ള ജനിച്ചു. സ്‌കൂൾ വിദ്യാഭ്യാസം ചിറയിൻകീഴ് ശ്രീ ചിത്തിരവിലാസം സ്‌കൂളിലായിരുന്നു.

പരേതയായ ഉല്പലാക്ഷിയമ്മയാണ് ഭാര്യ. പ്രതാപചന്ദ്രൻ, ശ്രീകല ആർ നായർ, ശ്രീലേഖ മോഹൻ, ശ്രീകുമാരി ബി പിള്ള, ചന്ദ്രമോഹൻ, പ്രിയദർശൻ എന്നിവർ മക്കളാണ്.

പിള്ളയുടെ നിര്യാണത്തിൽ മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ അനുശോചനം രേഖപ്പെടുത്തി.

“വ്യത്യസ്തമായ അഭിനയശൈലിയിലൂടെ പിള്ള തലമുറകൾക്ക് പ്രിയങ്കരനായിരുന്നു. ആറ് പതിറ്റാണ്ടിലേറെ നീണ്ട അദ്ദേഹത്തിന്റെ അഭിനയജീവിതം ബ്ലാക്ക് ആൻഡ് വൈറ്റ് സിനിമകളിലൂടെ ടിവി സീരിയലുകളിൽ എത്തിച്ചു,” മുഖ്യമന്ത്രി ഒരു സന്ദേശത്തിൽ പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Related posts

Leave a Comment