രാഷ്ട്രപതി രാം‌നാഥ് കോവിന്ദിന് ഡിലിറ്റ് നൽകാനുള്ള ഗവർണറുടെ നിർദ്ദേശം കേരള സർക്കാർ വീറ്റോ ചെയ്തുവെന്ന് കോൺഗ്രസ്

തിരുവനന്തപുരം: താനും സംസ്ഥാന സർക്കാരും തമ്മിൽ ഗുരുതരമായ പ്രശ്‌നങ്ങളുണ്ടെന്ന് ഗവർണർ ആരിഫ് മുഹമ്മദ് ഖാൻ സൂചന നൽകിയതിന് തൊട്ടുപിന്നാലെ, രാഷ്ട്രപതി രാംനാഥ് കോവിന്ദിന് കേരള സർവകലാശാലയുടെ ഓണററി ഡി. ലിറ്റ് നൽകാൻ ഗവർണർ ശുപാർശ ചെയ്തിട്ടുണ്ടോയെന്ന് വ്യക്തമാക്കണമെന്ന് കോൺഗ്രസ് നേതാവ് രമേശ് ചെന്നിത്തല.

എൽഡിഎഫ് സർക്കാരിന്റെ നിർദേശ പ്രകാരം ചാൻസലറുടെ ശുപാർശ വൈസ് ചാൻസലർ തള്ളിയതാണ് ഗവർണറും സർക്കാരും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം വഷളാകാൻ കാരണമെന്നും ചെന്നിത്തല ആരോപിച്ചു.

വ്യാഴാഴ്ച, ശിവഗിരിയിൽ മാധ്യമ പ്രവർത്തകരോട് സംസാരിക്കവെ, രാജ്യത്തിന്റെ അന്തസ്സിനെപ്പോലും ബാധിക്കുന്ന ചില ഗുരുതരമായ കാര്യങ്ങൾ തനിക്ക് അറിയാമെന്നും എന്നാൽ അതിനെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കാൻ താൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ലെന്നും ഗവര്‍ണ്ണര്‍ പറഞ്ഞു.

ഗവര്‍ണ്ണറോടും സർക്കാരിനോടും അടുത്തിടെയുണ്ടായ തർക്കങ്ങളെക്കുറിച്ച് ആറ് ചോദ്യങ്ങൾ ചോദിച്ച അദ്ദേഹം ഇത് സംബന്ധിച്ച് ആളുകൾക്കിടയിൽ നിലനിൽക്കുന്ന സംശയങ്ങൾ ദൂരീകരിക്കാൻ എത്രയും വേഗം മറുപടി തേടി. വിഷയത്തിന് പിന്നിലെ എല്ലാ വസ്തുതകളും ഗവർണർ വെളിപ്പെടുത്തണമെന്നും ചെന്നിത്തല ആവശ്യപ്പെട്ടു.

എന്ത് ചട്ടപ്രകാരമാണ് വൈസ് ചാൻസലർ ഡി.ലിറ്റ് സംബന്ധിച്ച ചാൻസലറുടെ ശുപാർശ സർക്കാരിന് കൈമാറിയതെന്നും നടപടിക്രമങ്ങൾ അനുസരിച്ച് സർവകലാശാല സിൻഡിക്കേറ്റിന്റെയും സെനറ്റിന്റെയും അംഗീകാരത്തിനായി സമർപ്പിച്ചിട്ടുണ്ടോയെന്നും അദ്ദേഹം ചോദിച്ചു. സർവകലാശാലകളുടെ കാര്യങ്ങളിൽ എൽഡിഎഫ് സർക്കാർ അനാവശ്യമായി ഇടപെടുകയാണെന്ന് അദ്ദേഹം ആരോപിച്ചു.

തന്നെ സർവ്വകലാശാലകളുടെ ചാൻസലർ സ്ഥാനത്ത് നിന്ന് നീക്കാൻ ഓർഡിനൻസ് കൊണ്ടുവരണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് ഡിസംബർ എട്ടിന് ഗവർണർ മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന് കത്ത് നൽകിയിരുന്നു. ഗോപിനാഥ് രവീന്ദ്രനെ കണ്ണൂർ സർവ്വകലാശാല വിസിയായി പുനർനിയമിച്ചത് ഗവർണറുടെ പ്രതിഷേധത്തിന് കാരണമായി.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment