വൈഷ്ണോദേവിയില്‍ തിക്കിലും തിരക്കിലും പെട്ട് 12 പേർ മരിച്ചു; 15 പേർക്ക് പരിക്ക്

ജമ്മു: ജമ്മു കശ്മീരിലെ പ്രസിദ്ധമായ മാതാ വൈഷ്ണോ ദേവി ക്ഷേത്രത്തിൽ ശനിയാഴ്ച ഭക്തജനത്തിരക്ക് കാരണം തിക്കിലും തിരക്കിലും പെട്ട് 12 പേർ മരിക്കുകയും 15 പേർക്ക് പരിക്കേൽക്കുകയും ചെയ്തു. ശ്രീകോവിലിന് പുറത്തുള്ള മൂന്നാം നമ്പർ ഗേറ്റിന് സമീപമാണ് തിക്കും തിരക്കും ഉണ്ടായത്.

മാതാ വൈഷ്ണോ ദേവി ഭവനിൽ നിർഭാഗ്യകരമായ തിക്കിലും തിരക്കിലും പെട്ട് ഭക്തരുടെ ജീവൻ പൊലിഞ്ഞു എന്നറിഞ്ഞതില്‍ താൻ വളരെ ദുഃഖിതനാണെന്ന് രാഷ്ട്രപതി രാം നാഥ് കോവിന്ദ് പറഞ്ഞു. “ദുരിതബാധിതരായ കുടുംബങ്ങൾക്ക് എന്റെ ഹൃദയംഗമമായ അനുശോചനം. പരിക്കേറ്റവർ വേഗത്തിൽ സുഖം പ്രാപിക്കട്ടെ,” രാഷ്ട്രപതി ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

അതേസമയം, പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയും ട്വിറ്ററിൽ അനുശോചനം രേഖപ്പെടുത്തി. “മാതാ വൈഷ്ണോ ദേവി ഭവനിൽ തിക്കിലും തിരക്കിലും പെട്ട് ജീവൻ നഷ്ടപ്പെട്ടതിൽ അങ്ങേയറ്റം ദുഃഖമുണ്ട്. മരിച്ചവരുടെ കുടുംബങ്ങൾക്ക് അനുശോചനം അറിയിക്കുന്നു. പരിക്കേറ്റവർ ഉടൻ സുഖം പ്രാപിക്കട്ടെ,” പ്രധാനമന്ത്രി ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

ജമ്മു കശ്മീർ ഗവർണർ മനോജ് സിൻഹ കേന്ദ്ര ആഭ്യന്തര മന്ത്രി അമിത് ഷായുമായി സംസാരിച്ച് സംഭവത്തെക്കുറിച്ച് വിശദീകരിച്ചു. ഇന്നുണ്ടായ തിക്കിലും തിരക്കിലും ഉന്നതതല അന്വേഷണത്തിന് ഉത്തരവിട്ടിട്ടുണ്ട്. ജമ്മുവിലെ എഡിജിപിയും ജമ്മു ഡിവിഷണൽ കമ്മീഷണറും അംഗങ്ങളുമായി പ്രിൻസിപ്പൽ സെക്രട്ടറി (ആഭ്യന്തര) യുടെ നേതൃത്വത്തിലായിരിക്കും അന്വേഷണ സമിതി.

ശ്രീ മാതാ വൈഷ്ണോ ദേവി ഷ്‌റൈൻ ബോർഡ് ഹെൽപ്പ് ലൈൻ നമ്പർ : 01991-234804, 01991-234053; മറ്റ് ഹെൽപ്പ് ലൈൻ നമ്പറുകൾ: PCR കത്ര 01991232010/ 9419145182, PCR Reasi 0199145076/ 9622856295, DC Office Reasi കൺട്രോൾ റൂം: 01991245763/ 9419839557

ശനിയാഴ്ച പുലർച്ചെ 2:15 ഓടെ മാതാ വൈഷ്ണോ ദേവി ഭവനിൽ അനുമതി സ്ലിപ്പില്ലാതെ നിരവധി പേർ പ്രവേശിച്ചതാണ് തിക്കും തിരക്കും കൂടാന്‍ കാരണം. പ്രാഥമിക റിപ്പോർട്ടുകൾ പ്രകാരം, ഭക്തര്‍ തമ്മില്‍ തർക്കം പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടപ്പോൾ തിക്കിലും തിരക്കിലും പെട്ട് ആളുകൾ പരസ്പരം തള്ളിയിടുന്നതിലേക്ക് നയിച്ചു.

പരിക്കേറ്റ 15 പേരെ ആശുപത്രിയിൽ എത്തിച്ചു. നാല് പേരെ ഐസിയുവിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ചു, 11 പേർ സുഖം പ്രാപിച്ചു, ഇതിൽ 3-4 പേരെ പ്രഥമ ശുശ്രൂഷയ്ക്ക് ശേഷം ഡിസ്ചാർജ് ചെയ്തതായി ശ്രീ മാതാ വൈഷ്ണോ ദേവി നാരായണ സൂപ്പർ സ്പെഷ്യാലിറ്റി ഹോസ്പിറ്റലിലെ ന്യൂറോ സർജൻ ഡോ ജെ പി സിംഗ് മാധ്യമങ്ങളോട് പറഞ്ഞു. 5 പേർ ഇപ്പോഴും ചികിത്സയിലാണ്.

അതേസമയം, ജമ്മു കശ്മീർ ഡിജിപി ദിൽബാഗ് സിംഗ് പരിക്കേറ്റവരെ പ്രവേശിപ്പിച്ച ശ്രീ മാതാ വൈഷ്ണോ ദേവി നാരായണ സൂപ്പർ സ്പെഷ്യാലിറ്റി ആശുപത്രിയിൽ എത്തി. ക്ഷേത്രത്തിലുണ്ടായ തിക്കിലും തിരക്കിലും പെട്ട് ഉണ്ടാകുന്ന ദുരന്ത സാഹചര്യം പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി വ്യക്തിപരമായി നിരീക്ഷിക്കുകയും നിരീക്ഷിക്കുകയും ചെയ്യുന്നുണ്ടെന്ന് കേന്ദ്രമന്ത്രി ഡോ ജിതേന്ദ്ര സിംഗ് ട്വിറ്ററിൽ അറിയിച്ചു. പരിക്കേറ്റവർക്ക് സാധ്യമായ വൈദ്യസഹായവും സഹായവും നല്‍കും. പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ ഓഫീസിലെ (പിഎംഒ) സഹമന്ത്രി “സാഹചര്യം വിലയിരുത്താൻ” കത്രയിലേക്ക് പോയിട്ടുണ്ട്. ജമ്മു കശ്മീരിലെ ഉധംപൂർ മണ്ഡലത്തിൽ നിന്നുള്ള ലോക്‌സഭാംഗമാണ് ജിതേന്ദ്ര സിംഗ്.

ജീവൻ നഷ്ടപ്പെട്ടവരുടെ അടുത്ത ബന്ധുക്കൾക്ക് PMNRF-ൽ നിന്ന് 2 ലക്ഷം രൂപ വീതം ധനസഹായം നൽകും. പരിക്കേറ്റവർക്ക് 50,000 രൂപ നൽകുമെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി പറഞ്ഞു.

കത്രയിലെ മാതാ വൈഷ്ണോ ദേവി ക്ഷേത്രത്തിലുണ്ടായ തിക്കിലും തിരക്കിലും പെട്ട് മരിച്ചവരുടെ കുടുംബങ്ങൾക്ക് 10 ലക്ഷം രൂപയും പരിക്കേറ്റവർക്ക് 2 ലക്ഷം രൂപയും ധനസഹായം നൽകുമെന്ന് ജമ്മു കശ്മീർ ഗവർണർ മനോജ് സിൻഹ അറിയിച്ചു.

ജമ്മുവിൽ നിന്ന് 50 കിലോമീറ്റർ അകലെയുള്ള ത്രികൂട മലനിരകളിലെ മാതാ വൈഷ്ണോദേവി ക്ഷേത്രത്തിലുണ്ടായ തിക്കിലും തിരക്കിലും പെട്ട് മരിച്ച സംഭവത്തിൽ കോൺഗ്രസ് നേതാവ് രാഹുൽ ഗാന്ധി അനുശോചനം രേഖപ്പെടുത്തി. “മാതാ വൈഷ്ണോ ദേവി ക്ഷേത്രത്തിലുണ്ടായ തിക്കിലും തിരക്കിലും പെട്ടത് ദാരുണമാണ്. മരിച്ചവരുടെ കുടുംബങ്ങളോട് ഞാൻ അനുശോചനം അറിയിക്കുന്നു,” ഗാന്ധി ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

തിക്കിലും തിരക്കിലും പെട്ട് 12 പേർ മരിച്ചതായും അവരുടെ മൃതദേഹങ്ങൾ തിരിച്ചറിയലിനും മറ്റ് നിയമ നടപടികൾക്കുമായി കത്ര ബേസ് ക്യാമ്പിലെ ആശുപത്രിയിലേക്ക് മാറ്റിയിട്ടുണ്ടെന്നും ഉദ്യോഗസ്ഥർ അറിയിച്ചു.

15 പേർക്ക് കൂടി പരിക്കേറ്റതായും ഇവരിൽ ഭൂരിഭാഗവും മാതാ വൈഷ്ണോ ദേവി നാരായണ സൂപ്പർ സ്പെഷ്യാലിറ്റി ആശുപത്രിയിൽ ചികിത്സയിലാണെന്നും അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു. പരിക്കേറ്റവരിൽ നാലുപേരെ “ഗുരുതര” പട്ടികയിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment