കേരള എയ്‌പോർട്ട്‌സ് ആർടി-പിസിആർ ടെസ്റ്റിംഗിൽ വ്യാപക ക്രമക്കേട്, പരാതിയുമായി പി എം എഫ്

ന്യൂയോർക്ക് :കൊറോണ വൈറസിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ വകഭേദമായ ഒമൈക്രോൺ വേരിയന്റുകളുടെ എണ്ണത്തിൽ കുതിച്ചുചാട്ടം ഉണ്ടായ സാഹചര്യത്തിൽ, പുതുതായി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത വേരിയന്റിന്റെ ആക്രമണം തടയുന്നതിനും വിമാന യാത്രക്കാരുടെ സുരക്ഷ ഉറപ്പാക്കുന്നതിനും എയർപോർട്ട് അധികൃതർ കർശന നടപടികളും പ്രോട്ടോക്കോളുകളും പാലിക്കുന്നില്ലെന്ന് പി എം എഫ് ഗ്ലോബൽ കമ്മിറ്റി അഭിപ്രായപ്പെട്ടു . എയർടെർമിനലുകളിൽ 2490/- ഈടാക്കിയിട്ടും ശരിയായ റിസൾട്ട് പല യാത്രക്കാർക്കും ലഭിക്കുന്നില്ലെന്നു പി എംഎഫ് ഗ്ലോബൽ പ്രസിഡണ്ട് എം പീ സലീം പറഞ്ഞു.

ഗൾഫ് രാജ്യത്ത് പ്രവാസികളുടെ മൃതദേഹം ഇന്ത്യയിലേക്ക് കൊണ്ടുപോകുന്നതിൽ നിർണായക പങ്ക്വഹിക്കുന്ന യുഎഇ ആസ്ഥാനമായുള്ള പ്രശസ്ത സാമൂഹിക പ്രവർത്തകനും കമ്മ്യൂണിറ്റി പ്രതിനിധിയുമായ പ്രവാസി ഷാർജയിലേക്കുള്ള യാത്രാമധ്യേ തിരുവനന്തപുരം വിമാനത്താവളത്തിൽ നിന്ന് എടുത്ത ആർടി പിസിആർ പരിശോധനാ ഫലം പോസിറ്റീവ് എന്ന് രേഖപ്പെടുത്തിയത് ഷാർജയിലേക്കുള്ള അദ്ദേഹത്തിന്റെ യാത്രനിരസിക്കാൻ അധികാരികളെ പ്രേരിപ്പിച്ചു, അതേ സമയം അദ്ദേഹം കൊച്ചിയിൽ നിന്ന് ഷാർജയിലേക്ക്ഓൺലൈനിൽ മറ്റൊരു പുതിയ ടിക്കറ്റ് വാങ്ങി, വെറും 7 മണിക്കൂർ സമയത്തിനുള്ളിൽ എടുത്തത് നെഗറ്റീവ് ആയിറിസൾട്ട് വന്നു , പിസിആർ ടെസ്റ്റ് ഫലങ്ങളുടെ വിശ്വാസ്യതയില്ലായ്മയുടെ കാര്യത്തിൽ ഇത്തരം ആശങ്കകൾ പ്രവഹിക്കാൻ തുടങ്ങിയിരിക്കുന്നു, ഇത് നിലവിലുള്ള കോവിഡ് അനിശ്ചിതത്വങ്ങളാൽ ശാരീരികമായുംസാമ്പത്തികമായും ഇതിനകം തന്നെ ബുദ്ധിമുട്ടിലായ പ്രവാസി യാത്രക്കാരെ അമ്പരപ്പിക്കുന്നു. പുതിയമാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങളോടെയുള്ള വിമാനയാത്ര ശ്രമകരവും ചെലവേറിയതുമാകുമെന്നതിന് പുറമെ, കേരളടെർമിനലിൽ ഇൻബൗണ്ട് യാത്രക്കാർക്ക് ആർടി പിസിആർ എടുക്കുന്നതിനുള്ള 6 ഉം 7 ഉം മണിക്കൂർ കാത്തിരിപ്പ്ദൈർഗ്യവും യൂറോപ്യൻ, അന്തർദേശീയ കണക്ഷൻ ഫ്ലൈറ്റ് യാത്രക്കാർക്ക് ഏറെ ബുദ്ധി മുട്ടുണ്ടാകുന്നതാണ്

അറിയപ്പെടുന്ന ഒരു സാമൂഹിക പ്രവർത്തകനു അനുഭവപ്പെട്ട ഒരു സംഭവത്തിന്റെ മുകളിൽ പരാമർശിച്ച സാഹചര്യം പരിശോധിക്കുമ്പോൾ, സാധാരണ യാത്രക്കാരുടെ ദുരവസ്ഥ സങ്കൽപ്പിക്കാൻ കഴിയില്ല. മാത്രമല്ല, സമീപകാലത്ത് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ട നിരവധി സംഭവങ്ങളിൽ ഒന്നാണിത്. അതിനാൽ, കേസുകൾ കണ്ടെത്തുന്നതിൽ പിശകുകളില്ലാത്ത മെഡിക്കൽ ഉപകരണങ്ങൾ എയർ ടെർമിനലുകളിൽ സജ്ജീകരിക്കാനും ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്ത ഉപകരണങ്ങൾ പ്രവർത്തിപ്പിക്കാൻ മതിയായ യോഗ്യതയുള്ള ഉദ്യോഗസ്ഥരെ വിന്യസിക്കാനുംബന്ധപ്പെട്ട അധികാരികളോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചു കൊണ്ട് പിഎംഎഫ് (പ്രവാസി മലയാളി ഫെഡറേഷൻ) ഗ്ലോബൽഓർഗനൈസേഷൻ കേന്ദ്ര വ്യോമയാന മന്ത്രി, ആരോഗ്യ മന്ത്രി, വിദേശകാര്യ മന്ത്രി, കേരള മുഖ്യ മന്ത്രി, കേരള ആരോഗ്യ മന്ത്രി എന്നിവർക്ക് നിവേദനം സമർപ്പിച്ചു .

വിമാന യാത്രയുടെ കാര്യത്തിൽ വളരെ പ്രോത്സാഹജനകമായ സാഹചര്യങ്ങളില്ലാതെ വരാനിരിക്കുന്നദിവസങ്ങൾ പ്രവചിക്കപ്പെടുന്നതിനാൽ, യാത്രക്കാരെ ടെസ്റ്റ് ചെയ്യുന്നതിനുള്ള ഫലപ്രദമായ രീതികൾ അവലംബിക്കുവാനും യാത്രക്കാരുടെ പരാതികൾ ലഘൂകരിക്കാനുള്ളവഴികൾ അധികാരികൾ ശ്രദിക്കണമെന്ന് ഗ്ലോബൽ പ്രസിഡണ്ട് എം പീ സലീം, ഗ്ലോബൽ ചെയർമാൻ ഡോക്ടർജോസ് കാനാട്ട് ഗ്ലോബൽ കോഓർഡിനേറ്റർ ജോസ് മാത്യു പനച്ചിക്കൽ, ഗ്ലോബൽ ജനറൽ സെക്രട്ടറി വര്ഗീസ്ജോൺ ഗ്ലോബൽ ട്രഷറർ സ്റ്റീഫൻ കോട്ടയം, ഗ്ലോബൽ മീഡിയ കോഓർഡിനേറ്റർ പി പി ചെറിയാൻ എന്നിവർ സംയുക്ത പത്ര പ്രസ്താവനയിൽ അറിയിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Related posts

Leave a Comment